Nữ Trader Việt mượn nợ giao dịch BO thua lỗ hết 6000$. Làm sao gỡ lại đây?

Đây là thắc mắc của bạn Phan Thu Thảo trong group Anh Em TraderViet Thiện Lành để nhờ các bạn giúp đỡ. Nguồn bài tại đây. Các bạn có thể tham gia group để trao đổi trực tiếp trên facebook : https://www.facebook.com/groups/anhemTraderViet/permalink/460246077932014/
--------------​
chào mn ạ. Trong nhóm mình có ai gd BO không cho em ít kinh nghiệm quản lý vốn với làm sao để giữ vững tâm lý khỏi bị cháy tk với ạ. Em chơi cái này 1 năm nay, ra đi mất 6000$ rùi, muốn bỏ hẳn thì không có tiền trả nợ, mà tiếp thì cứ để cháy.

Cụ thể là em nạp vào ít thì 10$, nhiều thì 500$. Cứ thắng lên gấp 2-3 lần vốn sau đó thua dần và tâm lý không vững cuối cùng cháy mất. Lần cuối cùng em nạp tiền là vào ngày hôm qua, nạp 10$ sau khi đã nạp 40$ trước đó và bị thua hết. Từ 10$ đó em lên được 50$ rồi out ra nằm ngủ. Hy vọng trong hôm nay lên được 1 ít rồi rút ra, mục tiêu không dám nhiều, chỉ 500k 1 ngày là ok rồi. Vậy mà trưa nay ngồi 2h đồng hồ thì bay hết luôn. Chán thế!

Tỉ lệ thắng của em khoảng 50%, vấn đề là 7-8 lệnh nhỏ thì thắng, làm 1 phát lệnh lớn là đi tong hết.

Bác nào có cao kiến gì giúp em với, hay là bỏ cái BO này rồi đầu tư học để giao dịch forex nhỉ?

Huhu, biết khi nào mới lấy lại được số vốn bỏ ra mà trả nợ các bác ơi​
Quản lý vốn chỉ giúp chúng ta đỡ chết, ko giúp kiếm tiền, dễ nhất là dùng pp martingale mà đa phần vẫn chết.
Còn tâm lý thì xin thưa nó chả giúp gì trong việc gỡ lại tiền hết. Giống như bạn nhảy vào đống lửa với niềm tin mình không bị cháy cũng ko giúp bạn ko cháy.

Chỉnh sửa lần cuối:
ngây thơ, tham, dại,
cái này thì k ai giúp được ngoại trừ bản thân mình phải học để khôn ra!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 692 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 166 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,227 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 286 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên