Nỗi buồn của 1 trader

FX thì tài khoản khoảng bao nhiêu? 1 ngày có kiếm được 30$ không

nghe như là bạn lại muốn "chiến" tiếp thì phải. Tốt nhất là nên lên kế hoạch nếu chiến tiếp mà lại mất tiền tiếp thì sao bạn nhé.

Đời người ai cũng ngã mấy lần, quan trọng là mình đi tiếp ra sao hay là không đứng dậy được.

FX thì tài khoản khoảng bao nhiêu? 1 ngày có kiếm được 30$ không
. Còn tuỳ b ah. Ck t trade 4 ngày từ 350 lên 900. Tức là ck t cg mới chơi FX được 1 tuần. Và thấy tâm trạng lạc quan hơn hẳn. T nói vậy để b phấn chấn lên, chứ ko phải bảo b lại lao vào như con thiêu thân. Vấn đề chủ yếu vẫn là kiến thức, quản lý cảm xúc

Chào các bạn, hôm nay mình viết những dòng tâm sự lên đây, chỉ mong nhận được một chút động viên của mọi người. Hiện giờ mình đang cảm thấy tâm trạng vô cùng tồi tệ, Binary Option đã lấy đi của mình mọi thứ. cảm giác tuyệt vọng, hụt hẫng. Nhiều lúc cứ nghi quẩn, không biết làm thế nào để thoát ra khỏi cái vòng luẩn quẩn này bây giờ.. chán nản và tuyệt vọng đan xen, Tính bốc đồng, ham hố đã khiến mình mất tất cả, Giờ nợ nần chồng chất, Mình đang lâm vào bế tắc, Có ai từng bị như mình không? cho minh xin lời chia sẻ được không? Mình cảm thấy tuyệt vọng quá....
Bác có khả năng đánh BO thì qua đánh Phái sinh Việt Nam đi, nhẹ nhàng và nhanh ra tiền hơn BO, nhất là hiện h nhiều gà

Hơn 5 trang comment rồi, phần lớn các anh em đều động viên và khuyên nhủ bạn chủ thread nên từ bỏ, bình tâm lại và tìm một hướng khác. Tôi thì không muốn động viên.

Tôi muốn bạn nhìn thẳng vào vấn đề, hiểu ra xem vì sao cơ sự lại đến như thế này. Là một thằng đàn ông, ngu dại trong đời nhiều lắm, sẽ còn vấp ngã và đau đớn nhiều nữa. Quan trọng là sau mỗi lần như thế, bạn hiểu được bản thân mình, hiểu được nguyên nhân vì sao.

Tôi muốn nhắn nhủ bạn một điều rằng, mọi sự xảy ra trong đời này đều có giá trị riêng của nó. Được, mất, thắng thua... vô thường cả thôi. Người đàn ông vĩ đại, không phải là người đàn ông có tên là Vĩ Đại, mà đó là một người đàn ông tầm thường, đã vượt qua những cơn bão cuộc đời, để cuối cùng vẫn có thể đứng vững, không bao giờ gục ngã.

Mong bạn sẽ sớm vượt qua giai đoạn khó khăn này.

trước khi chuyển sang cái mới b nên tĩnh tâm lại để nghiệm lại khoảng thời gian qua của bác. sau đó hãy quyết định nên theo cái gì. đọc bài này cộng thêm vụ nhảy cầu Vĩnh Tuy hôm qua mà lo lo cho b

Chia sẻ với bạn cùng tuổi. Lời thì như ae kinh nghiệm cũng đã nói hết rồi. Mình cũng chỉ có vài ý động viên bạn thôi.
1. bạn dừng hẳn việc trade, bất kỳ loại hình nào nhé vì bây giờ đang bị tâm lý. Trade gì cũng rất nguy hiểm
2. Ngồi lại phân loại, cơ cấu NỢ xem khoản nào nóng, lạnh cho rõ ràng để có hướng giải quyết.
3. Tìm một công việc khác, đi ra ngoài gặp gỡ mọi người, đừng ở một mình dễ nghĩ quẩn. Xin việc bây giờ không phải quá khó, nếu có bằng cấp thì xin cty, không thì đi ship hàng, grab... Đầu tiên là duy trì cuộc sống, sinh hoạt điều độ. Sau vài tháng bình tâm lại thì tính tiếp. Bác nào trên kia đã nói rồi đó, một thằng đàn ông mà dính 10k đã gục thì yếu quá. Mình cũng ở HN, nếu rảnh thì cuối tuần ae cafe nc cho khuây khỏa.

Chào các bạn, hôm nay mình viết những dòng tâm sự lên đây, chỉ mong nhận được một chút động viên của mọi người. Hiện giờ mình đang cảm thấy tâm trạng vô cùng tồi tệ, Binary Option đã lấy đi của mình mọi thứ. cảm giác tuyệt vọng, hụt hẫng. Nhiều lúc cứ nghi quẩn, không biết làm thế nào để thoát ra khỏi cái vòng luẩn quẩn này bây giờ.. chán nản và tuyệt vọng đan xen, Tính bốc đồng, ham hố đã khiến mình mất tất cả, Giờ nợ nần chồng chất, Mình đang lâm vào bế tắc, Có ai từng bị như mình không? cho minh xin lời chia sẻ được không? Mình cảm thấy tuyệt vọng quá....

Khuyên bác nên kiếm 1 công việc ổn định nào làm, khi nào có dư thì có thể đến với forex.
mạnh mẽ lên bác nhé. Thất bại là mẹ thành công :)

Tặng bác 1 câu nói của Franki Law mà mình khá tâm đắc: " Trading cần thời gian và kinh nghiệm, không giống như việc xây một căn nhà nơi bạn có thể đập lại và xây mới, trading mang tính kế thừa!" - theo mình nếu giỏi thì phải cần ít nhất 2 năm - mình ban đầu cũng mất hơn 5k - sau đó đi tìm một việc khác làm - trade cent - đến nay vừa tròn 2 năm - mình gần đây thấy rất ổn - BO là sấp ngửa - nếu có đam mê bạn hãy nghiên cứu trade cent FX trong vài năm mới đc - vài tháng hay vài ngày mà thành thiên tài thì mình ko bao giờ tin là có người làm đc thế! Ko phải fx dễ hơn bo - mà là fx chính thống hơn - công bằng hơn - song song vs việc theo đuổi đam mê bạn hãy nhâm nhi tách trà - nghe bản nhạc - kiếm việc khác ổn định mà làm - uhm.

Ngồi đúc kết lại câu chuyện, kể lại từ đầu xem mình thua thế nào, thua ở đâu thành một bài học cảnh tỉnh cho những ai còn ngụp lặn trong thị trường này ( nhiều lắm). Cố gắng viết thành một cuốn sách nhỏ, in ra nhờ anh Dương Huy đưa lên diễn đàn rao bán, nhờ anh em cộng đồng mua ủng hộ, 100k/cuốn, chỉ cần 2000 ae ủng hộ là đủ trả nợ rồi, nếu có tớ sẵn sàng ủng hộ vài cuốn! Rồi "thà là bò đi hết ta làm lại từ đầu"! Nhưng đừng có dính vào BO nữa, mình thấy BO lần đầu , thử qua một ngày và không bao giờ màng, ngó, quan tâm, gì đến nó nữa vì biết nó là đểu.
Còn người, còn ý chí, còn ý tưởng thì chả có gì phải sợ.
LIKE mạnh cho bác !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

chia buồn với bác khi đọc những tâm sự của bác,ngày trước mình cũng trade BO nhưng mình mất 1 triệu thôi,cũng đủ để hiểu bản chất của BO,nếu bác hiểu rõ về nó thì cũng bỏ BO sớm giống như mình thôi,nghề trading phải bỏ cái lòng tham ra ngoài,nếu còn để nó điều khiển thì BO hay fx cũng đều chết cả,mình thì chưa thấy ai thành công BO cả nhưng fx thì mình biết có nhiều người thành công,hãy làm gì đó và làm lại từ đầu,lời chia buồn chân thành nhất tới bác

chỉ mới mất tiền thôi ,bạn có thể làm lại mà .Mình còn thảm hơn bạn cơ ,người yêu lừa tiền ,em trai cũng lừa tiền ,trade cũng mất hơn 3k6 ,nghĩ thoáng chút cho lòng nhẹ nhàng hơn ,trade thì có thể học hỏi và làm lại ,nhưng những thứ kia thì thành vệt sẹo khó lành ,chắc sẽ là bài học đi suốt cuộc đời .

Đầu tiên cho tôi chia sẻ niềm cảm thông với sự mất mát của bạn. Đó quả là một khoản thất bại không nhỏ. Tuy nhiên, sự vấp ngã của bạn phải nhận được những lời khuyên đúng nó mới có thể giúp bạn đứng lên được. Những sự an ủi chỉ làm dịu tâm lý của bạn chứ thực tế không phải là liều thuốc đúng chữa căn bệnh trầm kha mà bạn đang mắc.
Trước tiên, để xác định xem vì sao ta thất bại thì ta phải tìm ra căn nguyên của nó. Không nên chữa trị theo những lời hoa mỹ nhưng sáo rỗng, không đi vào thực tế. Tôi nói thế có thể khiến bạn đau lòng nhưng “thuốc đắng giải tật”. Nguyên nhân chắc chắn không ai có thể phủ nhận được khi thua lỗ là “BẠN KHÔNG GIỎI BẰNG NGƯỜI THẮNG”. Nghe có vẻ đơn giản nhưng sự thật này có lẽ ít người chấp nhận được nó và càng hiếm người có khả năng thừa nhận nó.
Trong một lớp học chỉ có khoảng 50 học sinh, đây là chuyện có vẻ ai cũng đã trải qua trong thời đi học. Và cuối năm thường có khen thưởng cho 5 học sinh xuất sắc nhất từ hạng nhất đến hạng 5. Vậy bạn đã từng là 1 trong 5 người nhất lớp chưa? Xét rộng ra, lớp học trên giảng đường đại học 100 sinh viên, cũng chỉ khen thưởng thủ khoa, á khoa. Vậy bạn có trong top two thủ khoa, á khoa này không? Thị trường cũng vậy, nó khắc nghiệt hơn bạn tưởng nhiều. Chỉ có 5% thật sự xuất sắc mới có phần thưởng, 95% không xuất sắc bằng (ở đây tôi không nói dở, chỉ là không xuất sắc bằng thôi) đều phải ngậm trái đắng.
Albert Einstein đã từng nói rằng: “Insanity: doing the same thing over and over again and expecting different results”.(Làm đi làm lại cùng một thứ nhưng lại mong chờ nhận được những kết quả khác nhau là một điều điên rồ). Bạn vấp ngã ở đâu thì đứng dậy ngay tại chổ đó, đừng suy nghĩ cố bò lếch sang chổ khác rồi mới đứng dậy. Bạn thất bại nhưng hùng tâm tráng chí của bạn thời gian này là rất mạnh, phải quật khởi lại ngay (đoạn này là tôi cổ vũ để ổn định tâm lý của bạn)
Đoạn sau này là phân tích đi vào chữa trị:
Thứ nhất phải biết ta yếu kém chổ nào. Để giao dịch thành công bạn phải hội tụ đủ 8 yếu tố tốt:
1. Tâm lý tốt.
2. Kỷ thuật tốt.
3. Kỷ luật tốt.
4. Vốn tốt (đủ tiền đến ngày thành công, đa phần chết ở cánh cổng thiên đường, khi tài năng đang nở rộ, tiếc thay!)
5. Sức khỏe tốt.
6. Thời gian tốt.
7. Ngoại cảnh tốt
8. Cuối cùng là đối tác tốt (các bạn cùng giao dịch/ chọn sàn uy tín)
Có thể có nhiều bạn sẽ đặt câu hỏi là dựa vào đâu tôi nêu ra 8 yếu tố tốt này. Tôi không đủ thời gian trả lời cũng không cần trả lời. Nhưng nếu bạn đang gặp khó khăn này không tin vào 8 yếu tố tôi nêu ra thì cũng không cần đọc tiếp nữa. Tôi xin lỗi vì làm bạn mất thời gian!
------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Và bạn đọc tới dòng này rồi, cám ơn bạn đã tin tưởng, chúng ta nói tiếp cách thức để luyện 8 yếu tố này.
Tôi đã từng có bài đăng về sự yếu kém này nhưng tiếc thay nó đã bị trôi, các bạn có thể đọc lại:
https://traderviet.org/threads/dung-dau-tu-giong-nhu-mot-nha-quan-ly-quy-trader-nho-le-co-nhung-loi-the-rieng-de-thanh-cong.19511/#post-181853
Cụ thể nhất của chìa khóa thoát hiểm là bạn đừng bỏ bất kỳ 1 xu nào cho thị trường nữa mà hãy tham gia các nhóm học tập/ nghiên cứu forex một cách bài bản, nghiêm túc và hoàn toàn miễn phí nhưng chất lượng. Lại cái chuyện “cái cần câu và con cá”, tôi khuyên bạn nên hỏi người đi câu no bụng đã (tất nhiên là kết quả người ta tốt thì mới sống được trên thị trường). Chúng ta cứ người thật việc thật mà thỉnh giáo, đừng quá lý thuyết, bạn @Kabuto @ XÀ BENG trên diễn đàn này cũng là những cao thủ bạn nên học hỏi. Ngoài ra, từ đầu tuần sau, tôi sẽ chia sẻ chiến lược giao dịch cụ thể trên chuyên mục giao dịch forex, bạn có thể theo dõi và nghiên cứu thêm.
Thời gian không có nhiều, tôi chỉ gợi mở bạn hướng đi thực tế, còn việc có chịu đứng dậy bước đi tiếp hay không đó là quyền của bạn. Nhìn cảnh không khỏi xót xa lòng, mong bạn có những quyết định đúng đắn. Chúc bạn và mọi người vượt qua giai đoạn khó khăn này và có sự thành công trên bước đường sắp tới:
“Tẩu lộ tài tri tẩu lộ nan,
Trùng san chi ngoại hựu trùng san,
Trùng san đăng đáo cao phong hậu,
Vạn lý dư đồ cố miện gian” (HCM)

Chỉnh sửa lần cuối:
. Còn tuỳ b ah. Ck t trade 4 ngày từ 350 lên 900. Tức là ck t cg mới chơi FX được 1 tuần. Và thấy tâm trạng lạc quan hơn hẳn. T nói vậy để b phấn chấn lên, chứ ko phải bảo b lại lao vào như con thiêu thân. Vấn đề chủ yếu vẫn là kiến thức, quản lý cảm xúc
Thấy hơi ngại cho cặp vc nhà này, nếu vẫn theo cách thức tư duy như hiện tại, không quá 3 tháng ( 3 tháng là nhiều, khéo chỉ 1 tháng !) nữa, các bạn sẽ lâm vào tình trạng như chủ thớt thôi. Lời thật hơi khó nghe.

Nếu a có đam mê thì demo 3-6 tháng luyện phương pháp cho thuần thục rồi tiếp tục lấy lại số tiền đã mất ... e cũng như a cầm xe chơi bo thiếu nợ rất nhiều tính tiền nợ e tổng gần 50tr nhưng e không từ bỏ đam mê a ạ ...e nói thật e là sinh viên năm cuối nhưng e vẫn muốn theo con đường này e luyện tập demo khi nào thành công e sẽ chuyển qua tiền thật .. mỗi người tư duy khác nhau nếu a ở Cần Thơ thì ae mình tâm sự ạ

bác nên tìm việc thu nhập ổn định đi , tạm quên cái con số kia đi , mình hiện tại củng đang đốt vào crypto 15k rồi tk chia mười mấy @@, mà có công việc chính cho nên củng bận bịu ít suy nghĩ về nó , ít xem chart như lúc trước hơn , tinh thần khá hơn. cơ mà mai bên trương định off lớn ko add dương huy :)) e ra hóng hớt @DuongHuy
15k ? hoặc bác rất máu, hoặc nhà bác rất giàu, dù thế nào vẫn nễ bác . 15k @@

Nếu a có đam mê thì demo 3-6 tháng luyện phương pháp cho thuần thục rồi tiếp tục lấy lại số tiền đã mất ... e cũng như a cầm xe chơi bo thiếu nợ rất nhiều tính tiền nợ e tổng gần 50tr nhưng e không từ bỏ đam mê a ạ ...e nói thật e là sinh viên năm cuối nhưng e vẫn muốn theo con đường này e luyện tập demo khi nào thành công e sẽ chuyển qua tiền thật .. mỗi người tư duy khác nhau nếu a ở Cần Thơ thì ae mình tâm sự ạ
lại 1 bạn vì trade mà lâm nợ. haizzz, không hỏi chứ khui ra thì quá nửa người từng trade và từng lỗ nặng nhỉ. chúc bạn sớm thành công

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,124 Xem / 68 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 288 Xem / 20 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,988 Xem / 82 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 185 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 103 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 233 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên