Nữ Trader Việt Nam đứng đầu vòng loại Tradathlon với tài khoản tăng gần 150.000% - Không thể tin nổi

Nữ Trader Việt Nam đứng đầu vòng loại Tradathlon với tài khoản tăng gần 150.000% - Không thể tin nổi

Bác đọc quyển Bí mật của sự may mắn chưa nhỉ? Đại khái nó nói rằng may mắn không thể đến với những ai không muốn may mắn, không tìm kiếm may mắn và sẵn sàng mở cửa cho nó vào.

Như kiểu tôi, cả đời không mua vietlott, mà cứ mong trúng vietlott ấy bác ạ
Ad nói chuẩn. Vì vậy tôi cũng hi vọng rằng chuỗi may mắn của hotgirl này sẽ kéo dài 1 cách có hệ thống, chứ không phải là 1 ngôi sao..băng :cool::)

Để ý sàn Exness qua mấy mùa thi sẽ thấy top đầu toàn mấy ngàn % lợi nhuận, năm nay chơi lớn tăng tới 150 ngàn % @.@

Forex is too easy :D

Phương pháp trade ko có stoploss hay sao mà chỉ một cú dump đã cháy tài khoản. Trade theo kiểu này thì được vài cú thôi chứ làm sao đi xa được. Quan trọng là em ấy đẹp thì em ấy đúng thôi kaka.

Quan trọng là đường dài. Mong rằng 2 năm sau em Hòa show lại tài khoản cho ACE được không? (Tk trên các sàn như fxpro, Icmarkets,... chứ không phải exness).
Chính em ấy cũng từng một lần cháy sạch với kiểu đánh vậy.

Chỉnh sửa lần cuối:
exness trả tiền cho admin viết bài hả ?
thi đấu giải thì vậy thôi , còn đánh thường thì không có cửa ăn tiền của exness đâu nhé
Mình ko đồng ý những điều bạn nói về bác Dương Huy. Bác Huy đã nói rõ ở đầu bài viết r. Mình nghĩ bài này của bác Huy có 2 ý ae cần rõ:
1. May mắn là một phần của cuộc chơi. Nó có khiến bạn cháy tài khoản ko là tùy thuộc vào bạn.
2. Ko SL thì tương đương với cháy tài khoản.

PS: Gái xinh là để ngắm và ngắm thường xuyên.

Chỉnh sửa lần cuối:
Chúc Hoà thắng giải chung kết Tradathlon, rinh giải về nhà rạng danh trader Việt nhé

Bạn này tk nhỏ mà đánh lệnh to thiệt, theo mình nghĩ thì hên xui chiếm hơn 50% cho bạn, còn 20% máu liều :v

bọn exness đưa bài thông tin này rồi admin có hứng thú viết chia sẻ là muốn pr nhưng chỉ lùa được newbie thôi
pr như này là pr ngược cmnr, khác *** gì cái bài báo lá cải title thủ dâm như này "Từ khi Nguyên soái lên đường, đã 3 ngày 3 đêm người dân không ngủ được vì nhớ Người"

ý mình k phải admin được thuê viết bài pr nhé, đừng bảo mình chụp mũ :))

bọn exness đưa bài thông tin này rồi admin có hứng thú viết chia sẻ là muốn pr nhưng chỉ lùa được newbie thôi
pr như này là pr ngược cmnr, khác *** gì cái bài báo lá cải title thủ dâm như này "Từ khi Nguyên soái lên đường, đã 3 ngày 3 đêm người dân không ngủ được vì nhớ Người"
Bác có luận điểm nào chứng minh cái acc đó hay câu chuyện này là sai thì nên viết ra, còn cách bác viết thì hoàn toàn là những suy đoán không bằng chứng thôi bác ạ.

Khi nghe câu chuyện, tôi cũng yêu cầu phải đưa report và đợi exness đăng tin xác nhận thì tôi mới viết bác ơi. Còn chuyện khoe khoang ăn 1000% gì đó thì nghe đầy lỗ tai chán rồi.

Bài viết có là chiêu trò PR gì đó hay không thì thôi để 10k người đọc bài này người ta phán xét bác ạ.

Khổ lắm, bây giờ kể chuyện trading là phải cháy, cháy nhiều, mượn nợ, trốn nợ... anh em mới tin. Kể tý chuyện lời lỗ là có ngay ý kiến PR, làm trò. Tôi đã nghĩ trước kết cục này nên với viết 2 cái cảnh báo đầu bài.

Tóm lại, tôi nghe vậy, thấy bằng chứng vậy thì viết ra như vậy. Người tôi tiếp xúc là anh Will thì tôi tin anh ấy, thế thôi. Không phải ai kể chuyện cũng đáng để nghe và tin, và không phải chuyện gì nghe rồi, tin rồi tôi cũng viết xuống

"...Tôi ghét phải kể những câu chuyện trading kiếm cả chục ngàn % lợi nhuận trong thời gian ngắn như thế này, vì tôi không muốn mọi người nghĩ trading là việc dễ kiếm tiền và rồi lao vào nó như con thiêu thân..."
Yêu Dương Huy lắm ở quan điểm này! Thật lòng mà nói, từ trước đến giờ vẫn khâm phục Admin ở chữ Tâm này, có lẽ vì thế mà trong thời buổi 4.0 đầy rẫy diễn đàn, hội, nhóm mà TradeViet vẫn phát triển ở đỉnh cao nhất. Không có tấm lòng, tâm đức làm nền móng thì chả xây dựng được cái gì cả.
Hy vọng đợt hội tại Hà Nội lần này được gặp bác Huy vừa có tâm vừa có tài vừa đẹp trai. Tâm thì rõ rồi, tài tôi thấy qua diễn đàn là tài viết văn, tài hài hước còn tài Trading thì không dám kết luận vì tôi không quen biết thực bác ở ngoài đời và không biết việc Trade của bác (thấy bác nổ suốt là thường xuyên Demo, ăn mì tôm, chạy Grab, tuy nhiên cũng có bài bác bảo là bác Trading for living; nói tóm lại là tôi kết luận tên này trading cũng là một tài năng hiếm có- cứ nhìn cái chart ra kèo hàng ngày của hắn là đủ thấy sự giản dị, tinh túy, đạt tới độ như Đạo trading nói là Đại xảo nhược chuyết- tạm dịch: cực khéo léo thì có vẻ như vụng về, cực tinh xảo thì có vẻ như thô sơ. Hàng ngày tôi vẫn tham khảo kèo của bác, còn cái hiệu suất kết quả bác thống kê tổng mấy kèo trúng đỉnh đáy, mấy kèo dừng lỗ, hòa... tôi biết chỉ là...thống kê)
Vừa quần thảo với thị trường cả tuần, căng sức tối hôm qua với kiểu U/CA giựt hơn 100 pip, Vàng lủng đáy, có buổi sáng thứ bảy thư giãn nghỉ ngơi nên đầu giờ sáng có làm vài quại, hơi lâng lâng nên viết vài dòng thật lòng ca ngợi ông Admin tí, đó là những cảm nghĩ chân thực của mình về Huy mà lâu nay vẫn giữ.
Cũng nói để ông Admin biết là tôi đã đọc nội quy diễn đàn cũng như lưu ý cuối bài viết này của ông, vậy nên ông đừng thấy tôi khen ông mà mắc cỡ xóa bài hay không duyệt bài này của tôi nhé:D
Tôi quý ông, hâm mộ ông và diễn đàn TradeViet này nên cảm xúc tí chứ không ý đồ gì đâu nhé- quan điểm của tôi là cuối tuần rảnh rỗi thì chém thôi, còn trong tuần thì tập trung vào công việc, vào cuộc sống, vào trading. Kẻo một số ý hiểu lầm lại tưởng tôi là nữ hâm mộ ông:) --- tôi là nam tăm phần tăm và không "gay" nhé, em Nguyên- hàng của tôi đảm bảo là hơn em Trinh nhà ông 1,5 lần; hay có ý hiểu lầm lại tưởng tôi là ông Huy hay bạn thân ông Huy vào lập nick để tự khen mình:p. Còn Talk lần tới tại Hà Nội chắc sẽ có mặt để thực mục sở thị xem có đẹp giai không- nhìn ảnh rồi nhưng chưa nhìn ngoài đời nhé, múi miếc thế nào thì chẳng nhẽ hôm ấy trước bàn dân thiên hạ có dám trưng ra không?
Thôi, nói tí về bài viết kẻo lạc đề. Lâu lâu rồi mới thấy một cà phê cuối tuần chất như quả đất thế này. Một số ông cứ nổ là vào diễn đàn toàn thấy kêu thua lỗ, gồng lỗ, cháy tk, tỷ lệ 5- 95 thành công- thất bại. Topic kể khổ, kể tai nạn, kể cháy nhan nhản mà có cái topic kêu kể những câu chuyện thành công thì chả ông nào kể ra hồn hay có sức thuyết phục tí, cuối cùng lại là mảnh đất cho bọn lùa gà nhảy vào mông má report các kiểu để nhằm ý đồ đen tối.
Theo mình thì cái gì cũng có 2 mặt:
- Theo tư tưởng của Admin thì đúng rồi: cần lắm những bài học cảnh giác, đập tan ảo tưởng làm giàu nhanh, xây mộng triệu tỷ phú với con quỷ Market trong khi nền tảng không có, kiến thức kinh nghiệm còn non. TradeViet hay biến cmn nó thành Trung tâm cảnh báo lũ lụt và thiên tai về Trading. Mục đích của chúng ta là cứu được bao nhiêu thanh niên lầm lỡ, bao nhiêu cái nhà bị tan, bao nhiêu gia đình bị nát vì Forex.:eek:
- Nhưng khi dòng đời xô đẩy nó vào Trading rồi, sao GIÁ chiếu mệnh nó rồi thì cảnh báo thôi là một mặt, còn cho nó con đường đúng, cho nó một vài tấm gương thành công thực, thực, và thực dù rất hiếm hoi, ít ỏi để chí ít thì nó cũng biết là dù sao vẫn có tia sáng ở cuối đường hầm.
Nói chung là kết hợp Đông Tây y: Chỉ riêng con đường trị bệnh Tây y- đối kháng, kháng sinh, đánh cho nó sợ, dọa cho nó sợ để nó bỏ Trading thì khó lắm. Mấy thằng nghiện càng đánh nó, nó càng đâm đầu vào, càng thua đau nó càng cay cú. Mấy ông LPN nói: bạn càng chống đối cái gì, cái đó càng mạnh. Cũng tương tự, càng khuyên thằng bạn tránh xa Trading kẻo tàn đời, thì nó lại càng lao vào dữ- cũng như những bộ phim JAV hay bất cứ phim gì trên mạng, nếu muốn thu hút khán giả thì cứ ghi cảnh báo là " Không dành cho trẻ em dưới 18 tuổi"- chắc chắn là đối tượng truy cập vào xem đông nhất, nhiều nhất sẽ là thanh thiếu niên, thậm chí cả nhi đồngo_O
Vậy nên, phương pháp Đông y là sống chung với nó, không chống lại nó mà điều hòa nó bởi các yếu tố khác. Nếu đã lỡ bước chân vào con đường Forex thì hãy coi nó như 1 tai nạn nhỏ, mất ít tiền thôi. Ngoài những tấm gương tan nát vì Trading thì cũng có những tấm gương sống sót được với Trading, Trading lai rai kiếm tiền trà nước, Trading đảm bảo cuộc sống gia đình, Trading thành triệu phú...là có chứ không phải tuyệt nhiên không.
Vậy nên câu chuyện cuối tuần ngày hôm nay, nhắc lại là chất như quả đất, cho anh em một tấm gương sáng để soi, nhiều gương tối quá rồi, soi điên đảo cả tâm hồn. Còn cái chuyện ông nào soi rồi húng hoắng tài khoản 200u đánh Vàng 0.5 lot thì là chuyện khác.
Ôi! Tấm gương em Hòa sáng quá. Ước gì gương luôn ở ngay trước mặt mình. Ngày mình soi vào gương 3 lần tự hứa sẽ cố gắng phấn đầu cải thiện năng lực và quyết tâm Trading. Chỉ sợ mình lầm lỗi đầy người nên có lẽ phải cởi bỏ hết y phục để mỗi lần soi gương cho kỹ, cho sảng khoái!!!
phải nói là văn thơ hay thật!
âu cũng là thiên bẩm

Ham mo e Hoa qua. Minh may chuc USD trong tai khoan van SO. Chac phai mo tai khoan social cua Exness de copy trade cua e ay qua.

ddexx tin. 4usd lên 200usd trong 1 ngày ( tâm lý ăn thua). lúc đầu 1000usd 2 tuần mới lên đk 5000usd. chia sẻ hay vai. 2 điều quan trọng nhất trong trading 1 kiến thức cơ bản tốt. (em mới 1 năm nonfamm còn chưa biết). 2 kỉ luật cá nhân tốt. dexxxx tin

Thày giỏi nhưng tâm lý không tốt + em Hòa chỉ có 4 đô nên bất cần, cũng có thể ít biết gì nên điếc không sợ súng thì tất tay vài phát nhưng nói gì thì nói quá hên. Tuy nhiên đánh cháy tài khoản kiểu này quen tay thì thiên tài cũng không trụ được trong thị trường này. Mình có một cách vượt qua em nó là lấy 8 người đánh ngược lệnh nhau rr bàqng 1, cuối cùng còn 1 người vượt qua được lợi nhuận cuối cùng của em nó, đây là chiêu nhất kiếm tất sát luôn ấy, không cần điều thần kỳ :D

Trước khi anh em bắt đầu đọc câu chuyện mà tôi chắc anh em sẽ thốt lên "thật không thể tin nổi" này, tôi muốn đưa ra 2 cảnh báo:​
  • Cảnh báo 1: Đây là một câu chuyện có thật. Kết quả đã được xác nhận bởi forex broker Exness​
  • Cảnh báo 2: Tôi hoàn toàn không nhận bất cứ số tiền nào cho việc viết hay đăng bài viết này. Nó là một câu chuyện đơn giản mà tôi gọi là "too crazy to be true" (quá điên để trở thành sự thật), nhưng nó lại là sự thật. Nó hấp dẫn, vậy nên tôi viết lại để chia sẻ.​
Câu chuyện bắt đầu vào ngày 14/02 - lễ tình nhân dành cho các đôi yêu nhau - khi tôi nhận được lời nhắn của "ông anh xã hội" William Kang "Tối đi uống cafe đi, mai anh về Malay mất rồi. Có chuyện này anh muốn kể với em. Nghe xong đảm bảo bị sốc". Ok, 2 nam giới hẹn cafe cùng nhau vào tối Valentine, còn gì lãng mạn hơn nữa. Trước khi đi, vợ còn sốc nhẹ "Anh có hẹn với em gái nào thì cứ cho em biết, đừng lấy anh Will ra làm bia đỡ đạn". Tôi đành phải cam kết là chỉ có 2 anh em đi cafe thôi. Rốt cuộc tôi đã lầm. Có người thứ 3 trong tham gia vào buổi cafe của chúng tôi., mà đó lại là một cô gái xinh đẹp nữa chứ. May là vợ tôi vẫn chưa biết chuyện này.

Câu chuyện bắt đầu khi anh William Kang, mà tôi gọi là anh Will, kể về một cuộc thi mà forex broker Exness vừa tổ chức xong vòng loại, cuộc thi Tradathlon. Thú thực là tôi không mấy hứng thú với các cuộc thi của broker, vì cơ bản là tôi chả bao giờ đạt giải gì cả. À, thỉnh thoảng có giải cho trader đốt tài khoản nhanh nhất. Tôi định cứ à ừ cho anh Will kể chuyện, chứ ngày 14/02 không còn đầu óc đâu mà nghe thi với cử. Nhưng câu chuyện về Hòa, cô bạn xinh đẹp đang ngồi bên, làm tôi sửng sốt. Tôi không nhớ mình đã lặp đi lặp lại mấy lần câu nói "Không tin nổi. Y như film bom tấn anh Will ơi" trong suốt buổi cafe. Những thông tin anh Will nói đều được Hòa gật đầu xác nhận bằng giọng nói rất ngọt và nhẹ nhàng, đặc trưng của các cô gái miền Tây (tin tôi đi, nghe giọng con gái miền tây là anh em nghiện ngay, không thua gì hút cần đâu)
View attachment 80652
Một tấm ảnh so deep của cô bạn trader xinh đẹp

Giới thiệu một chút về Hòa nhé. Cô bạn của chúng ta đến từ miền sông nước quê hương của bánh pía. Chắc anh em cũng đoán ra là Sóc Trăng rồi đúng không. Từng có giải thưởng về ca hát ở Sóc Trăng, Hòa lên Sài Gòn với ý định học thanh nhạc và vào showbiz. Với ngoại hình sáng, khuôn mặt đẹp và đặc biệt là đôi mắt biết cười, tôi tin lựa chọn của Hòa có cơ sở để thành công. Hòa còn chưa tròn 20 tuổi nữa kìa. Tuy nhiên, cô bạn đã khiến tôi ngạc nhiên mấy lần. Ngạc nhiên đầu tiên là khi tôi nghe Hòa giới thiệu Hòa là trader (tại tôi cứ nghĩ trader thường phải là đực rựa cao to đen hôi). Ngạc nhiên thứ hai đó là Hòa đạt giải nhì vòng loại khu vực của Tradathlon Exness với cách đoạt giải khiến cho người ta không phải ngã mủ thán phục, mà là nằm lăn xuống đất mà phục mới đủ. Ngạc nhiên cuối cùng là Hòa chỉ mới biết trading có 1 năm thôi, và thậm chí còn không biết diễn đàn TraderViet là cái gì nữa (nghe đến đây hơi buồn, định đi về nhưng thấy Hòa dễ thương quá nên tôi đành nán lại). Hòa là học trò của anh Will tại Kang Academy. Anh Will là người sáng lập học viện trading này.

Hòa bắt đầu cuộc thi với tài khoản 1.000 usd mở mini account của Exness. Cuộc thi kéo dài 1 tháng mà chỉ trong có 1 tuần đầu tiên, Hòa đã vươn lên dẫn đầu với mức lợi nhuận 400%, tức là tài khoản đã lên xấp xỉ 5.000 usd. Với tốc độ lợi nhuận này, Hòa gần như chắc chắn đứng đầu vòng loại khu vực và được tham gia vào Tradathlon vòng chung kết tại Dubai vào đầu tháng 03/2019.

Nhưng nếu câu chuyện chỉ kết thúc như này thì ... cũng thường thôi. Lúc xuất thần, lắm trader làm được như này lắm.

Bước ngoặt kịch tích xuất hiện vào 1 buổi sáng sớm tháng 01/2019, khi Hòa đang ngủ say (một mình hay với ai thì tôi không rõ vì không nghe kể), thì GBPUSD dở chứng. Một cú flash crash nho nhỏ xảy ra làm thị trường rung lắc nhẹ. Không may là Hòa đang có nhiều lệnh với GBPUSD và kết quả là Hòa...cháy sạch 5.000 usd, theo đúng nghĩa của từ sạch, đó là tài khoản không còn đồng nào. Từ vị trí quán quân vòng loại vùng và chỉ còn 1 chút thời gian nữa là cuộc thi kết thúc, Hòa rơi xuống vị trí thứ 175, đội sổ cuộc thi. Xem như đi bụi.

Những tưởng "tàn một đời hoa" rồi, nhưng phép màu đã xảy ra. Và đó là nhờ một phần cơ chế của Exness.​

View attachment 80646
Phép màu nhờ cơ chế của Exness đã cho Hòa được một lần "làm lại cuộc đời trader"

Exness có chế độ rebate tự động và đòn bẩy vô cực tạo động lực cho cú "hồi sinh" cực sốc của Hòa. Sau khi 5000 usd bị cháy sach, Hòa được rebate lại 4 usd. Ngày hôm đó, Hòa bị stress và ngưng trade. Nhưng đến ngày hôm sau, nhớ lời thầy Will dặn rằng cứ trade tiếp, Hoài lại "xách laptop ra và trade". Anh em biết gì không, từ 4 usd, bằng đòn bẩy vô cực, tài khoản của Hòa nhích lên con số 185 usd chỉ trong ngày. Hai ngày sau, con số là 500 usd và đến khi kết thúc cuộc thi, tài khoản đạt mốc... 5.770 usd. Từ 4 usd trở thành 5.770 usd chỉ sau 10 ngày giao dịch. Hòa quay lại vị trí thứ nhất cuộc thi, và rồi kết thúc ở vị trí thứ nhì vòng loại khu vực.

Từ 4 usd lên gần 6.000 usd, mức lợi nhuận đâu đó tầm 145.000% là một con số kinh hoàng. Nếu so từ vốn gốc 1.000 usd, mức lợi nhuận tương ứng là khoảng 480%.

Nghe đến đoạn này, tôi như muốn té ghế. 1.000 usd lên 5.000 usd đã là quá ghê gớm rồi, đằng này lại còn cháy sạch và lên trở lại gần 6.000. Trong bối cảnh tâm lý suy sụp sau cú cháy tài khoản, liệu mấy ai có thần kinh thép để làm được điều này?​
Tôi hỏi Hòa về phương pháp trading, cô bạn xinh đẹp chỉ cười và nói "Em biết ít lắm. Thầy Will chỉ gì em làm đó, như một con robot ấy mà. Phương pháp này thầy dạy em trước đó, em mang ra áp dụng thôi. Không tin tức, không nghiên cứu thêm gì cả. Đến giờ em còn chẳng biết Nonfarm là gì". Thú thật là hồi giờ tôi mới gặp được 1 con robot trading đẹp như thế này. Một điểm đặc biệt nữa là Hòa gồng lời...cực giỏi, và đó là một trong những yếu tố quan trọng giúp Hòa thắng được giải.

Sau cùng, Hòa nói "Em nhận ra một điều là cái gì cũng có thể xảy ra ở thị trường Forex, nếu bạn có kiến thức tốt, kỷ luật tốt và sự kiên trì thì thành công chắc chắn sẽ đến với bạn! Fighting!".

Tôi kết thúc câu chuyện với Hòa và anh Will trong đêm Valentine với tâm trạng như "vừa xem 1 bộ film bom tấn" với cảnh nhân vật chính đầy sức mạnh nhưng bị 1 tên ác nhân sức còn mạnh hơn đánh bại, rồi người anh hùng rơi xuống hẻm núi, tập luyện bí kíp và quay lại báo thù thành công. Đúng là motip film Hollywood được thể hiện qua câu chuyện trading của Hòa.

Tôi biết anh em có nghi ngờ, và tôi cũng thú thật tôi nghi ngờ dữ lắm. Nào là chắc cô bạn này chơi chiêu, hoặc ai đó đứng sau lưng trade dùm, chứ nhìn Hòa như này mà trade sát số tôi chả tin. Anh Will nói với tôi rằng bên Exness khi kiểm tra trao giải cũng vậy. Họ tìm kiếm các chứng cứ xem có đánh chuyển giá, đánh chiêu trò, đánh hedge... gì không và đã loại 1 số trader có sử dụng chiêu trò trong cuộc thi, nhưng hoàn toàn không có bằng chứng nào chống lại Hòa. Cô bạn Sóc Trăng xinh đẹp của chúng ta đã chiến thắng đầy thuyết phục. Tôi đăng lên đây report từ tài khoản của Hòa cho anh em cùng soi (soi report, không phải soi Hòa nhé)

View attachment 80659
Giây phút "tử thần gọi tên" lần 1 khi Hòa bị stop out hàng loạt lệnh do cú flash crash sáng sớm ngày 02/01/2019 của GBPUSD

View attachment 80658
Report này vào thời điểm Hòa bắt đầu bị cháy account (chỗ SO) và nhận được rebate hoàn tiền gần 5 USD, rồi Hòa bắt đầu trade lên lại
View attachment 80657
Đây là report đoạn tăng tốc và về đích kỳ diệu của Hòa. Việc rút tiền thành công cho thấy broker đã chấp nhận sự hợp lệ của tài khoản

Exness có đăng 1 số bài viết về Hòa, tôi dẫn link qua đây cho anh em vào xem, kẻo nói tôi chém gió (bấm vào đây). Có cả video clip về Hòa luôn đây

Ngày 08/03 tới, cô bạn Hòa sẽ có mặt tại Dubai để chiến đấu cùng 11 đối thủ nữa tại vòng chung kết Tradathlon cùa Exness. Nghe Hòa kể là giải nhất sẽ được 1 siêu xe gì đó. Bạn hi vọng đạt được vị trí số 1 ấy. Tôi cầu chúc phép cô bạn Việt Nam xinh đẹp sẽ đạt được điều bạn ấy ước nguyện.

Tôi ghét phải kể những câu chuyện trading kiếm cả chục ngàn % lợi nhuận trong thời gian ngắn như thế này, vì tôi không muốn mọi người nghĩ trading là việc dễ kiếm tiền và rồi lao vào nó như con thiêu thân. Tuy nhiên, trường hợp của Hòa làm tôi cúi rạp người thán phục. Tôi hứa với anh Will và Hòa là sẽ viết 1 bài lên TraderViet, để cho cộng đồng thấy rằng ở đâu đó vẫn có người thành công với trading.

Câu chuyện về một bạn nữ theo đuổi nghệ thuật và thành công trong lĩnh vực trading mà 95% thất bại với thời gian học trading chỉ 1 năm, không nghiên cứu nhiều, không quan tâm tin tức, rồi trong cuộc thi đã cháy tài khoản nhưng lại hồi sinh kỳ diệu, tất cả khiến câu chuyện này nghe như chuyện ...cổ tích.

Câu chuyện của Hòa là một câu chuyện đáng đọc. Nó không xảy ra thường xuyên trên thị trường tài chính và chúng ta cũng đừng kỳ vọng quá nhiều vào việc nó xảy ra với bản thân mình. Tuy nhiên, trong cuộc sống, phép màu vẫn hay xảy ra mà. Phép màu đến với ai tin vào nó, chuẩn bị cho nó và quyết tâm có được nó.

Chúc anh em một cuối tuần đầy hứng khởi nhé !!!

À, sắp tới có thể TraderViet sẽ làm livestream để phỏng vấn Hòa, cộng thêm một chương trình Offline tại Sài Gòn cùng với Hòa, anh em có muốn tham gia không?

** Lưu ý comment vui vẻ thôi nhé anh em. Những comment không phù hợp sẽ được xóa bỏ **
1. Chia sẻ với các bạn 1 câu chuyện có thật về 1 ông bạn trader của mình bị cháy tài khoản về còn dưới 10$ và sau đó trong 1 buổi tối hôm sau kéo lên 1000$ (với mức đòn bẩy x100 lần chứ ko fai vô cực). Mình thắc mắc gặng hỏi thì hắn tiết lộ đêm hôm đó sàn fxcm bị lỗi chạy chậm hơn các sàn khác khoảng 1-2' và hắn chỉ liên tục lướt full margin 1 đêm là được chừng đó. Cho nên khi đọc câu chuyện này điều đầu tiên mình nghĩ đến là khả năng bạn này gặp tình huống lỗi sàn tương tự.
2. Trong trường hợp bạn này may mắn 1 cách thần kỳ thì mình đồng ý với bác Huy rằng nó không phải là 1 câu chuyện hay dành cho a e trader ngoại trừ yếu tố giải trí. Trong lĩnh vực có nhiều tính chất cờ bạc như fx thì những chiến thắng kiểu này nó còn tệ hơn cả thất bại vì những hệ quả sau những "thành công" kiểu này thường rất tai hại.

Dù sao thì cũng chúc em thành công trong cuộc thi tới ở Dubai

Chỉnh sửa lần cuối:
Bác có luận điểm nào chứng minh cái acc đó hay câu chuyện này là sai thì nên viết ra, còn cách bác viết thì hoàn toàn là những suy đoán không bằng chứng thôi bác ạ.

Khi nghe câu chuyện, tôi cũng yêu cầu phải đưa report và đợi exness đăng tin xác nhận thì tôi mới viết bác ơi. Còn chuyện khoe khoang ăn 1000% gì đó thì nghe đầy lỗ tai chán rồi.

Bài viết có là chiêu trò PR gì đó hay không thì thôi để 10k người đọc bài này người ta phán xét bác ạ.

Khổ lắm, bây giờ kể chuyện trading là phải cháy, cháy nhiều, mượn nợ, trốn nợ... anh em mới tin. Kể tý chuyện lời lỗ là có ngay ý kiến PR, làm trò. Tôi đã nghĩ trước kết cục này nên với viết 2 cái cảnh báo đầu bài.

Tóm lại, tôi nghe vậy, thấy bằng chứng vậy thì viết ra như vậy. Người tôi tiếp xúc là anh Will thì tôi tin anh ấy, thế thôi. Không phải ai kể chuyện cũng đáng để nghe và tin, và không phải chuyện gì nghe rồi, tin rồi tôi cũng viết xuống
mình có bảo là nó k thật đâu
vd như bài lá cải "Từ khi Nguyên soái lên đường, đã 3 ngày 3 đêm người dân không ngủ được vì nhớ Người" mình cũng có bảo là nó k thật đâu, vẫn có những người như thế thật, tỉ lệ nó là bn thôi
câu chuyện này cũng y như vậy vậy, mang đậm tính chất giải trí và sự kích thích để được quyền mộng mơ

Gớm. Mới dc có 1 lần mà đã pr ỏm tỏi quá , đây nè : http://gold24k.info/diendan/forums/kinh-nghiem-dau-tu.11/
đầy 1 đống luôn. Toàn real nhé. Toàn từ vài ngàn % đến chục ngàn % luôn.
Nhiều đến mức, Lãng k thèm post thêm nữa (có viết trên fb điều này !)
Để nói rằng, phong độ là nhất thời. Đẳng cấp là mãi mãi.
View attachment 80779
Bro ơi ! Sao toàn thấy show không à ! Mà đâu thấy chỉ cách trade tăng khủng khiếp như chủ đề của bro

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 129 Xem / 7 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 759 Xem / 37 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 232 Xem / 5 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,275 Xem / 84 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,171 Xem / 40 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 310 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên