Những khoản thua lỗ KHÔNG phải là "con quỷ hút máu" duy nhất đối với các Forex trader!

Những khoản thua lỗ KHÔNG phải là "con quỷ hút máu" duy nhất đối với các Forex trader!

Le Hue Truong

Editor
Trial mod
7,220
32,345
Xin chào cả nhà!

Có lẽ việc trader thua lỗ đã trở thành câu chuyện hết sức quen tai với hầu hết chúng ta. Thế nhưng, đó chưa phải là những gì mà một trader phải hy sinh để mong nhận về một khoản lợi nhuận nhất quán trong dài hạn.

Do vậy, mời các bạn hãy cùng mình xem những cái hố nào đang chờ bạn sụp bẫy trong một bài viết trên Quora sau đây nhé!

--------------------------

Thành thật mà nói, Forex là nơi lấy tiền của bạn rất dễ dàng. Hơn 70-90% trader để mất tiền mỗi ngày và lúc nào cũng có những xung đột lợi ích xảy ra!

1. Các broker muốn có những khoản commission (hoa hồng) - vì vậy, họ luôn khuyến khích bạn giao dịch theo phương pháp Day trading.

2. Các trang web lớn như Financial Times, Bloomberg, BBC,... cũng như tất cả các phương tiện truyền thông khác đều muốn có lượt view/ độc giả, vì vậy họ chỉ đăng những tiêu đề giật tít để báo cáo lại những gì đã xảy ra, chứ họ không ở đó với vai trò giúp bạn đưa ra quyết định giao dịch tốt hơn.

3. Rủi ro tập trung và đòn bẩy - Sát thủ giấu mặt cuối cùng đã xuất hiện. Thị trường khiến các trader nhỏ lẻ tin rằng họ không nên thực hiện giao dịch vào cuối tuần, nên đóng lệnh trước khi ngày giao dịch kết thúc và vào tối đa 1-2 vị thế tại bất kỳ một thời điểm nào đó. Tất cả những điều này sẽ khiến bạn sử dụng quá nhiều đòn bẩy trên những vị thế trong ngắn hạn với những lệnh dừng lỗ chặt. Có nghĩa là, broker của bạn sẽ nhận được hoa hồng cao hơn vì quy mô vị thế bạn thực hiện lớn hơn và bạn giao dịch thường xuyên hơn.

Nhung-khoan-thua-lo-KHONG-phai-la-con-quy-hut-mau-duy-nhat-doi-voi-Forex-trader-TraderViet1.jpg

3. Dịch vụ cung cấp tín hiệu giao dịch/ Giáo dục trực tuyến có những thỏa thuận IB hay thỏa thuận Affiliate - Điều này có nghĩa là họ sẽ được một broker nào đó trả tiền cho mỗi người mà họ giới thiệu đến hoặc trên mọi giao dịch mà người được giới thiệu thực hiện. Vì vậy, họ không quan tâm lắm đến các công dụng của các tín hiệu hay kiến thức được cung cấp cho người dùng. Tất cả những gì họ quan tâm là số lệnh giao dịch do bạn thực hiện sao cho họ có càng nhiều tiền trong túi càng tốt.

4. Nếu bạn bước vào một quỹ đầu tư/ ngân hàng đầu tư (ở mảng giao dịch) và nói rằng bạn chỉ sử dụng phân tích kỹ thuật thuần túy trên biểu đồ giá để giao dịch, thì họ sẽ cười bạn từ nhà ra cửa. Nhưng tại sao lại có thống kê cho thấy rằng 90% những người tự nhận mình là triệu phú sẽ chỉ sử dụng phân tích kỹ thuật biểu đồ giá mà thôi? Vậy ai mới đúng? Thật ra, ý tưởng sai lầm từ những năm 90 này đã được Phố Wall tạo nên để khiến mọi người tin rằng các chuyên gia vẫn hay giao dịch Day trading thường xuyên và tất cả những gì họ cần là phân tích kỹ thuật. Làm như vậy, người ta sẽ dễ tin vào công dụng của Technical Analysis và do đó, họ sẽ dễ bán các khóa học liên quan đến phân tích kỹ thuật hơn!

Đó chỉ là một vài trong số những lý do chính khiến những newbie trader thực sự khó kiếm tiền từ thị trường Forex như vậy, hay nói đúng hơn là rất dễ bị mất tiền.

Khoảng cách về kiến thức là nguyên cớ để một ai đó có thể nhận tiền từ những người không có nền tảng về hệ thống tiền tệ hoặc thị trường tài chính. Điều này hoàn toàn hợp lý. Do vậy, bạn cần phải đảm bảo "giáo dục" bản thân đúng cách để không trở thành một con cừu ngây thơ bị bầy sói lăm le tấn công.

Nguồn: quora.com

Đừng quên THẢ TIM, SHARE VÀ COMMENT để ủng hộ mình nhiều hơn nữa nhé!! Nice day cả nhà ;););)

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
Thay vì luôn chủ quan khi nghe ngóng thua nhận thông tin nào đó thì tôi nghĩ ta nên tự chính mình xác nhận lại.
Đúng là càng có nhiều tin tức ko đúng sẽ càng khiến mọi thứ hỗn loạn và khả năng thu lợi cũng cao hơn. Thị trường này. Hay nói đúng hơn là cái ngành nghề này chuyện đúng sai nó loạn cào cào. Lại chính vì điều này mà muốn nói s cũng dc. Nói s cũng ko có trật.
Ai cũng muốn giành phần lợi về mình. Cũng ko trách dc. Nên chuyện mình mình lo thôi. Day trade month trade hay year trade. Có kế hoạch hái ra tiền thì triển thôi. Quan trọng nhất là phải tin vào chính mình và test kĩ càng.
Tôi nói thật các bác thận trọng 10 phần trên 10. Các bác ko ăn dc thị trường cũng ko nói đi nhưng cũng chẳng ai ăn dc các bác bao nhiu cả

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,211 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 215 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 101 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 482 Xem / 38 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,563 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên