Những điều mà các tay cung cấp signal không muốn bạn biết…

Trịnh Anh

Senior Mod
Đã Xác Nhận
Trial mod
199
1,941
Một bức ảnh đáng giá vạn lời…

nhung-dieu-ma-cac-tay-cung-cap-signal-khong-muon-ban-biet-traderviet.png

Nếu bạn thấy kết quả giao dịch như thế này từ một người nào đó thì sẽ ra sao? (tất nhiên là real). Sẽ có rất nhiều câu hỏi được đặt ra đúng không, nào là:

Họ dùng chiến lược nào?
Họ là ai, tại sao thắng nhiều thế?
Tại sao dám đánh lớn như vậy?

Và quan trọng nhất đó là: “Làm sao để thắng như họ?”
Và rồi bạn thấy nút “Đăng ký ngay” (để nhận tín hiệu đánh theo nhà giao dịch trên) => mọi vướng mắc đã được gỡ. Chúng ta sẽ kiếm được tiền như họ nhờ vào việc nhận những signal vào ra lệnh một cách trực tiếp, với một khoản phí. Quá đơn giản đúng không?

Nhưng luôn có một chữ “NHƯNG” to đùng mà anh em cần biết trước khi bịt mắt mà đi theo họ, dưới đây là những vấn đề mà một trader giao dịch theo nhà cung cấp signal phải đối mặt.

Bạn có thể trade nhưng hoàn toàn không có sự TỰ TIN

Giả sử “chuyên gia” kia thực sự là chuyên gia, tức là họ thực sự giao dịch tốt như kết quả, khi đánh theo họ bạn cảm thấy vui vì mình thắng nhưng bạn không hề biết tại sao họ đánh buy/sell.

Các chuyên gia không bao giờ chia sẻ chiến lược giao dịch của họ, và như mọi người đã biết, bất kỳ chiến lược nào đều có những thời điểm hoạt động tốt và những thời điểm hoạt động không tốt. Và khi thời điểm hoạt động không tốt đến, người nhận tín hiệu sẽ hoang mang, liệu chiến lược mà chuyên gia sử dụng có còn hoạt động.

Kết luận: khi đánh theo tín hiệu được cung cấp, trader hoàn toàn không có sự tự tin và không thể tiến bộ.

Bạn KHÔNG THỂ kiếm nhiều tiền cho dù chiến lược có hoạt động đi chăng nữa

Vô lý phải không nào? Nếu tín hiệu đúng thì tôi phải kiếm được tiền chứ?

Đúng là như vậy NHƯNG bạn chưa trừ chi phí.

Hãy làm một bài toán đơn giản: bạn có một tài khoản $3,000 và mỗi tháng nếu đánh theo chuyên gia “xịn” bạn phải trả cho họ $100. Điều này có nghĩa là gì, nó có nghĩa là bạn phải lãi 40%/năm thì mới có thể hòa vốn!

Nếu với tài khoản $2,000 con số đó sẽ là 60%, tệ hơn với tài khoản $1,000 bạn cần tỷ lệ đến 120%.

nhung-dieu-ma-cac-tay-cung-cap-signal-khong-muon-ban-biet-traderviet2.png

Tất nhiên nếu bạn nhìn kết quả ngắn hạn bạn có thể thấy rằng tỷ lệ lãi hàng tháng có thể lên đến 10-20% nhưng hãy nhớ “sẽ có những ngày mưa”.

KHÔNG CÓ bữa trưa miễn phí

Hãy cẩn trọng với những gì là “free”, bất cứ ai cũng đều có mục đích khi làm việc gì đó. Nếu ai đó cung cấp cho bạn một dịch vụ bắn signal miễn phí thì hãy tìm hiểu thêm những thứ liên quan, chắc chắn họ sẽ có lợi ích từ việc đó. Chúng ta chỉ nên tham gia khi không có sự xung đột lợi ích quá nhiều.

Anh em có dã/đang sử dụng một dịch vụ tương tự như trên hay không? Cùng chia sẻ phía dưới nhé! Và nếu muốn tiếp tục nghe thêm vài điều mà những nhà cung cấp signal không muốn bạn biết hãy comment bên dưới, mình sẽ viết tiếp.

Chúc anh em giao dịch an toàn!

>> Cùng nghe Moritz chia sẻ về cách swing trade nhàn hạ của anh

Giới thiệu sách Trading hay
Thấu hiểu Hành vi giá Thị trường Tài chính - Understanding Price Action

Là quyển sách hướng dẫn giao dịch Phương Pháp Price Action của Bob Volman, chỉ sử dụng duy nhất một đường MA và cấu trúc thị trường cùng hành vi giá để tìm kiếm lợi nhuận
ai học được thì tự thân thôi, nghe bọn chim lợn bán tín hiệu rồi cung cấp tín hiệu khi đăng ký dưới link này nọ thi chả ổn. bản thân mình 1 thời gian cũng theo này theo nọ=> tất nhiên là ko ổn rồi. Tự lực cánh sinh dần dần thôi. ko ai làm giàu dùm bạn được đâu.

Đọc lâu quá không nhớ bài viết ở đâu nữa, đại khái có 1 bạn nữ chuyên đánh tín hiệu theo xác suất rất chuyên nghiệp đúng sách vở và sống đều đều bằng cách lựa các tín hiệu theo 1 quy tắc gì tắc gì đó , rồi sử dụng thuật toán xác suất thống kê phân bổ số tiền. Vừa nhàn vừa có tiền đều đều nhưng bạn đó không nói bí kíp. Theo mình cách bạn nữ này chơi qua chứng khoán rất hay

Hình này cần thêm thông tin như Balance,Equity, Margin level,buy 2 Lots U/J loi 8.7pips = $153.27,Nếu như tính qua loa Buy 0.01 U/J loi 8,7pips=$0.8 thì tính ra cũng ;).Phong cách này đánh lướt sóng nhồi lệnh,vậy thì người nhận tín hiệu làm sao kịp mua và bán nhỉ.Cần nhìn coi lệnh có SL và TP,Nếu không cho lệnh thì cũng vẫn thua ah,nhất là mang viettel 15ph mới nhận được tin nhắn thì heheh.

nhìn cái này sao biết là demo hay real, nếu là real thì nó có cùng tk real mà lần trước show k. Giang hồ dạo này toàn thấy show hình chụp trên mobile

Mình không có ý đổ đồng tất cả các trader bắn signal, sẽ có người này người kia. Là người sử dụng thì anh em cần kiểm tra kỹ lưỡng, tính toán lợi ích, được thì chơi.

đã từng cung cấp 1 thứ được gọi là alert
hằng giờ lôi cái bảng tipu trend ra chụp hình
rồi cài 1 đống indicator mỗi cái chấm điểm khác nhau rồi cộng lại ra tín hiệu super buy/sell buy/sell và N/A

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,021 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 328 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,349 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 230 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 109 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 140 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên