Những nguyên tắc vàng của người đàn ông giàu nhất thế giới từ trước đến nay

Pan

Active Member
1,613
5,723
Đến hiện nay thì John D. Rockfeller vẫn được xem là người giàu có nhất trên thế giới. Các ấn phẩm của New York Times ước tính tài sản của ông ở Hoa Kỳ là 192 tỷ USD trong năm 2006. Rockfeller chỉ là một kế toán bình thường và sau đó ông lại trở thành người đàn ông giàu nhất thế giới bằng cách kinh doanh. Ông đặt ra những nguyên tắc cho riêng mình và những nguyên tắc này là thứ đã giúp ông trở nên giàu có.

Sau đây là 12 nguyên tắc đã giúp John Davidson Rockfeller trở thành người đàn ông giàu có và có sức ảnh hưởng nhất thế giới.

Nguyên tắc 1

Nếu như bạn nghĩ bạn chưa có đủ tiền, thì điều cần thiết là thành lập doanh nghiệp của riêng bạn.

Nguyên tắc 2

Đừng làm việc quá nhiều cho người khác. Bạn càng làm việc cho ai đó, cuộc sống của bạn càng không thoải mái hơn.

Nguyên tắc 3

Tiết kiệm tiền. Tìm những nơi bạn có thể mua đồ với giá rẻ. Ghi danh sách mua sắm và chỉ mua những thứ trên danh sách đó.

Nguyên tắc 4

Con đường dẫn đến sự giàu có – thu nhập thụ động mà bạn có được một cách thường xuyên mà không tốn công sức để có được. Hãy tạo ra nguồn thu nhập thụ động đó và tận hưởng cuộc sống.

Nguyên tắc 5

Hãy tìm cách kiếm được 50.000 USD mỗi tháng. Đó là điều có thể, không được ít hơn (Đó là số tiền mà những người giàu có sử dụng trong mỗi tháng).

Nguyên tắc 6

Trò chuyện nhiều hơn (đặc biệt là với những người thành công)! Những người khó gần hiếm khi trở nên giàu có.

Nguyên tắc 7

Cảnh đói nghèo xuất phát từ một môi trường nghèo khó. Nhưng thậm chí những người giàu cũng cần có "bạn bè, người thân, người quen và những điều khác" để đạt được mục tiêu và ước mơ.

Nguyên tắc 8

Hãy có trách nhiệm hoàn toàn với cuộc sống của bạn. Đói nghèo sẽ xuất hiện nếu như bạn trốn tránh trách nhiệm.

Nguyên tắc 9

Tìm hiểu tiểu sử, báo cáo và suy nghĩ của những người đàn ông giàu nhất thế giới.

Nguyên tắc 10

Ước mơ – Đây là một điều quan trọng trong cuộc sống! Mơ ước rất quan trọng và phải tin rằng ước mơ sẽ thành sự thật. Sau tất cả thì con người sẽ chết đi và không còn một giấc mơ nào cả.

Nguyên tắc 11

Hãy giúp đỡ người khác! Không phải vì tiền! Giúp những người thật sự cần được giúp, không cần phải là người thân hay bạn bè.

Nguyên tắc 12

Dùng ít nhất 10% lợi nhuận để làm từ thiện.

Nguồn: BoutiquePayments

Giới thiệu sách Trading hay
Thấu hiểu Hành vi giá Thị trường Tài chính - Understanding Price Action

Là quyển sách hướng dẫn giao dịch Phương Pháp Price Action của Bob Volman, chỉ sử dụng duy nhất một đường MA và cấu trúc thị trường cùng hành vi giá để tìm kiếm lợi nhuận
em hiện có 19,1 triệu VNĐ
vậy là chỉ cần nhân số tiền này lên: 19,1x1.000x23.000=191 tỷ USD
bằng cách trade *** rách thôi :D

Tại sao nguyên tắc thứ 9 lại chỉ tìm hiểu về đàn ông giàu nhỉ. ?? 1/2 còn lại của thế giới đâu?

• Like
Reactions: Pan
Bác muốn tìm tài liệu thì tham khảo phần lớp học trên diễn đàn nhé nhé!
Cám ơn
Tuan_duong tôi cũng đang tìm hiểu về đầu tư forex nhưng chưa biết gì bạn có tài liệu k cho tôi xin với đây là mail của tôi [email protected]. Rất cám ơn bạn
Cám ơn bạn

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 200 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 83 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 475 Xem / 38 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,560 Xem / 19 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 449 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên