Những điều cần lưu ý trong quá trình học giao dịch Forex

Pan

Active Member
1,613
5,723
Với những trader mới bước vào Forex thì, thường hay “tưởng” hoặc “nghĩ” là thị trường Forex là một cái mỏ vàng hoạt động 24/24, chỉ cần nhấn buy hoặc sell là có thể kiếm tiền được, xui xẻo thì mất tiền thôi, không đáng bao nhiêu. Mình không nói tất cả các trader đều như vậy, ngay cả bản thân mình lúc đầu cũng nghĩ thế thôi. Khi bước vào thật sự rồi thì mới biết được cái khắc nghiệt của Forex. Vậy nên chúng ta mới đi tìm tòi ở trên mạng, ở các forum, … để học kiến thức về Forex. Nhưng có hàng tá thông tin xuất hiện đầy trên internet vậy thì cái nào là đáng tin cậy?

Học trade chính là bạn đang đầu tư cho bản thân, nó cần sự nỗ lực, thời gian vì vậy hãy đầu tư một cách có chọn lọc để những gì bản thân bỏ ra là xứng đáng. Hãy xem xét những điều sau đây.

Hãy cẩn thận với những thứ được gọi là “chén thánh”: Đa số những người mới thường tìm kiếm những công cụ giúp mình giao dịch tốt hơn, kiểu như là indicator bắt đỉnh bắt đáy hay lúc nào buy hoặc sell,... Một sự thật là không bao giờ có những công cụ như vậy đâu, hãy cẩn thận.

Hãy chắc rằng thông tin đó đã được cập nhật: Khi tìm kiếm thì điều nên lưu ý chính là thời gian của thông tin, công cụ, … Thị trường luôn thay đổi, vì vậy sẽ có những thông tin bị lỗi thời và sẽ không thể áp dụng đối với thị trường hiện tại nữa. Vậy nên, nhắc lại là dù thông tin có hữu ích đến đâu, nhưng khi đã lỗi thời thì hãy nên lưu ý với những thông tin đó.

Hãy tìm những thứ phù hợp với nhu cầu của bạn: Không phải ai cũng như ai vì vậy mỗi người đều có những cách riêng để phát triển bản thân trong thị trường Forex này. Những tài liệu mà bạn học tập, áp dụng phải phù hợp với cách bạn giao dịch. Làm sao để biết mình phù hợp với cách giao dịch nào? Cái này thì bạn phải trade thôi, đánh demo nhiều thì bạn mới biết điểm mạnh và điểm yếu của bản thân để chọn cách giao dịch phù hợp.

Hy vọng bài viết giúp ích. Happy trading!

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
Tìm thầy đàng hoàng mà học, học phí chắc chắn rẻ hơn tổng số TK bị cháy vì mày mò tự rút kinh nghiệm.
Bạn biết thầy nào không. Có thể nêu vài địa chỉ đáng tin cậy để ai có nhu cầu học thì dễ dàng liên lạc hơn. Thanks.

Bạn biết thầy nào không. Có thể nêu vài địa chỉ đáng tin cậy để ai có nhu cầu học thì dễ dàng liên lạc hơn. Thanks.
Mình thấy tieulongfx.com là trang hay đấy bạn. Thầy dạy theo trường phái hành động giá.nếu bạn theo trường phái này thì đây là một trang wed hay. Thầy dạy rất tâm huyết và nhiệt tình mà học phí cũng rẻ

Mình thấy tieulongfx.com là trang hay đấy bạn. Thầy dạy theo trường phái hành động giá.nếu bạn theo trường phái này thì đây là một trang wed hay. Thầy dạy rất tâm huyết và nhiệt tình mà học phí cũng rẻ
Like cho bạn phát nhé. Tuy mình ko có đk học trực tiếp nhưng xem mấy video của đại ca này dạy thì thấy ông này ok.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,479 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,522 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 362 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 332 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên