Nợ nần 10 tỷ do đầu tư tài chính - forex, "cựu trader Việt" mở startup bán chuối chiên gọi được vốn 2.3 tỷ

Nợ nần 10 tỷ do đầu tư tài chính - forex, "cựu trader Việt" mở startup bán chuối chiên gọi được vốn 2.3 tỷ

Tại em "rốt" quá nên không không hiểu!
có phải ban đầu bác Cần gọi vốn 2.3tỷ với 10% cổ phần, sau đó Shark đề nghị là 2.3tỷ cho 51% cổ phần à các bác?
-Nghĩa là vụ deal này trênh lệch lớn vậy à?
-Với lại em không thể tưởng tượng nổi bác Cần lỗ tới 10tỷ, chẳng lẽ bác ấy quản lý vốn lớn cỡ trăm tỷ?
2.3 tỉ cho 10% nghĩa là giá trị công ty phải 23 tỉ ~ 1 triệu đô. trong khi cty anh này mới thành lập, giá trị thực chỉ tầm 3-4 tỉ nên 51% còn là ít. format chương trình ko cho hạ số tiền xuống nên phải tăng %. con số 51% đồng nghĩa quyền quyết định đối với cty để tránh anh kia dùng tiền huy động được chơi fx hoặc dùng lợi nhuận trả nợ. Shark cũng đã có điều kiện cho anh này mua lại số cổ phần sau 3 năm nếu hoàn thành các điều kiện theo thoả thuận.

Còn lỗ 10 tỏi là do chơi Fx, chưng khoán mà em đoán là còn có tí mùi bị lừa chơi đa cấp tài chính. thời điểm anh này trắng tay vào sgon là lúc Bitconect và 1 loạt đa cấp crypto sập. cái này ko liên quan đến cty Chuối và đã có tsan thế chấp. Trading tầm bậy thì 10 tỉ chứ 10 triệu đô cũng bay trong vài nốt nhạc thôi

Chỉnh sửa lần cuối:
có phải ban đầu bác Cần gọi vốn 2.3tỷ với 10% cổ phần, sau đó Shark đề nghị là 2.3tỷ cho 51% cổ phần à các bác?
-Với lại em không thể tưởng tượng nổi bác Cần lỗ tới 10tỷ, chẳng lẽ bác ấy quản lý vốn lớn cỡ trăm tỷ?
Mình nghĩ ko phải, có lẽ thua theo kiểu dần dần càng ngày càng sâu, chứ không phải cầm tài khoản 100 tỷ. Mình nghĩ mới đầu thua vài trăm, sau đánh lớn dần, nạp tăng dần, càng nạp càng cháy. Thua lỗ tích luỹ nhiều năm. Chứ nếu mới thua đôi năm thì vẫn còn máu me lắm chưa dứt ra đc đâu. Chắc chắn bác này phải tầm dăm bảy năm thất bại trong thị trường rồi.

Mùa 1 có Shark Vương đầu tư vào cổ phiếu cũng lỗ tè le, TH1, BVG. Không chừng Shark Vương này cũng đem tiền đi chơi FX.

Mem của TraderViet chuẩn bị bỏ trade BO, forex, crypto góp vốn với em mở cửửa hang mít ở HN nào :))

Tập trước thì có 2 bạn dong hồ curnon chơi Crypto mà hay thi trường sml vẫn kiếm tiền dc hay, tập này có anh chơi Forex.​

bỏ nghề thôi ham hố tràde gì nữa. dăm tới mình cũng đi bán xôi kiếm sống qua ngày:D

E hành nghề bán da bò, thiết kế sản phẩm HandMade ko biết lên shark tank có ace nào ủng hộ ko nhỉ, vui thôi! Ai trong TraderViet đến shop e mời cafe, shop e có quán cafe nho nhỏ, key miễn phí là bình HandMade

10 tỉ chắc là sau khi dùng magin đó bác

Té ra là bán chuối mới kiếm tiền, chơi FX chỉ mất tiền, Vậy mà mấy thằng thầy bà nói xúi em học kiếm tiền từ thị trường nghìn tỉ, tự do tài chánh. Bà mịa nó

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 414 Xem / 23 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 258 Xem / 29 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 54 Xem / 3 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 91 Xem / 2 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,692 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,305 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 411 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên