Nỗi buồn của 1 trader

Nỗi buồn của 1 trader

Nỗi buồn của 1 trader
lại 1 bạn vì trade mà lâm nợ. haizzz, không hỏi chứ khui ra thì quá nửa người từng trade và từng lỗ nặng nhỉ. chúc bạn sớm thành công
Ui e làm mướn sml, tích góp
15k ? hoặc bác rất máu, hoặc nhà bác rất giàu, dù thế nào vẫn nễ bác . 15k @@
Ui e làm mướn sml tích góp dc có vài chục đầu 2017 cứ tưởng crypto màu hồng nên bỏ hơn nữa tài sản của e vào kết quả thì... Hên chưa có gia đình chứ không chắc đói chết @@

Thấy hơi ngại cho cặp vc nhà này, nếu vẫn theo cách thức tư duy như hiện tại, không quá 3 tháng ( 3 tháng là nhiều, khéo chỉ 1 tháng !) nữa, các bạn sẽ lâm vào tình trạng như chủ thớt thôi. Lời thật hơi khó nghe.
Um. Thì vck t đã trải qua gần hết 1 năm sóng gió rồi. Vẫn phải lạc quan sống thôi b ah. Giờ nợ thì cg nợ rồi. Ko trả dc thì năm sau làm công ăn lương trả dần

Cám ơn các bạn rất nhiều. thật sự là rất cám ơn. Nếu không có những lời động viên của các bạn thì có lẽ mình đã nghĩ quẩn và làm liều rồi. 2 ngày nay minh đã suy nghĩ rất nhiều rồi. 10k mình sẽ phải lấy lại được, 1 năm không lấy lại được thì 2 năm, không thì 3 năm. kiểu gì cũng phải lấy lại được. Chứ giờ mình mà có làm sao thì chỉ khổ gia đình thôi. Cám ơn các bạn rất nhiều......Chúc các bạn sức khỏe và hạnh phúc....

Um. Thì vck t đã trải qua gần hết 1 năm sóng gió rồi. Vẫn phải lạc quan sống thôi b ah. Giờ nợ thì cg nợ rồi. Ko trả dc thì năm sau làm công ăn lương trả dần
Cố gắng lên bạn nhé. Tâm lý thật sự rất quan trọng, với mình hình như nó chiếm đến 90% đến thắng thua của mình...Chúc 2vk ck bạn sức khỏe

Người đàn ông vĩ đại, không phải là người đàn ông có tên là Vĩ . Người đàn ông vĩ đại, không phải là người đàn ông có tên là Vĩ Đại, mà đó là một người đàn ông tầm thường, đã vượt qua những cơn bão cuộc đời, để cuối cùng vẫn có thể đứng vững, không bao giờ gục ngã.

Mong bạn sẽ sớm vượt qua giai đoạn khó khăn này.[/QUOTE]

Cậu nói thật là hay.., đọc tự nhiên thấy cay mắt. Có lẽ vì thấp thoáng nhìn thấy cuộc đời mình trong câu này.

Chủ thớt mỗi lần thua hoặc thắng (khi kết thúc ngày chơi),bác rút ra được gì không? Không biết mỗi lần trade của bác, thắng thua trong ngày của bác bao nhiêu?
Tôi không bàn về chiến thuật ( vì tôi tin rằng bác đã có chiến thuật),nói thêm: BO mà ai mang tâm lý "hên xui thôi" để chơi thì chỉ có bại,chắc chắn sẽ lỗ..
Tôi chỉ nhắc bác thế này: bác biết dân lao động ngoài kia 1 ngày họ cực khổ để có bao nhiêu tiền không - 300k,công nhân đi xuất khẩu lao động họ làm "chết mẹ" để có bao nhiêu 1 ngày không?700k-1000k..Nói đến đây hi vọng bác đã hiểu...Giả sử bác lời 1triệu 2trieu/1h, bác nghĩ sao,muốn gì nữa đây? :) = 1 ngày lương của TGĐ chưa? tắt máy được chưa? điều đáng nói là ít ai làm được..
Hãy đóng máy ngay lập tức,trời có đánh cũng không vào :),để mai hãy vào..Đừng nghĩ về nó,vô tư vui vẽ để làm việc khác..
Hãy chơi time từ 5p trở lên,hãy nghiên cứu cho kỷ kỷ kỷ kỷ trước khi bắt đầu đặt lệnh, "chắc chắn" hãy đặt.- chắc chắn ở đây là bác dự phòng không quá 3 lệnh..Đừng bao giờ chơi hơn 1h dù thắng hay thua, có hạng mức thắng/thua/ngày,hãy kỷ luật với bản thân mình..Đừng bao giờ tâm lý: thời gian là tiền,không dễ dàng đâu bác :)
Bác không thua ai cả..Bác đang thua bản thân Bác! :)
Tôi thì đủ để bỏ ống heo :)
Chúc may mắn và thành công!

Chỉnh sửa lần cuối:
Người đàn ông vĩ đại, không phải là người đàn ông có tên là Vĩ . Người đàn ông vĩ đại, không phải là người đàn ông có tên là Vĩ Đại, mà đó là một người đàn ông tầm thường, đã vượt qua những cơn bão cuộc đời, để cuối cùng vẫn có thể đứng vững, không bao giờ gục ngã.

Mong bạn sẽ sớm vượt qua giai đoạn khó khăn này.

Cậu nói thật là hay.., đọc tự nhiên th
Ủng hộ toai nữa, toai -35k, ủng hộ toai 1/2 cũng dc...hix hix...ông này có 10k sao dc ưu tiên vại!!
đùa chứ, toai đang -35k sống lay lắt mà vẫn cố gượng, đứng dậy ko nổi vẫn phải ráng mà đứng dậy đây!
Xin chia buồn cùng bạn

Chủ thớt mỗi lần thua hoặc thắng (khi kết thúc ngày chơi),bác rút ra được gì không? Không biết mỗi lần trade của bác, thắng thua trong ngày của bác bao nhiêu?
Tôi không bàn về chiến thuật ( vì tôi tin rằng bác đã có chiến thuật),nói thêm: BO mà ai mang tâm lý "hên xui thôi" để chơi thì chỉ có bại,chắc chắn sẽ lỗ..
Tôi chỉ nhắc bác thế này: bác biết dân lao động ngoài kia 1 ngày họ cực khổ để có bao nhiêu tiền không - 300k,công nhân đi xuất khẩu lao động họ làm "chết mẹ" để có bao nhiêu 1 ngày không?700k-1000k..Nói đến đây hi vọng bác đã hiểu...Giả sử bác lời 1triệu 2trieu/1h, bác nghĩ sao,muốn gì nữa đây? :) = 1 ngày lương của TGĐ chưa? tắt máy được chưa? điều đáng nói là ít ai làm được..
Hãy đóng máy ngay lập tức,trời có đánh cũng không vào :),để mai hãy vào..Đừng nghĩ về nó,vô tư vui vẽ để làm việc khác..
Hãy chơi time từ 5p trở lên,hãy nghiên cứu cho kỷ kỷ kỷ kỷ trước khi bắt đầu đặt lệnh, "chắc chắn" hãy đặt.- chắc chắn ở đây là bác dự phòng không quá 3 lệnh..Đừng bao giờ chơi hơn 1h dù thắng hay thua, có hạng mức thắng/thua/ngày,hãy kỷ luật với bản thân mình..Đừng bao giờ tâm lý: thời gian là tiền,không dễ dàng đâu bác :)
Thưa bác, Bác nói rất đúng ạ. Em chính là đang thua bản thân em. Khi bình thường thì em cũng đã nghĩ được như bác, nhưng không hiểu sao lúc vào thị trường thì em toàn bị cuốn vào dòng tiền... không thể thoát ra được ý.
Em có thể tự tin rằng em đã chốt lời thành công, nhưng không hiểu sao công việc cắt lỗ đối với em lại khó khăn thế. Em đã nhận ra rằng từ trước đến nay em chưa bao giờ cắt lỗ thành công. chỉ khi nào trong tài khoản không còn đồng nào mới dừng lại được. ngày hôm đó em không chấp nhận thua, em không làm được. không thể chiến thằng được bản thân mình. có ai có phương pháp gì giúp em có thể kìm hãm được việc chốt lỗ không? Cắt lời thì em đã làm được rồi. còn chôt lỗ thì ôi. sa mạc lời....

Bác có ở Hà nội không? hôm nào ra cafe chia sẻ em chút kinh nghiệm với.

Học cách kiểm soát bản thân đi bạn trẻ Fx hay Bo đều như nhau thôi đều có người thắng người thua cả mà vì lẽ dĩ nhiên "Tiền ko tự sinh ra và cũng ko tự mất đi , nó chỉ chuyển từ túi thằng này sang túi thằng khác mà thôi" đừng coi Fx hay Bo là nơi có thể làm giàu , mà hay chỉ coi nó là 1 công cụ giúp những đồng tiền nhàn rỗi của mình nó phải lao động mà thôi , học cách kiểm soát về tiền bạc , học cách kiểm soát về rủi ro , học cách kiểm soát về tâm lý đó là những điều tôi và bạn chắc chắn phải học và luôn luôn học , cái gì đem lại lợi nhuận càng cao thì tỷ lệ thuận với nó là rủi ro cũng càng cao thôi !! Chúc chủ thớt sớm ngày tỉnh ngộ :))

Mình cũng từng thua rất nhiều, nhưng từ khi chuyển qua darwinex mình không thua nữa, mình nhìn nhận lại mục tiêu cứ phải từ từ, cái gì đến nhanh thì sẽ mất nhanh, lúc trước đánh lệnh to, không lúc nào không suy nghĩ về nó, rảnh tay là log vào kiểm tra, đầu óc lúc nào cũng quay cuồng, giờ thì mình thoải mái lắm, thỉnh thoảng vào xem thôi, làm cái gì cũng vậy, có sức ép về tiền bạc thì khó thành công lắm, nó ảnh hưởng đến tâm lý rất nhiều.

xem nhiều comment mình xác định lại bác mất là do trình bác kém thôi .
thôi ráng mà luyện tập nâng cao trình lên đi rồi gỡ lại từ từ . binomo , irontrade có giải đấu free kiếm 5-10$ ngày dễ mà . vào mà luyện tập đi , free mà còn không lấy $ được thì nên làm nghề khác

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 674 Xem / 35 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 261 Xem / 17 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 143 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 360 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 106 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,738 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,328 Xem / 58 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên