Những nguyên tắc giao dịch đỉnh cao của Trader hoạt động 15 năm trên thị trường tài chính

Những nguyên tắc giao dịch đỉnh cao của Trader hoạt động 15 năm trên thị trường tài chính

Le Hue Truong

Editor
Trial mod
7,221
32,345
Xin chào cả nhà!

Trong bài viết hôm nay, mình sẽ chia sẻ cho bạn nghe các nguyên tắc giao dịch được phát triển trong 15 năm của một trader để tồn tại trên thị trường tài chính nhé!

Đã từng giao dịch trong nhiều điều kiện thị trương khác nhau, chứng kiến cả sự ảm đạm lẫn biến động mạnh mẽ, nên đây là những bài học kinh nghiệm vô cùng quý giá từ quá khứ của trader ấy. Mời cả nhà cùng theo dõi...

--------------

"Tôi muốn nhắc nhở bản thân mình rằng giao dịch là một cuộc đua marathon không phải cuộc đua chạy nước rút, đó là quá trình xây dựng thành công qua từng phiên một. Tôi muốn nhắc nhở bản thân mình rằng kế hoạch giao dịch chính là sự bảo vệ chống lại bản tính bốc đồng khó thành công của tôi." - Patrick Munnelly

Hãy tránh xa sự bốc đồng khi giao dịch

Đây không phải là tiêu chí quan trọng nhất trong câu thần chú của tôi, nhưng trong nhiều năm qua, tôi thực sự đánh giá cao nguyên tắc này như một nền tảng để xây dựng một sự nghiệp giao dịch thành công.

Nhung-nguyen-tac-giao-dich-cua-Trader-hoat-dong-15-nam-tren-thi-truong-tai-chinh-TraderViet1.jpg

Bí quyết là hãy chấp nhận bản chất thực sự của giao dịch trước khi ngồi vào bàn giao dịch nhé mọi người!

Phạm phải lỗi lầm? Khắc phục ngay đi, đừng chờ đợi trong hy vọng

Hy vọng không phải là một chiến lược giao dịch đem lại lợi nhuận cho bạn. Bước đi khôn ngoan là ngay khi bạn phát hiện ra một lỗi trong quá trình giao dịch, hãy sửa chữa càng nhanh càng tốt. Đừng ngồi trước màn hình và chắp tay cầu trời khấn phật một phép màu sẽ xảy ra.

Nhung-nguyen-tac-giao-dich-cua-Trader-hoat-dong-15-nam-tren-thi-truong-tai-chinh-TraderViet2.jpg

Khi sửa chữa kịp thời, bạn có thể thiết lập lại tinh thần của mình và thực sự có thể đạt được kết quả tốt hơn. Bạn không cần phải dành cả đống thời gian để làm những việc vô bổ, thay vì thế bạn có thể dành thời gian để lưu chú những tiến trình tư duy vào nhật ký giao dịch của mình và dành thời gian để nghiên cứu kế hoạch cho phiên giao dịch tiếp theo.

Bình tĩnh thôi... thời gian hoàn toàn nằm trong tay bạn

Một tuần chúng ta có 120 giờ giao dịch, tức là 480 giờ trong một tháng. Vì vậy, một thứ bạn không bao giờ thiếu trong thị trường đó là thời gian. Nếu bạn nắm chắc nguyên tắc này ngay từ đầu thì bạn có thể loại bỏ được những giao dịch bốc đồng trong tầm kiểm soát của mình.

Nhung-nguyen-tac-giao-dich-cua-Trader-hoat-dong-15-nam-tren-thi-truong-tai-chinh-TraderViet3.jpg

Phần lớn những sai lầm thực sự được tạo ra từ sự nhàm chán. Sự kiên nhẫn và tính kỷ luật để bám sát vào kế hoạch giao dịch chính là chiếc chìa khóa để giúp bạn gia tăng lợi nhuận.

Một khi bạn đã hiểu rằng thị trường có vô vàn cơ hội, nhưng không phải nhất cử nhất động nào của thị trường cũng mang lại lợi nhuận cho bạn, thì đó là lúc bạn đã thực sự trưởng thành trong giao dịch.

Tuy nhiên, sự thật là bạn nên chinh phục chính mình trước đã, sau đó hãy nghĩ đến thị trường!

Nguồn: traderlife.co.uk

Đừng quên like, share và comment để ủng hộ mình nhiều hơn nữa nhé!! Nice day cả nhà ;););)

Giới thiệu sách Trading hay
Đánh Bại Thị Trường Forex - Tư duy khác biệt và các kỹ thuật giao dịch của chuyên gia quản lý quỹ triệu đô

Sách chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm trading từ một chuyên gia quản lý quỹ, cùng các kỹ thuật giao dịch giúp quỹ này đứng trong top nhiều năm
Chỉnh sửa lần cuối:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 101 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,211 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 215 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 482 Xem / 38 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,563 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên