Những Trader bán tín hiệu hàng đầu trên MQL kiếm bao nhiêu tiền 1 tháng?

Một số góp ý để anh em kiểm tra xem signal nào ngon, mình thì thích các signal có các tiêu chuẩn sau:
1. Kiểm tra đầu tiên là DD (nên nhỏ hơn 30%,)
2. Lệnh phải có SL, mà SL phải hợp lý chứ không phải 200-300 pip, cái này kiểm tra lịch sử giao dịch thì suy đoán được
3. Mức tăng trưởng hàng tháng: khuyến nghị trên 10%, tỉ lệ thắng khoảng 55% trở lên là được. Ông nào cứ 90% trở lên thì đa phần gồng gánh, lên 3 tháng ra đi 1 ngày.
4. Profit factor lớn hơn hoặc bằng 1,25.
5. Kiểm tra vol đánh có đều tay hay là lúc 0,01 lúc 10 lót, cái này để xem có phù hợp với số vốn mình định đầu tư hay không?
.......
Cho tôi hỏi bạn là Trader hay Broker mà đưa ra các lời khuyên OK vậy?

Em ước gì các bác đang lừa đảo forex tại Việt Nam lên đây lừa thế giới đi. Chứ toàn đè con dân lao động xứ nghèo ra mà lừa.

Gà què thì chỉ ăn quẩn cối xay thôi! Làm gì đủ trình mà đòi ra lùa thế giới? :)

Gà què đi lùa gà mờ. Nực cười thật ;)

em theo dõi tín hiệu của CALM 1 tháng nay, luôn giữ lệnh tới khi ăn thì thôi, bên history thì lệnh toàn dương, còn bên đang có lệnh toàn âm, từ tháng trước tới tháng này đã mất 1000 sub! cái này đang chết dần rồi, xui cho anh nào follow tháng 4!
Đúng đấy, vậy nó mới dụ gà được. Gà nó thích tỷ lệ win cao, phương pháp giữ lệnh này có thể đẩy tỷ lệ thắng lên trên 90% nhưng thua là mất tất cả. Còn trade truyền thống thì cao thủ lắm cũng được 60% thôi.

Các bác cho em hỏi làm cách nào để bán đc tín hiệu,vì hiện giờ em đang có một setup khá là tốt,chiến đc 6 tháng rồi ạ,nhưng vốn em nhỏ nên tâm lý thoải mái,vốn to thì ko biết thế nào.em muốn thử sức ạ. Thank các bác ạ

Các bác cho em hỏi làm cách nào để bán đc tín hiệu,vì hiện giờ em đang có một setup khá là tốt,chiến đc 6 tháng rồi ạ,nhưng vốn em nhỏ nên tâm lý thoải mái,vốn to thì ko biết thế nào.em muốn thử sức ạ. Thank các bác ạ
- Bạn đăng ký tk trên mql5 xong thì đăng nhập vào trang chủ > chọn signals > sau đó chọn my signals bên tay trái > chọn create your own signal bên gốc phải > điền thông tin và số tk mt4 + pass xem > rồi ok là xong > chổ nào ko hiểu thì nó có mục hướng dẫn > click chuột vào dấu ?

1, 2 năm nữa mà nói tới huy động vốn trên tài khoản lãi lớn kiểu MAMM, PAMM.

Chắc bà con cười cho thối mũi.
Chả ăn nhậu được với mấy cái PAMM, MAMM trên MQL5, Zulu, Myfxbook đâu.

Còn bây giờ chấp nhận: dâng hiến để..rút kinh nghiệm

Đúng đấy, vậy nó mới dụ gà được. Gà nó thích tỷ lệ win cao, phương pháp giữ lệnh này có thể đẩy tỷ lệ thắng lên trên 90% nhưng thua là mất tất cả. Còn trade truyền thống thì cao thủ lắm cũng được 60% thôi.
chuẩn chỉnh luôn!

Một số góp ý để anh em kiểm tra xem signal nào ngon, mình thì thích các signal có các tiêu chuẩn sau:
1. Kiểm tra đầu tiên là DD (nên nhỏ hơn 30%,)
2. Lệnh phải có SL, mà SL phải hợp lý chứ không phải 200-300 pip, cái này kiểm tra lịch sử giao dịch thì suy đoán được
Ông nào cứ 90% trở lên thì đa phần gồng gánh, lên 3 tháng ra đi 1 ngày.
....
.......
copy 1 tài khoản đánh tốt và nhàn nhã kiếm lợi nhuận cũng khá hay. e thấy sự khó khăn nhất khi tìm signal là sự ổn định. Đa phần các tài khoản top gồng lệnh theo kiểu martinage để có tỷ lệ win 80-90% đẹp đều có rủi ro rất cao.

Giống như bác nhận định, e thấy chỉ cần tài khoản gd có tỷ lệ win khoảng 60-70% mà TP>1.5SL hoặc TP=2SL và profit factor cao 1 chút đã là quá tốt nhưng vẫn chưa tìm thấy cái nào như thế.
Tuy nhiên e nghĩ có thể có những cao thủ đạt đến tỷ lệ thắng 80-90% mà gd theo kiểu chuẩn mực tức là có SL, TP tỷ lệ tốt và ko gồng. còn 90% mà thắng ko có nghĩa ta quy kết cho họ là gồng lệnh phải xem lệnh cụ thể từng lệnh của họ bác ạ

Tuy nhiên quan điểm của e, SL 200-300 pip ko xấu, e hoàn toàn ok nếu mà anh ta giao dịch ở khung thời gian dài và tp được lệnh cũng hơn cả 200-300pip. thậm chí e ủng hộ các CL kiểu này vì nó an toàn và tránh được các nhiễu của giá nên độ ổn định cao. 1 tháng lệnh ko nhiều chỉ quất 2-3 lệnh là có lợi nhuận ko hề ít.
còn kiểu chiến lược sl 200-300 pip mà tp ngắn thì sớm muộn cũng khó mà tồn tại lâu được.

Chỉnh sửa lần cuối:
Hôm kia mợ đăng kí bán tín hiệu trên mql5 song sau 1 hồi khai báo đủ thứ abc cuối cần confirm lại Sđt thì yêu cầu nó gửi lại không biết bao nhiêu lần nhung dt mợ k tài nào nhận được.nản quá
Chả lẽ mình dừng lại ư:confused:
Không biết còn cách nào không nhỉ?

Hôm kia mợ đăng kí bán tín hiệu trên mql5 song sau 1 hồi khai báo đủ thứ abc cuối cần confirm lại Sđt thì yêu cầu nó gửi lại không biết bao nhiêu lần nhung dt mợ k tài nào nhận được.nản quá
Chả lẽ mình dừng lại ư:confused:
Không biết còn cách nào không nhỉ?
Tôi bán thận cũng đâu khó như mợ bán signal thế này

Ai đó giúp em với,là em sai ơ đâu mà họ bảo ủy quyền tk trên mql5 thất bại nhỉ
Authorization failed.please check trading account data

ấn lại save, nếu vẫn chưa được thì do bạn đánh sai passview của tài khoản
Mình nhấn save rồi,ok rồi .còn pass xem của tk mình đã đặt một cái mới chỉ dùng để xem,và có thử lại trên một máy khác thì đúng là vào tk mình dc nhưng không đánh được ,mình phân vân quá sai tại đâu?

Cám ơn ban mình sẽ thử luôn chỉ khó một nỗi mình toàn oánh trên dt tìm server khó đây
Bạn bật phần mềm MT4 đang chạy tài khoản mà bạn làm signal, sau đó vào File, vào tiếp Login to Trade Account, copy tên server trong mục Server. Vào mql5 edit lại tài khoản rồi paste vào mục Broker xem, có lẽ do lỗi này.[/QUOTEám

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 137 Xem / 9 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 233 Xem / 7 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 54 Xem / 1 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 486 Xem / 21 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 285 Xem / 8 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,079 Xem / 40 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,792 Xem / 78 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên