Những lý do này sẽ chứng minh Binary Options dễ trade hơn Forex

Thống

Active Member
1,920
8,374
Có thể cái title hơi giật 1 chút nên mình sẽ đính chính rõ hơn đó là Binary Options dễ trade hơn Forex ở khía cạnh hình thức giao dịch, chứ không có nghĩa BO dễ xơi hơn Forex. Cả 2 công cụ trading này đều tồn tại những rủi ro tài chính lớn, vì thế dù bạn chọn Binary Options hay Forex thì cũng nên quản lý rủi ro thật tốt nhé.

Quay lại vấn đề chính, trong bài viết này mình sẽ liệt kê ra 1 số lý do chứng minh rằng, Binary Options đơn giản và dễ giao dịch hơn Forex rất nhiều. Nào cùng bắt đầu thôi.

[COLOR=#b3b300]1. Forex có nhiều lệnh khác nhau, Binary Options chỉ có 2 lệnh [/COLOR]

Nếu bạn lần đầu biết đến Forex bằng cách giao dịch trên nền tảng MT4 bạn sẽ nhận ra rằng forex có khá nhiều lệnh và sẽ mất 1 thời gian để bạn hiểu các lệnh đó, thậm chí trên MT5 và 1 số nền tảng giao dịch cao cấp còn có thêm những lệnh chuyên biệt nữa. Còn với Binary Options thì sao? Ồ tất cả được tối giản hóa đến mức chỉ còn đúng 2 lệnh. Và 2 lệnh này đơn giản là đại diện cho 2 hướng của thị trường. Kể cả không biết gì về trading bạn cũng dễ dàng hiểu được chức năng này của Call Put.

awww.binarybook.com_wp_content_uploads_2015_01_Introduction_to_binary_options.jpg

[COLOR=#b3b300]2. Forex có vào và thoát lệnh, Binary Options chỉ có vào lệnh mà thôi[/COLOR]

Forex thì ngoài việc tìm ra tín hiệu vào lệnh, bạn còn phải quản lý luôn cả điểm thoát lệnh. Đôi khi, bạn sẽ thấy điểm thoát lệnh này thậm chí còn khó hơn cả điểm vào. Binary Options thì chẳng lo gì cả, bạn cứ call put đi, mọi thứ còn lại sàn và cả thế giới sẽ lo. Bởi vì Binary Options có yếu tố thời gian - đáo hạn. Điểm đáo hạn này chính là điểm thoát lệnh của BO. Nói cho chính xác thì BO Trader cũng cần phải tính toán điểm thoát lệnh đấy, nhưng điểm thoát lệnh được BO trader lựa chọn thông qua thời gian đáo hạn chứ không phải 1 lệnh giao dịch nào đấy.

[COLOR=#b3b300]3. Sự chênh lệch của Forex và tính nhị phân của Binary Options[/COLOR]

Về cơ bản thì khi nhắc forex trading tức là chúng ta đang giao dịch hợp đồng CFDs trên thị trường tiền tệ. CFD là hợp đồng chênh lệnh, xảy ra chênh lệch thì sẽ có lãi hoặc lỗ, chênh lệch càng lớn thì lãi lỗ cũng lớn. Điều đó ảnh hưởng rất nhiều đến phân tích và chiến lược giao dịch của bạn. Cụ thể hơn, bạn phải làm mọi cách để bắt được càng nhiều pips càng tốt. Trong khi đó, nếu giao dịch Binary Options, bạn chỉ cần làm 1 việc đơn giản hơn nhiều đó là dự đoán hướng giá. Không cần biết hướng đi đó của nến sẽ đem đến bao nhiêu pips, chỉ cần nó tăng, bạn dự đoán tăng là đã có kết quả.

[COLOR=#b3b300]4. Phân tích kỹ thuật và cơ bản[/COLOR]

Với Forex phân tích cơ bản đóng vai trò rất quan trọng trong việc phân tích xu hướng thị trường. Việc hiểu biết và ứng dụng các yếu tố cơ bản chắc chắn sẽ đem lại rất nhiều lợi ích cho trader. Đó là Forex, còn với BO, bạn có thể bỏ qua việc phân tích cơ bản. Tất nhiên, việc bỏ qua này là không bắt buộc. Nhưng vì yếu tố thời gian chớp nhoáng đặc sản của BO, với những giao dịch chỉ kéo dài vài phút, việc né tránh tin tức cũng như bỏ qua các yếu tố cơ bản là điều rất thường thấy với các giao dịch Binary Options.

awww.tradingacademy.com_assets_images_fec_fundamental_analysis.jpg

[COLOR=#b3b300]5. Chiến lược giao dịch đơn giản hơn[/COLOR]

Ở mục #5 này có thể hơi mang tính chủ quan, nhưng ở góc độ quan sát cá nhân mình thì các chiến lược Binary Option có vẻ đơn giản và dễ áp dụng hơn 1 tẹo so với Forex. Thực ra điều này xuất phát từ hình thức giao dịch của BO có phần đơn giản hơn Forex mà mình đã nói ở những ý trên.

[COLOR=#b3b300]Tạm kết[/COLOR]

5 Lý do mà mình liệt kê trong bài cho thấy tính đơn giản của Binary Options. Theo mình, hình thức trading này sẽ phù hợp với những bạn newbie, các bạn sẽ không mất quá nhiều thời gian để hiểu và bắt đầu có những giao dịch đầu tiên với công cụ tài chính này. Đó là quan điểm của mình, còn bạn thì sao? Hãy cho mình biết suy nghĩ của bạn nhé. Và đừng quên thả tim nếu thấy bài viết này hay nha.

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Thực Chiến Hiệu Suất Cao Của Nhà Quán Quân Giao Dịch Tài Chính

Sách hướng dẫn phương pháp giao dịch hiệu suất cao của tác giả Robert Miner, người đã từng nhiều lần vô địch và đạt thứ hạng cao tại các cuộc thi trading toàn thế giới
Thật ra mình thấy cũng đơn giản 2 lệnh vào tay thôi còn limit với stop không bao giờ xài mà fx có điều nếu giá đi tiếp thì vẫn lời tiếp R:R có thể cao vút

lùa gì vậy thánh ? solo không nạp 5$ đánh với mình cho mở rộng tầm nhìn biết trình của mình ở đâu . trình bạn thấp không có khả năng đó thì đâu phải người khác cũng giống bạn . mà bạn tính toán dở quá nên khó kiếm tiền ở thị trường cũng đúng . 20% của 10$ là 2$ , mỗi ngày lụm 2$ thì 1 tháng được 60$ thì không phải x6 vốn là 600% sao .
bot xịn thì quay màn hình chạy từ lúc đầu tới vài trăm lệnh rồi up lên đây chém gió tiếp em trai.

a chỉ share bot và pp canh thị trường chạy kiếm 5-10% cho ae thôi chứ a có rao bán bot xịn kiếm 1000$ mỗi ngày đâu em . thích thì solo mỗi người nạp 5$ xem sau 1h ai kiếm nhiều hơn nè .
Không rao bán mà đợt trước post mấy cái lệnh lời 0.3$ lên đây rủ mọi người góp vốn với đòi bán chiến lược 5000$? Ngu như mày người ta tha ko lùa thì thôi còn tính chuyện lùa người, hài vãi.

P/S: Thằng này chuyên lập nhiều nick khác nhau tung hứng, lùa gà trên này suốt nửa năm nay mọi người cảnh giác nhé. Các nick khác của nó là boyngheo, zodiac, thanhBO và 2 nick nữa nó mới lập nên chưa nhớ tên(Riêng nick duongqua nó cũng lập 2 nick khác nhau). Anh em ghim lại cảnh giác và cảnh báo người khác nếu gặp.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ai trade độc lập mà hay thua thì tham gia nhóm tín hiệu bên mình,nếu bạn trade đúng theo nhóm thì tỉ lệ win rất cao và lợi nhuận đều hàng ngày.

học làm tính đi rồi hãy tham gia kiếm tiền . 20% x 30 ngày không phải 600% vậy là 6000% hả . sợ thua ko dám solo thì thôi vậy .
Buồn các bạn qua,,s. tính % kiểu này em cũng lay. nếu thế bác cầm sổ đỏ đi tháng sau l,en 6000% là mua được nhà lầu xe sang luôn ok,,,

mình ko nhận đệ tử đâu đừng lạy . nói như bạn đúng là ko biết tính rồi ,như sàn bạn đang chơi nó cho đánh 1 lệnh tối đa có 2000$ , thắng được 4000 chưa chắc nó cho rút tiền chứ ơ đó mà đó mà đã suy nghĩ cầm sổ đỏ làm giàu hihi .muốn làm giàu thì cố học trade giỏi rồi đi dạy đi nhá
Đính chính chút là lệnh tối đa 20k nhé.click bao nhiru lênhh cũng đươcj. Có tiền thì rút thui chứ ko có lo đâu bạn..chỉ sợ cháy sml ko có jf để rút thui..kaka

Không phải là chuyện tính toán mà là tao thách thằng nào kiếm được 600% lợi nhuận trên thị trường này. Mày nói là kiếm 600% người ta mới nói mày bị khùng đó
Nó là nó tính % bất kể balance là bao nhiêu...tính theo % thì balance phải ít nhất 1k$.... thì ăn 3%/ ngày = 30$, éo ai như nó balance 10$ ăn 2$ tính là ăn được 20%/ngày - cười ỉa =))))

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,504 Xem / 79 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 103 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 419 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,105 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 311 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 118 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 172 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên