Nỗi đau mang tên FXWING

Nỗi đau mang tên FXWING

Nỗi đau mang tên FXWING

quangminh091212

Active Member
28
10
Chào cả nhà, mình xin tự viết về cái sự ngu của mình, để những ai đang tìm hiểu, muốn kiếm tiền trong thị trường này thì hãy lấy làm bài học. Mình tin cũng có một số ít trường hợp như mình, thiếu kiến thức, ham giàu nhanh mà chuốc lấy thất bại cay đắng.

Khoảng tháng 11-12/2019 (mình ko nhớ chính xác) có một bạn gọi điện thoại cho mình nói là Nguyệt của Công ty chứng khoán quốc tế (sau mình biết tên là FXWING) giới thiệu sắp tới bên e có thương vụ cổ phiếu của tập đoàn cái gì Lóc Hét Ma Tin (Lockheed Martin) sẽ đc chia cổ tức cao lắm cao vừa, cũng ậm ừ cho qua vì bận nên bảo e ấy gửi thông tin zalo, sau có đọc nhưng chả hiểu gì với nhiều cv nên ko để ý nữa. Tgian sau bạn này lại gọi, lại giới thiệu mấy chương trình nữa nhưng mình đều từ chối, cho đến thời gian trước tết mình nghĩ thôi ngta gọi nhiều quá, cứ đăng ký tk xem sao, chưa nạp tiền nong gì chả lo, thế là gửi thông tin ảnh căn cước cho bạn ấy đăng ký tk lên trang fxwing.com. bẵng đi vài tháng cho đến vừa rồi, thấy thị trường ảm đạm, nếu có thể có thêm 1 khoản thu nhập (dù nhỏ thôi) cũng là quý nên đồng ý nạp tiền (cái ngu là nạp trong khi chưa hiểu gì về FOREX, cực ngu, thậm ngu...cũng đáng đời cho mình và là bài học cho bản thân) qua ngân lượng, được cái còn cẩn thận check qua ngân lượng ngân liếc các kiểu. Nạp nhẹ 1000USD với lý do tìm hiểu trước, sau đó Nguyệt có nói sẽ có chuyên viên bên e liên lạc để hỗ trợ a. Là 1 chuyên viên nữ (quên tên) gọi cũng giải thích các kiểu là nên nạp 2000USD trở lên và được bonus 30% thành tổng tk là 2600USD, có chuyên viên khác 1 kèm 1 cầm tay chỉ việc abc cái kiểu, xuôi xuôi nên nạp tiếp nghìn nữa, vậy tổng sau này là 2600 kèm bonus. Tối hôm ấy khoảng 8h 1 chuyên viên nam a lô, giới thiệu e tên là Quang Hưng sẽ hướng dẫn cho a, ok lên máy cài phần mềm rồi đăng nhập, MT4.

Đầu tiên Hưng bảo a cài ultraview để e tiện giới thiệu với hướng dẫn a cách thức, nào là cài nến, màu nến tăng giảm, và bật cho mình cái đường (sau này mình biết là đường RSI), cậu định dạng 20-80 và bảo cứ khi nào a thấy cái đường ấy chạy sát hoặc dưới 20 thì đánh BUY, sát hoặc leo lên 80 thì SELL.

Rồi khuyên mình nên chia tài khoản để đánh 3 loại là loại ngắn hạn, trung hạn, dài hạn (cũng chưa hiểu mô tê gì) gồm các cặp tiền, cổ phiếu của Walmart và Dầu. Rồi giới thiệu mấy cái kỹ quỹ...cậu dặn nếu khi nào cái mức ký quỹ của a nó hiện chỉ còn độ 100% thì phải a lô ngay cho e, ok đoạn này dù ngu a cũng nhớ nhất e giai ah!!!

Chốt lại vào lệnh, cậu chỉ mấy cặp tiền, cậu bảo mình gõ BUY SELL theo ý cậu mà tuyệt nhiên ko giải thích chút nào (tất nhiên vì mình ngu nên ko hỏi luôn) và dĩ nhiên có chút lợi nhuận (chuyên gia hướng dẫn sợ con mịe gì, dương là đương nhiên) thành ra tự tin, yên tâm quá thể, mai thành mịe nhà giàu rồi, kkk. Cậu bảo a BUY 0,5 Walmart và BUY 0,5 WTI, được 1 lúc walmart dương hơn 400 cậu alo bảo a thấy nó dương cao không, a chốt luôn cho e, ok a phải đợi chú bảo a mới chốt chứ a có nắm đc mịe gì ngoài cái hứa hẹn nó trả cổ tức cao như bên e hướng dẫn đâu. thế là ăn 419USD (thực sự thấy cũng hơi vui vui tí thôi chứ vẫn chưa có cảm giác bùng nổ - thề nói sai xe đâm chết luôn). Trong khi đó thấy bố WTI cứ đỏ choen choét sau đó mấy tiếng liền, trong quá trình sau này mình có tự vào một số lệnh của các cặp tiền, dương thì ít mà âm là chính, sợ quá ấn cắt lỗ, cho đến khi mức ký quỹ xuống gần 100% a lô luôn cho thằng e, e ơi hỏng đến nơi rồi thằng WTI vẫn cứ tiếp tục âm trong khi a cũng cắt lỗ mấy cặp mất mịe mấy trăm rồi, thế cậu bảo a SELL luôn WTI cho e (hình như là 0,3) và mình chốt lời lúc đc 24 đô. Cho đến 1 lúc sau thấy lệnh BUY trước đó của WTI vẫn tiếp tục âm nặng, mình chủ động SELL (tự mình vào) và ăn đc 376.5 đô nhưng lại thấy cái lệnh BUY kia nó lại càng đi xuống (sau này mới nghiệm ra tiền nó là của mình tất, cay ko cay nhưng nó cú, đuma), càng âm nặng, a lô cho cậu cậu bảo giờ a tiếp tục sell 0,5 WTI và để đấy, ko làm gì cả, tuyệt đối ko làm gì cả, mai e sẽ có cách tháo gỡ cho a, a cứ yên tâm đi ngủ mai ae vào việc a nhé, lúc này thấy mức ký quỹ lại tăng lên (cảm thấy yên tâm hơn vì có chuyên gia hứa rồi sợ gì nữa) nên yên cmn tâm đi ngủ luôn, cũng vì căng thẳng cả tối (cứ soi màn hình liên tục) nên chìm ngay vào giấc, không mộng mị, không cả đi vệ sinh đêm, nằm thẳng cẳng đến sáng, mở ra và thôi xong, sạch bách, vườn không nhà trống. 1 cảm giác hụt hẫng dâng lên nhưng vẫn tin thằng em mình nó sẽ có cách. a lô ngay cho cậu, cậu ko nghe hoặc tắt máy thì phải, lúc ấy quãng 6h35. thấy bức xúc quá a lô tiếp cho em Nguyệt (nàng tiên đưa a vào đời) ẻm ko nghe, nhắn tin zalo lúc sau e bảo để e cho kiểm tra lại và cũng có trao đổi qua zalo bảo e thẫn ra khi nghe a nói như thế, abc xyz các kiểu, mình còn thầm cảm ơn vì e động viên trong lúc khó khăn, mong kiếp sau là tri kỷ. cho đến trưa thằng e a lô lại, e có lẽ cũng thấy sai sót nhưng tuyệt nhiên không nhận sai 1 lời nào (thực ra cũng dễ hiểu, chuyên gia mà xui khách chết sặc ứt thì còn làm ăn con mịe gì) và tiếp tục là 1 màn chèo kéo a nạp thêm tiền, ae mình sẽ đứng lên từ chính cái thằng làm mình ngã xuống (em WTI thần thánh) vì sang tuần tới khối OPEC+ với OPEC gì gì giữa các nước Ả Rập với Nga sẽ thương lượng gì ấy, giá dầu nó sẽ tăng mạnh và là cơ hội cho ae mình, em đã xin với bên kia (đ biết bên nào) sẽ tăng bonus cho a, lần này có thể lên đến 40-50 thậm chí 100% để ae mình cho nhau 1 cơ hội (cho nhau 1 cơ hội là Nguyên văn luôn nhé, ko thêm bớt) lấy lại những gì đã mất (mình nghĩ bụng bảo chuyên viên như e thì a chỉ có nước mất cả những gì đang có) a nhé, a có đồng ý ko ạ, mình từ chối bảo a chưa đủ tự tin làm lại và hẹn nc sau, hôm sau cũng tầm giờ của hôm trước cậu lại alô nhưng mình cũng từ chối. và từ đấy cho đến nay chúng mình chia tay, không hẹn ngày tái ngộ.

Trên đây là toàn bộ sự thật của chính bản thân mình, cho đến giờ mình vẫn đg chơi bằng TK DEMO của fxwing để tìm hiểu về cái ngu của mình, và vẫn thấy còn ngu lâu ngu dài lắm, nhưng là 1 người có kinh nghiệm ngu, mình cũng muốn chia sẻ cho mọi người mới như mình rằng cái đốt cháy tk của mình chính là sự thiếu hiểu biết, cái ngu và cái tham của mình thôi, cuộc chơi hay làm ăn đi nữa sẽ có được có mất, cái được cùa mình là cái mất của người và ngược lại, vấn đề là mình phải làm chủ đc cuộc chơi của mình dù ít hay nhiều. Mình viết bài này ko hề có ý dìm hàng sàn FXWING mà chỉ muốn cảnh tỉnh người mới, kể cả có đc chuyên viên (cũng bát nháo là nhiều) hướng dẫn cũng ko bao giờ đc phép vào lệnh theo yêu cầu của họ vì như câu chuyện của mình đấy, mất tiền trách ai, trách xong có đc đền tiền không hay ngậm cay ngậm đắng? nên muốn nhanh thì cứ từ từ, bài viết hơi dài nhưng muốn chi tiết để mọi người hiểu rõ cách thức làm việc của sàn FXWING để tránh, hoặc có lỡ thì phải học hỏi từng tí một, ko nghe, ko làm theo kiểu đấy để ân hận. cảm ơn cả nhà!

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
chắc chắn nhiều người sẽ chửi mình ngu, nhưng ok mình chấp nhận sự thật, chỉ mong người khác sẽ không như mình!!!

Khuyên bạn một câu: Cái gì biết thì hãy làm không thì thôi..Nếu bạn muốn đi tiếp trong trading thì phải tự nghiên cứu cho tận tường, đốt thêm mấy chục cái tk nữa...Không hẹn gặp lại!

Bạn có vẻ ngây thơ dễ tin người với cả tham lam không đúng chỗ, đúng ra ngay từ lúc được mời gọi đầu tư, ít nhất bạn cũng nên google 1 phát xem thử cái sàn hay cty đó là gì, nó có dính dáng gì tới lừa đảo hay lùa gà không chứ. Mình cũng chả biết sàn fxwing là sàn nào nhưng google thì thấy ngay cảnh báo https://traderviet.org/threads/can-nhac-broker-fxwings.31987/
Hi vọng bạn sẽ cẩn thận hơn nếu muốn tham gia vào thị trường này.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 54 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 405 Xem / 45 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 96 Xem / 12 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 56 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,938 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 214 Xem / 9 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 999 Xem / 47 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên