Nỗi buồn của 1 trader

Sau khi nghiên cứu BO một thời gian mình thấy nó là trò đỏ đen mà là đỏ đen thì sẽ nghiệm, mà nghiện thì ra đê là chuyện sớm muộn nếu cứ đánh lệnh ngắn.

Em cũng ở Hà nội bác ạ. Có thời gian thì anh em giao lưu. Em cũng có đăng bài Tâm lý khi trading bác có thể đọc qua

Sao vậy man ? Lúc nạp tiền lên sàn chẳng phải chí khí ngút trời, toan tính phân tranh thiên hạ cùng quần hùng sao ? Giờ ngồi tỉ tê mất vì này vì kia. Vì ông lòng tham thì có thừa mà kiến thức thì yếu kém.
Sao? Giờ vỡ mộng chưa, ông định nối gót 90% nhóm ng thất bại rời bỏ cuộc chơi và đổ lỗi cho tất cả, trừ ông ra . hay ông sẽ kiên cường đi tiếp, nhận trách nhiệm về bản thân, học từ thất bại để hoàn thiện hơn.
Không ai đạp ông té xuống con đường này_ tự ông vậy
Không ai đỡ ông dậy dìu ông bước _ tự ông vậy.

Chia sẽ thật lòng nên rất chát. Chửi gì tui cũng chịu thôi

bác nên tìm việc thu nhập ổn định đi , tạm quên cái con số kia đi , mình hiện tại củng đang đốt vào crypto 15k rồi tk chia mười mấy @@, mà có công việc chính cho nên củng bận bịu ít suy nghĩ về nó , ít xem chart như lúc trước hơn , tinh thần khá hơn. cơ mà mai bên trương định off lớn ko add dương huy :)) e ra hóng hớt @DuongHuy

bác nên tìm việc thu nhập ổn định đi , tạm quên cái con số kia đi , mình hiện tại củng đang đốt vào crypto 15k rồi tk chia mười mấy @@, mà có công việc chính cho nên củng bận bịu ít suy nghĩ về nó , ít xem chart như lúc trước hơn , tinh thần khá hơn. cơ mà mai bên trương định off lớn ko add dương huy :)) e ra hóng hớt @DuongHuy
Mai off ở trương định à bác, chỗ nào vậy, có cần phải vé ko bác

Tôi cũng đang nợ 5k vì forex đây, tạm thời nghỉ đi bạn ơi 10k đi làm công ăn lương cũng khá lâu mới trả được, nhưng như thế vẫn còn tốt chán so với việc cố gắng tìm đường gỡ. Trading thua lỗ nó đúng là 1 quá trình trong con đường trở thành trader có lợi nhuận đều đặn mà. Tôi từng trải qua tâm trạng như bạn rồi tôi hiểu rõ luôn, nhưng may là tôi chưa bỏ việc làm fulltime trader, nên còn có cái mà bỏ vào mõm. Thực sự những bài viết như này đã quá nhiều trên các diễn đàn rồi, và bạn cũng biết thừa nó chả có tác dụng gì nhiều ngoài việc được an ủi. Bạn nên nhớ rằng 95% ng chơi thất bại > không phải ai cũng làm được. Thất bại ở đây nó nhiều yếu tố nhưng yếu tố chính mà kẻ thất bại hay chối bỏ đó là mình không thể làm được. Có thể cuộc sống bạn trước đấy cũng vậy cảm thấy chán nản về công việc và bạn thấy BO là giấc mộng làm giầu. Hoặc cũng có thể bạn là ng sống khép kín muốn 1 công việc mà ko bị ai quản lý, không phải giao tiếp nhiều hoặc chỉ đơn giản bạn sợ gặp người lạ. Hoặc bạn là kẻ nghiện cờ bạc??? Đã có lần tôi đi hội thảo trader và thực sự nhìn qua những trader trong hội trường tôi chợt nhận ra họ và tôi đều chỉ là người bình thường và không nằm trong top ưu tú 5% kiếm đc lợi nhuận từ thị trường. Nếu bạn có kinh nghiệm và thời gian nhưng bạn vẫn thua thì nên bỏ cuộc. Đã tham gia diễn đàn từ lâu nhưng tôi chưa gặp ai thành công cả, có thể tôi chưa có duyên thấy, nhưng qua những gì tôi đọc được từ các bài viết ở đây cũng như các diễn đàn khác thì đúng là tôi chưa thấy ai thành công thật. Vậy nếu bạn không làm được trader pro thì cũng chả có gì to tát. Đó chỉ là bạn không có khả năng đó thôi. Làm việc khác đi

https://open.spotify.com/track/3KiF0B3Cp4iAhlkh65YMDJ?si=RUdizkliROm8xD4go8CRdQ

- Đầu tiên phải bình tĩnh lại. Nên từ bỏ BO gì đó đi (mình chưa thử nhưng ai cũng nói là không nên chơi).
- Thứ 2 là tìm một công việc gì đó khác làm cho thư giãn với bù lại số tiền. Tâm thế đầu tiên của một new trader là học phí để lấy kinh nghiệm mà.
- Thú 3: sau này còn muốn trade tiếp thì qua forex hay cổ phiếu đi. Trade demo cho đã vào, lấy kinh nghiệm nhiều vào. Và vẫn là câu nói trên: tâm thế mất vài trăm đô đầu tiên nữa khi trade thật.

Chào các bạn, hôm nay mình viết những dòng tâm sự lên đây, chỉ mong nhận được một chút động viên của mọi người. Hiện giờ mình đang cảm thấy tâm trạng vô cùng tồi tệ, Binary Option đã lấy đi của mình mọi thứ. cảm giác tuyệt vọng, hụt hẫng. Nhiều lúc cứ nghi quẩn, không biết làm thế nào để thoát ra khỏi cái vòng luẩn quẩn này bây giờ.. chán nản và tuyệt vọng đan xen, Tính bốc đồng, ham hố đã khiến mình mất tất cả, Giờ nợ nần chồng chất, Mình đang lâm vào bế tắc, Có ai từng bị như mình không? cho minh xin lời chia sẻ được không? Mình cảm thấy tuyệt vọng quá....
Tôi cũng từng như bạn, t mất 25k trade coin chỉ trong 1 đêm vì bị call margin. Cảm giác tuyệt vọng, chán nản, tự trách bản thân... Lời khuyên chân thành cho bạn: tìm 1 công việc làm để ổn định cuộc sống và tích luỹ lại vốn trước đã, trả dần nợ nần, vì tâm lý bây giờ nếu càng muốn gỡ lại thì càng mất tiền thêm thôi. Phải cân bằng lại cảm xúc trước, sau đó xem xet lại xem mình đã sai ở đâu, đọc thêm sách, và nhiều bài chia sẻ trên TraderViet, rồi quay trở lại tt với 1 tâm thế khác, nên nhớ là quản trị rủi ro và cảm xúc là 2 thứ qua trọng nhất, đừng trade nếu như lúc nào cũng lo lắng phải nhìn màn hình xem giá đang tăng hay giảm, hãy cược nhỏ để 1 lần thắng hay thua đều k ảnh hưởng đến tk của bạn. Tt k phải nơi để làm giàu nhanh. Chúc bạn vượt qua khó khăn trước mặt và đạt được thành công

Fx với BO mà sao nhiều người dám vay tiền để trade thật sự không hiểu nổi, tôi cháy cũng nhiều rồi nhưng chưa bao giờ có ý tưởng vay tiền để trade, áp lực nặng nề như thế thì trây triết gì, chỉ đốt tiền thôi. Nghỉ chơi đi bác ơi kẽo tệ hại thêm nữa.

E đang nợ hơn 1 tỷ . Quẫn quá . Bác con làm lại đc e thì không ?
Binh tĩnh thôi bác, tất cả đều có thể cố làm lại cs, khi bác không còn gì, đó cũng là lúc: sức mạnh ý chí + và sự chăm chỉ tăng lên vài lần (học hỏi và làm mọi thứ không phạm pháp)

Ps: Từ năm ngoái đến nay, mình đã bị mất gấp 10 lần bác (ở coin)
Vẫn cần lạc quan và học hỏi không ngừng

Chỉnh sửa lần cuối:
Cố gắng giữ bình tĩnh đi bạn.Ko dc nghỉ quẩn, có gần 40k anh em TraderViet sẽ luôn đồng hành với bạn

Mình thật sự cám ơn các bạn rất nhiều....Những lúc như thế này thì lời động viên là quý báu hơn tất cả....Xin cám ơn

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 104 Xem / 1 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,892 Xem / 14 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 677 Xem / 42 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 192 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,430 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên