No Stoploss Trading

No Stoploss Trading

No Stoploss Trading

No SL Trading

Active Member
1,746
2,195
Xin chào các cây đa cây đề
Em theo dõi TraderViet cũng nhưng nay mới reg nick. Em đã thử chán chê các phương pháp và hệ thống giao dịch và cũng đã test hàng trăm con robot các loại.
Để đến hôm nay, em đã đúc kết lại 1 hệ thống giao dịch No sl. Cảm hứng của system này là như vầy: theo em thì market gồm hàng ngàn trader đủ các thể loại nhảy ra nhảy vào, mua mua bán bán. Việc áp dụng các công thức cứng ngắc như indi hay trend line này nọ vào để đoán xem market sẽ chạy như thế nào cũng như set sl cố định là quá thô thiển.

Market cần được đối xử một cách nhẹ nhàng, vuốt ve hơn. Em đã real được 3 tháng và có kết quả khá tốt. Nay em demo để các bác xem cho vui vẻ

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Thực Chiến Hiệu Suất Cao Của Nhà Quán Quân Giao Dịch Tài Chính

Sách hướng dẫn phương pháp giao dịch hiệu suất cao của tác giả Robert Miner, người đã từng nhiều lần vô địch và đạt thứ hạng cao tại các cuộc thi trading toàn thế giới
Lệnh đầu tiên SELL AUDJPY

Đính kèm

33.1 KB · Xem: 9
Đồng ý hai tay với chú em luôn :)
vốn là 1k đánh lệnh 2k, thị trường đi ngược lại 5 000 pips mới có vđ.
Lệnh có lãi qua đêm, giữ càng lâu càng tốt :)

em theo price action + cung cầu nhưng cả 2 đều là loại em tự sáng tác sau khi quần nát các lý thuyết chứ không phải đơn giản mấy cái ngưỡng và nến như mọi người biết.
Thì ít ra cũng show lệnh nói lý do chứ post xong tự thắng tự thua ai biết mà xem :). Chả lẽ chỉ post để khoe thành tích (mà nhỡ khởi đầu xui thì sao ^^)

em không ăn swap nha các bác. Lệnh sell audjpy này của em dự tính kéo dài lâu nhất khoảng 1 tuần, dự tính ăn khoảng 100 pip

Thì ít ra cũng show lệnh nói lý do chứ post xong tự thắng tự thua ai biết mà xem :). Chả lẽ chỉ post để khoe thành tích (mà nhỡ khởi đầu xui thì sao ^^)
em có nói bác cũng không tin đâu. Nó cũng chỉ dựa trên xu hướng, quá mua, quá bán nhưng là theo lý thuyết e sáng tạo ra nên chỉ mình em hiểu thôi.

em không ăn swap nha các bác. Lệnh sell audjpy này của em dự tính kéo dài lâu nhất khoảng 1 tuần, dự tính ăn khoảng 100 pip

Căn bản là trên forum cũng có nhiều hệ thống kiểu no stoploss ví dụ:
https://traderviet.org/threads/trade-78-lenh-thang-77-lenh-chi-thua-1-lenh-va-ket-cuc.8383/

Hay ea cũng có:
https://www.tradingsystemforex.com/expert-advisors-backtesting/432-100-pips-ea-improved.html

Điểm đáng sợ của các hệ thống này là sẽ đúng thậm chí hàng năm trời trước khi cháy toàn bộ.

Cơ bản không có hệ thống no stoploss đến vô hạn, chỉ có hệ thống không đặt thì nó stoploss bằng tài khoản.

Bạn ăn 100 pip nhưng nó vổng lên 200 300 pips rồi nó quay về để bạn take profit 100 pip thì bạn vẫn ăn (nếu chưa đến ngưỡng cháy) nhưng lệnh đó phân tích là không tốt.

Sl hay không nó còn phụ thuộc vào vốn bạn bao nhiêu, bạn vào lệnh khối lượng thế nào và chơi ở khung thời gian nào. Nếu với 1000k mà vào 0.02, chơi ở D1 như bạn thì mình cũng không đặt sl.

Nói chung cũng còn tùy .
Vốn 1k, đánh chỉ 1 lệnh 0,02 lot, cặp chéo mà đặt SL người ta lại bảo dở người !
Nhưng vốn 1k mà đánh cùng lúc chừng 3-5 lệnh, mỗi lệnh 0,2 lot mà không có SL thì người ta sẽ bảo là đồ khùng !
Nhưng ý của chủ thớt show lệnh ở đây là để làm gì? có phải để chứng minh cho mọi người thấy là dùng pp không SL thì sẽ thắng chăng? còn nếu đặt SL thì thua à?
:D

Trade mà không stoploss thì sợ chủ thớt không đi lâu được vì chỉ cần cú giật mạnh là mất ngay tài khoản. Chủ thớt cần xem xét lại có lẽ nên đặt sl thật xa để tránh cú giật quét sl thì có lẽ tốt hơn nó như một cái bảo hiểm cho khoản tiền của chủ thớt.

1. Chắc hẳn bác phải tự tin với PA của bác lắm nên mới trade system no sl như thế này. Ý em là có thể bác đã tìm ra được một system PA tốt :rolleyes: Nói chung là cao thủ!
2. Em chưa đánh AUDJPY bao giờ cơ mà... nhìn tổng quan chart D1 tt vẫn nằm trong vùng sideway :D Về H4 tt đã break trend line và khả năng tt sẽ quay lại test trend line nhoa bác :p Nên có chi bác tp hợp lí! Nếu đà lên của em vẫn giữ nguyên như vậy thì có thể ẻm chỉ test MA thôi nên bác cân nhắc nhé.
3. Ủng hộ bác tiếp tục chiến dịch

Hôm nay trời nhẹ lên cao
Nên tôi vào tiếp lệnh buy e gờ (EURGBP)

Thấy các bác e sợ k có sl nên tôi gắn sl luôn.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 592 Xem / 49 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 156 Xem / 13 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 74 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 82 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,957 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 221 Xem / 9 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,016 Xem / 47 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên