Những điều bạn cần cân nhắc trước khi từ bỏ Binary Options

Thống

Active Member
1,920
8,374
Giao dịch Binary Options chưa bao giờ dễ dàng. Ngược với những gì chúng ta tưởng tượng đó là Binary Options có khiến trader giàu có nhanh chóng chỉ với những cú click chột đơn giản thì thực tế lại phũ phàng hơn rất nhiều. Thế nên, chắc hẳn sẽ có 1 lúc nào đó bạn sẽ dừng cuộc chơi, tuy nhiên bạn sẽ phân vân. Và để có được quyết định đúng đắn nhất, bạn có thể tham khảo 5 câu hỏi sau đây.

[COLOR=#b3b300]1. Bạn đang thua lỗ quá nhiều?[/COLOR]

Không biết Binary Options có phải là phương pháp làm giàu nhanh hay không nhưng nó chắc chắn là 1 trong những công cụ đốt tiền nhanh nhất. Chỉ cần 1 cú all in bạn sẽ có cơ hội hôn tạm biệt tài khoản. Hầu hết các câu chuyện mất tiền với BO liên quan ít nhiều đến cách quản lý vốn quá rủi ro. Thế nên, nếu bạn thấy rằng BO đã và đang khiến bạn mất quá nhiều tiền thì đây là 1 trong những lý do đáng cân nhắc đầu tiên để từ bỏ.

awww.neverpaintagain.co.uk_wp_wp_content_uploads_2012_05_lose_money_man.jpg

[COLOR=#b3b300]2. Bạn cho rằng Binary Options không công bằng?[/COLOR]

Binary Options không tính phí hoa hồng hay spread thế nên các broker Binary Options buộc phải giảm % lời luôn thấp hơn 100%, đó được xem là phí dịch vụ. Vì thế mà tỉ lệ R:R của Binary Options luôn trong tình trạng tiêu cực, tức là lời lúc nào cũng thấp hơn lỗ. Nếu bạn vào lệnh một cách ngẫu nhiên tức là 50:50, bạn chắc chắn sẽ mất tiền. Tỉ lệ này gây ra tranh cãi khá nhiều, nếu bạn không cảm thấy thoải mái với việc giao dịch lời ít hơn lỗ thì BO có lẽ không phù hợp với bạn.

[COLOR=#b3b300]3. Bạn đã có 1 kế hoạch giao dịch Binary Options và bám theo nó chưa?[/COLOR]

Một trong những yếu tố quan trọng nhất để làm nên sự thành công của một trader đó kế hoạch giao dịch. Nếu bạn nghiêm túc với trading và xem nó như 1 nghề nghiệp bạn sẽ thấy trading plan nó quan trọng như thế nào. Cũng giống như việc kinh doanh làm ăn, bạn phải có kế hoạch để thấy rõ được lộ trình sắp tới, những khó khăn và thách thức phải đương đầu thì trading cũng tương tự. Kế hoạch giao dịch cho bạn một bức tranh tổng quan về quá trình trading của bạn, những nguyên tắc bạn cần làm theo, những sai lầm bạn cần tránh,... Không có kế hoạch giao dịch cũng như việc bạn đi vào mê cung mà không cầm theo bản đồ vậy.

[COLOR=#b3b300]4. Bạn vẫn chưa tìm được "chén thánh"? [/COLOR]

Ở câu hỏi này nếu bạn trả lời có, tức là bạn đang nói dối. Còn trường hợp bạn trả lời chưa (bạn vẫn cố tìm chén thánh), bạn không phù hợp với trading nói chung và Binary Options nói riêng. Câu hỏi trên là 1 câu gần như vớ vẩn, chỉ có bỏ qua mà thôi.

Chén thánh là khái niệm để chỉ 1 phương pháp, 1 chỉ báo, 1 con robot,... có thể mang lại chiến thắng gần như tuyệt đối. Chén thánh nói chính xác chính là biểu tượng của lòng tham. Khi chúng ta muốn làm giàu nhanh chúng ta sẽ có xu hướng muốn sở hữu chén thánh. Và bất kỳ ai có tư duy này đều sẽ nhanh chóng bị thị trường đảo thải.

athumbor_forbes_com_thumbor_960x0_https_3A_2F_2Fspecials_image24f3324d359a0f7ae745382a0bea093e.jpg

[COLOR=#b3b300]5. Bạn đơn giản là chán Binary Options?[/COLOR]

Việc giao dịch Binary Options có thể được ngưng lại bởi 1 lý do hết sức đơn giản: chán. Trading cũng như bao công việc khác đều cần 1 đam mê. Nếu bạn chán Binary Options rất khó để bạn thành công với nó. Nếu điều đó thực sự xảy ra thì giải pháp là... chia tay sớm bớt đau khổ.

[COLOR=#b3b300]Tạm kết[/COLOR]

Ở trên là 5 câu hỏi bạn cần tự trả lời nếu có ý định từ bỏ Binary Options. Có thể việc từ bỏ BO sẽ mang đến nhiều tiếc nuối nhưng nếu đó là quyết định đúng đắn thì hãy cứ mạnh dạn thực hiện. Bạn có muốn bổ sung thêm câu hỏi nào không? Hãy cho mình và mọi người biết nhé. Và đừng quên thả tim nếu thấy bài viết hay nha. <3

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
trò này công gấp thế oánh ok ..ngon hơn mình đánh bài cào khi xưa vì nhac cái nó gian lận :D:p:D:D:D mèo nào bắt được chuột là mèo tốt

Nên từ bỏ BO khi mắc một chút nợ. Nhưng phàm đã có máu ăn thua đến nợ thì dễ j bỏ.
Chỉ nói riêng trên con đường tìm chén thánh thì chúng ta đã quá bị thu hút nhìn về 1 phần mà bỏ đi mất phần còn lại. Nên cũng chính vì thế mà thường ko thu dc lợi nhuận mà còn bị thất vọng nặng nề. Cứ bình tĩnh từ từ. Ko j phải vội. Tiền trc sau cũng mất. Hãy làm cho nó mất chậm nhất và ít nhất có thể trc khi có thể kiếm dc lợi nhuận và giữ chặt nó.
Kể cả có thành công trên demo thì cũng còn cả chặng đường dài trc khi vớt dc lợi nhuận. Cứ nên set up tâm lí cho thật chặt chẽ.
Đây là nghề tương đối yêu cầu đơn giản. Chứ như mấy nghề khác. Nào là học. Nào là thi rồi nào bằng cấp. Chóng hết cả mặt

Nên từ bỏ BO khi mắc một chút nợ. Nhưng phàm đã có máu ăn thua đến nợ thì dễ j bỏ.
Chỉ nói riêng trên con đường tìm chén thánh thì chúng ta đã quá bị thu hút nhìn về 1 phần mà bỏ đi mất phần còn lại. Nên cũng chính vì thế mà thường ko thu dc lợi nhuận mà còn bị thất vọng nặng nề. Cứ bình tĩnh từ từ. Ko j phải vội. Tiền trc sau cũng mất. Hãy làm cho nó mất chậm nhất và ít nhất có thể trc khi có thể kiếm dc lợi nhuận và giữ chặt nó.
Kể cả có thành công trên demo thì cũng còn cả chặng đường dài trc khi vớt dc lợi nhuận. Cứ nên set up tâm lí cho thật chặt chẽ.
Đây là nghề tương đối yêu cầu đơn giản. Chứ như mấy nghề khác. Nào là học. Nào là thi rồi nào bằng cấp. Chóng hết cả mặt
Bác nói quá chuẩn, chỉ là "không ai muốn làm giàu chậm cả!" - Warren Buffett.
Mình thì nghĩ đơn giản hơn, ai có mưu đồ vay nợ nhằm trả thù thị trường thì nên nghỉ, tiền mình mình chơi có làm cái gì ngu ngốc thì cũng không mang hậu quả quá nặng nề.

Bác nói quá chuẩn, chỉ là "không ai muốn làm giàu chậm cả!" - Warren Buffett.
Mình thì nghĩ đơn giản hơn, ai có mưu đồ vay nợ nhằm trả thù thị trường thì nên nghỉ, tiền mình mình chơi có làm cái gì ngu ngốc thì cũng không mang hậu quả quá nặng nề.
câu này của bác warren mang hơi hướm mỉa mai là nhiều, tiền bạc thì có hạn còn lòng tham con người là vô hạn, nên cuộc chiến giành đồng tiền lúc nào cũng khốc liệt. thằng có đk, giỏi nó cũng tận dụng tối đa để lùa, mà nó lùa thì càng lùa càng mạnh, hơn hẳn 1 người bt lùa rồi.
tốt nhất là trước khi phát hiện mình có khả năng gì hơn người ngoại trừ khả năng ảo tưởng sức mạnh thì hãy cứ chậm mà chắc, có tâm lí sợ hãi càng tốt, tôi không nói đến mấy người trời không sợ đất không sợ mà còn lại cái gì cũng sợ nhé, chỉ cần có tâm lí nghi ngờ, sợ hãi mà sinh cẩn thận chứ không cần sợ quá mà cái gì cũng né luôn là chết ngắc.
trong cái ngành này, bản thân tôi đi qua dc một ít thời gian cũng thấy, cứ thật chậm rãi, luôn nghi ngờ, cẩn thận tới lui và khi cần dùng tiền thật để trade thì cố gắng tính toán sao cho thật nhỏ nhất nhưng vẫn vừa đủ hết mức có thể. là bảo đảm sẽ có ngày bò tới bến, lết cũng dc. ai chạy ai đi kệ họ. cứ nhớ giữ nghề chính, trước khi thật sự có lợi nhuận chắc chắc và ổn định thì chỉ cần một ngày 1-2h mài luyện là quá đáng quý rồi. không phải ngày một ngày hai, cái gì cũng cần thần gian dài nghiền ngẫm.
nếu dc như thế tôi nghĩ không riêng BO, mà với tất cả những việc chúng ta đam mê đều có thể có cơ hội phát triển. BO không nhất định là đam mê, mà nó thực sự là cái cần câu dc tiền. chỉ là cần phải học cách thả cần cho tốt thôi.

Thật vậy. Đôi khi FOMO mà cứ nghĩ là đang nắm bắt cơ hội. T oánh cái này, đôi khi có những signal ổn rồi vẫn ko vào lệnh chỉ vì ngửi cái mùi éo ổn cho lắm. Cảm giác tiếc nuối nó đỡ hơn cảm giác cay cú khi thua nhiều lắm =))))

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 338 Xem / 15 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,613 Xem / 76 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294 Xem / 25 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 202 Xem / 7 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 477 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên