Oh Sh*t ! Cá mập lại đột kích lúc nửa đêm! Bitcoin và Ether có thể đi đâu tiếp sau cú chí mạng này?

Oh Sh*t ! Cá mập lại đột kích lúc nửa đêm! Bitcoin và Ether có thể đi đâu tiếp sau cú chí mạng này?

tui đặt xrp 0.54 $... giá thấp nhất 0.540150 $. nhói tim lun..0.000150 $
E theo Ltc, đặt mua 94 (ban đầu đặt 95) vì thấy nó sẽ trong khoảng 93-95, mở đồ thị thấy nó 94, vô kiểm tra khớp lệnh, K Hề Khớp, nó quét 94.05. Đau dã man.
Kinh nghiệm cho các bác ít khi nào nó quét những số chẵn đẹp tâm lý lắm. Thường thì nó nhích lên 1 chút nếu quét xuống. Còn quét lên thì nhích xuống chút. Cái này mình bị nhìu rút kinh nghiệm r.

Ở cái vùng giá thấp thế này khi giá bật trở lại sẽ bật rất mạnh. Các bác có ngồi canh giá để vào lệnh thì cũng ko kịp trở tay đâu :D

Nên đặt stop loss trên các vùng kháng cự mạnh để vào lệnh khi giá đột ngột dc pump ở những thời điểm ko đoán dc. Chừng nào bản thân xác định dc mức giá vừa ý, thấy tự tin để vào lệnh rồi thì cancel stop loss đi, vào lại bằng limit buy hoặc limit long.

Có bác cho rằng stop loss dễ bị quét, thì mình nghĩ rằng stop loss dc đặt trên vùng kháng cự mạnh rồi, mún chạm tới nó phải tạo lực tăng rất mạnh, hao tiền tốn của để tạo ra cái lực tăng mạnh như vậy thì nó sẽ ko rớt lại trong tích tắc đâu, đủ thời gian để các bác nhận định lại thị trường để thoát lệnh khi cần thiết.
Với lại, khi đã quyết định vào lệnh cho dù có là trade margin hay spot, có dùng stop loss hay ko thì đều có tỷ lệ rủi ro phải chấp nhận cả, quan trọng là mình quản lý cái tỷ lệ này hợp lý chứ ko có cú vào lệnh nào mà ăn chắc cả.

Chiến lược của mình ở vùng giá thấp này là chỉ vào lệnh thì có nến tăng khủng xuất hiện chọc thủng dc các kháng cự mạnh, còn vào lệnh khi giá bật mà volum ko khủng, cho dù bật tại các vùng hỗ trợ mạnh cũng rất dễ dính trap.
Của nợ này rớt 60% giá trị kể từ T12/2017, đến tầm tháng 3, tháng 4/2018 kéo dc tí lực bắt đáy xong sideway dần, giờ về test lại đáy cũ thì tốt nhất là quên nó đi chứ ham hố làm gì.
Cứ hình dung hàng hot bỏng mắt 2017 tự dưng sale off 60%-số lượng có hạn, thiên hạ vồ lấy xong lại nhanh chóng nhè ra, đưa cho mình, "nghĩa khí" bảo:"anh ko ăn chênh, bán chú giá gốc" thì cứ dè chừng ôm bom, ôm shit đấy chứ chả phải ôm vàng, ôm bạc gì đâu.
1 nửa lượng bitch-coin trên thị trường nằm trong tay holders trên 1 năm, hội này có niềm tin khá vững chắc vào tương lai và tạm thời chưa ảnh hưởng đến biến động giá (giá nhảy nhót là do 1 nửa còn lại giao dịch thường xuyên mà thành). Nhưng cuộc đời chuyển xoay, chẳng biết lúc nào hội đó thấy cần phải đổi ra $ thay vì giữ 1 thứ càng lúc càng mất giá trị đâu, đến lúc ào ra bán thì có giời đỡ giá.

Của nợ này rớt 60% giá trị kể từ T12/2017, đến tầm tháng 3, tháng 4/2018 kéo dc tí lực bắt đáy xong sideway dần, giờ về test lại đáy cũ thì tốt nhất là quên nó đi chứ ham hố làm gì.
Cứ hình dung hàng hot bỏng mắt 2017 tự dưng sale off 60%-số lượng có hạn, thiên hạ vồ lấy xong lại nhanh chóng nhè ra, đưa cho mình, "nghĩa khí" bảo:"anh ko ăn chênh, bán chú giá gốc" thì cứ dè chừng ôm bom, ôm shit đấy chứ chả phải ôm vàng, ôm bạc gì đâu.
1 nửa lượng bitch-coin trên thị trường nằm trong tay holders trên 1 năm, hội này có niềm tin khá vững chắc vào tương lai và tạm thời chưa ảnh hưởng đến biến động giá (giá nhảy nhót là do 1 nửa còn lại giao dịch thường xuyên mà thành). Nhưng cuộc đời chuyển xoay, chẳng biết lúc nào hội đó thấy cần phải đổi ra $ thay vì giữ 1 thứ càng lúc càng mất giá trị đâu, đến lúc ào ra bán thì có giời đỡ giá.
2017 bitcoin lao thẳng lên 20k thì giờ nhìn lại ai cũng hỉu là do fomo. Giờ nó giảm dần lại về cái giá trị đáng với nó thì có j đâu lạ.
Bitcoin nó giảm thì chỉ có mấy holder lo thui, chứ mình là trader thì thị trường tăng hay giảm miễn là nó có xu hướng, thì mình trade thui, thắng dc thì giữ bao nhiu % bitcoin, bao nhiu % đổi ra $ thì tuỳ chiến lược của mỗi người.

Còn việc cuộc đời chuyển xoay, mấy hội j đó bác nói xả hết bitcoin nghỉ chơi thì ai mà bít dc khi nào bọn nó sẽ làm vậy, có thể ngay trong đợt giảm này là bọn nó xả hết nghỉ chơi, có thể 2-3 năm nữa bọn nó vẫn còn mún chơi tiếp thì sao ?
Nói về 1 tương lai càng xa xăm thì cơ sở để dự đoán càng ko chắc chắn, cơ sở hiện tại có thể dựa vào để nhận xét sức khoẻ của thị trường bitcoin là tin tức hằng ngày, tuỳ mỗi người đọc tin rồi cảm thấy thị trường còn sức sống tốt thì chơi tiếp, thấy nó yểu xìu rồi thì nên thủ sẵn kế hoạch thoát thân.
Mà lỡ thị trường có sập, ai thoát ko kịp lỗ sml, ai thoát kịp thì ôm 1 đống lời, đó là quy luật của cuộc chơi rồi, mình nghĩ ko chỉ riêng j bitcoin, thị trường nào cũng vậy thui, đã chọn nó để kiếm lời thì phải chấp nhận cái rủi ro đó.

cái con súc vật BTG mới gọi là max dame các bác ạ, tính từ đỉnh nó đi gần như 100% rồi :))

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,021 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 328 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,349 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 230 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 109 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 140 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên