(Nội dung 18+) Làm thế nào để giải thích Blockchain cho phụ nữ

Farrier

Active Member
723
3,682
Blockchain và Cryptocurrencies được cho là một trò chơi của những người đàn ông trẻ. Theo một nghiên cứu của Survey Monkey và Global Blockchain Business Council, 71% số người sở hữu Bitcoin là đàn ông và một nửa trong số này thuộc thế hệ Millenials (có độ tuổi từ 18-34).

Nếu một ngày vợ hoặc người yêu của các đấng mày râu như anh em chúng ta muốn tìm hiểu về Blockchain và Cryptocurrencies ? Đây có thể là một bài tập hóc búa giành cho anh em chúng ta vì công nghệ Blockchain khá là khô khan và hơi khó hiểu đối với phụ nữ khi đa phần họ ít quan tâm đến thế giới công nghệ. Tuy nhiên, mọi người đều có thể hiểu được công nghệ Blockchain nếu chúng ta biết truyền đạt một cách thú vị và liên quan đến mối quan tâm của họ.

Dưới đây là một lý giải về công nghệ Blockchain khá là bựa và thú vị mà anh em có thể sử dụng để "giải ngố" cho người "cộng sự" khác giới của mình.

"Anh ơi, hãy giải thích cho em về công nghệ Blockchain đi ?

Oke em, em hãy tưởng tượng về thị trường "của quý".

Một ngày em muốn đi một một "của quý" để sử dụng, em sẽ không biết được "của quý" này năng suất ra sao, hoạt động có hiệu quả không, người bán cho em đưa ra một bản đánh giá về "của quý" nhưng em chẳng biết được các thông tin ghi trong đó là đúng hay sai vì không có ai kiểm chứng cả, thậm chí nếu có dấu công chứng em cũng không tin vì nó cũng có thể làm giả. Vậy là em đang gặp một vấn đề rắc rối là liệu "của quý" mình mua có đáng đồng tiền bát gạo hay không ? Đôi khi em gặp chứng "nghiện mà còn ngại", em sợ người ta sẽ đánh giá mình khi biết mình đi mua như vậy. Ôi!
Thật là đau đầu. Tuy nhiên, công nghệ Blockchain sẽ giải quyết vấn đề này cho em.

Trong thị trường này, em và những người phụ nữ khác hoạt động trong một mạng lưới cho phép giao dịch "của quý" với nhau, hệ thống này sẽ ghi chép lại hoạt động của tất cả "của quý" được giao dịch. Mạng lưới này có tên là CockBlockchain (Blockchain "của quý"), mạng lưới sẽ bao gồm nhiều máy tính của các chị em, các máy tính này có một nhiệm vụ chung là ghi chép lại lịch sử sử dụng và giao dịch của "của quý". Mạng lưới như thế này được gọi là phi tập trung, có nghĩa rằng không có một máy tính hay cá nhân nào nắm giữ các sao chép về giao dịch "của quý". Bất cứ khi nào "của quý" được giao dịch, nó sẽ được đánh dấu thời gian và mã hóa, điều này sẽ tạo ra toàn bộ lịch sử hoạt động của "của quý". Em sẽ chỉ "tương tác" được với "của quý" đã mua bằng khóa cá nhân của mình và khóa này chỉ mình em biết. Sau đợt "mây mưa", em có thể thêm vài thông tin về "của quý" như kỹ năng hay thời gian sử dụng. Thông tin này sẽ được cập nhật lên mạng lưới CockBlockchain với thời gian thực và không ai có thể xóa được thông tin ấy nếu không được sự chấp thuận của đa số các chị em. Chính vì vậy, mỗi "của quý" sẽ có một "lịch sử công tác" minh bạch.

Đó chính là CockBlockchain.

FA chỉ là chuyện nhỏ vì giờ đã có CockBlockchain. Nhanh chóng, an toàn và sung sướng

Bản chất của CockBlockchain là ẩn danh và danh tính của tất cả người dùng đều là ẩn danh, tuy nhiên nếu em review sai lệch về "của quý", danh tính của em có thể bị tiết lộ vì đa số các chị em trong mạng lưới không đồng tình với review của em. Nhờ Blockchain em sẽ chằng cần phải đặt niềm tin vào người bán và cũng chẳng cần tới luật sư khi các thông tin được công bố minh bạch và rõ ràng trên hệ thống. Không ai có thể làm giả được giao dịch vì tất cả các chị em trên hệ thống đều đang quan sát. Em sẽ không không phải tốn thời gian và công sức để tìm kiếm các bằng chứng về nguồn gốc của "của quý" hay phải đau đầu suy nghĩ liệu người bán cho mình có đáng tin cậy hay không. Công nghệ này sẽ tăng tốc độ và mang lại sự an toàn cho hoạt động giao dịch "của quý". Và nếu em thấy "của quý" nào cùi bắp quá em có thể thông báo tới toàn thể cộng đồng để yều cầu xóa nó khỏi hệ thống.

Tuy nhiên hiện tại CockBlockchain cũng gặp một số vấn đề về mở rộng. Nếu nhiều chị em tham gia mạng lưới thì sẽ dẫn tới tác nghẽn vì hiện tại hệ thống chỉ thực hiện được từ 3-20 giao dịch/giây và con số này đang tăng lên từng ngày nhờ sự cải tiến liên tục của công nghệ Blockchain. Công nghệ Blockchain sẽ tạo ra một cuộc cách mạng to lớn trong giao dịch "của quý" và trong tương lai nó sẽ tạo ra thiên đường cho các chị em và có khi là cả mấy "anh" nữa."

Khi nào có chị em hỏi, anh em cứ lấy bài viết của mình ra mà thử nghiệm nhé !

Nếu thấy hay thì cho mình 1 like nhé ! Hihi ! Đừng quên cho mình biết kết quả thử nghiệm của các anh em nhé !

Xem thêm

>>Cryptocurrencies sẽ là giải pháp tuyệt vời cho ngành công nghiệp cần sa

Nguồn medium

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Chỉnh sửa lần cuối:
Kiểu như chơi một trò chơi điện tử cần cấu hình đồ họa cao.
Trò chơi bắt máy phải xử lý đồ họa (hàm băng) để tạo ra một giao dịch.
Sau khi mình giúp người ta giao dịch, mình sẽ nhận được hoa hồng.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 647 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 155 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,226 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 271 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên