Những "ông thầy" nào dạy trading tốt nhất?

Thống

Active Member
1,920
8,374
Nếu bạn hi vọng tui sẽ giới thiệu một chiên da phù thủy thị trường nào đó thì... xin chia buồn, hề hề. Những ông thầy mà tui sắp nói tới, chả có ông nào là chiên da cả, mà ngược lại mấy ổng vẫn luôn gặp bạn thường xuyên, chẳng qua bạn không chịu học ổng đó thôi. Mấy ổng là...

1. Thị trường

Ông thầy đầu tiên là Mr.Market - cái lão mà trader nào cũng muốn đạp vào mặt ấy. Ông này trùm cuối trong bộ môn trading. Lão có 72 phép thần thông, thiên biến vạn hóa, nào là bẻ ngược con trend, thả thính trader để quét stop-loss,... nói chung thì ông già này quá nổi tiếng rồi, tui cũng không muốn giới thiệu dài dòng làm chi. Cái chính ở đây, ông này là người đem đến nhiều kinh nghiệm trading cho bạn nhất, bạn tu luyện hàng trăm cuốn trading từ đông sang tây cũng không bằng vài giờ chinh chiến với ổng.

Muốn thành công trading thì phải học những ông thầy này-1.jpg

Ổng là ông thầy độc ác, nhẫn tâm, và máu lạnh. Thẳng tay trừng phạt "học trò" bằng tiền mặt, biết bao nhiêu đồ đệ của ổng đã ra đê. Tuy lạnh lùng như vậy, nhưng những bài học từ ổng luôn cực kỳ có giá trị. Nếu bạn muốn học hỏi từ ổng, thì chỉ cần bỏ thời gian mà ngồi ngắm cái chart do ổng vẽ, đảm bảo sẽ đắc đạo (đắc đạo thôi nha, còn kiếm được tiền hay không là chuyện khác).

2. Những thất bại

Thành công là mỹ từ của một tập hợp quá nhiều những thất bại. Tui chưa thấy ai thành công mà không phải trải qua cay đắng bại trận cả.

Thất bại tạo nên con đường dẫn đến thành công. Bill Gates từng phán:"Thành công là người thầy tồi tệ. Nó quyến rũ những người thông minh với ý nghĩ rằng họ không thể thất bại." Nếu thành công là ông thầy tệ, thì chúng ta nên bái sư ông thầy "Thất bại".Tuy nhiên, không phải ai cũng tận dụng giá trị từ thất bại.

Muốn thành công trading thì phải học những ông thầy này-2.jpg

Ông thầy "Thất bại" lấy đi của bạn tiền bạc, tinh thần và đôi khi cả sức khỏe nhưng ổng để lại cho bạn một món quá vô giá đó là bài học kinh nghiệm. Ổng để lại món quà, còn sử dụng hay không là tùy vào bạn. Có rất nhiều người sau thất bại, họ chỉ đơn giản nằm vật ra ăn vạ, không lâu sau lại tiếp tục phạm vào sai lầm cũ, thật lãng phí thời gian và công sức. Hãy rút kinh nghiệm từ những thất bại, hãy sử dụng giá trị của thất bại, biến đau thương thành sức mạnh, có như thế thì thành công mới mở cửa cho bạn.

3. Bản thân

Tui không đùa đâu. Ông thầy tuyệt vời nhất của bạn chính là... bạn.

Muốn thành công trading thì phải học những ông thầy này-3.jpg

Ông thầy này không chỉ đem đến những bài học, mà còn là người truyền động lực cho bạn. Ai là người vực bạn dậy sau mỗi lần vấp ngã? Ai là người thúc ép bạn luyện tập mỗi ngày? Ai là người thuyết phục bạn phấn đấu để đạt được thành công? Chỉ có bạn, bạn là người duy nhất có khả năng cứu được bản thân mình. Vậy nên, đừng bao giờ tự phán xét bản thân nhé.

Happy Trading

Xem thêm:

>> Đừng đọc bài viết này nếu bạn không muốn biết lý do gây nghiện của trading

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
Chỉnh sửa lần cuối:
Nhận tiện thì tui cũng PR cho ông thầy thứ 4 là... tui. Tui là chiên da trading đang nắm trong tay con robot mang tên "Thịnh vượng trong tầm tay" hứa hẹn x10 đến 20 tài khoản mỗi tháng. Order ngay hôm nay để được giá tốt nhé.

Nhận tiện thì tui cũng PR cho ông thầy thứ 4 là... tui. Tui là chiên da trading đang nắm trong tay con robot mang tên "Thịnh vượng trong tầm tay" hứa hẹn x10 đến 20 tài khoản mỗi tháng. Order ngay hôm nay để được giá tốt nhé.
Never, cái gì cũng có rủi ro nhé

Cảm ơn tác giả, mấy ông thầy này suốt ngày dạy mà mình vẫn chưa học được gì nhiều bác ạ, cứ chưa kịp học xong cái này thì lại bắt học cái khác!

bác cho em dùng thử 1 đến 2 tháng đi. Nếu x10 đến 20 tài khoản thì em sẽ dùng x10 đến 20 tài khoản đó để mua robot của bác. em đố bác đồng ý đấy.

E chỉ cần x10 tk/ 1 tháng thôi, thế thì e bán nhà, vay mượn ngân hàng để mua con robot này đc ko a?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 798 Xem / 25 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 402 Xem / 28 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 347 Xem / 11 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 374 Xem / 17 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,704 Xem / 76 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên