Ông nội ơi, sắp hết bão chưa ông?

CryptoGhost

Active Member
40
89
Báo cáo cả nhà, em không rành về PTKT như các đại ca @DuongHuy @Thống... mà chỉ là chút tò mò sau 1 ngày gõ bàn phím bình thiên hạ không mệt mỏi từ chuồng vịt của mình.

Sáng nay, ngước lên từ bàn phím, đưa mắt nhìn qua khung cửa sổ rộng 24 inch, em có thấy hình ảnh ông nội của em như thế này:
2018-03-27 08.27.11.jpg

Theo như bác @DuongHuy hay phán thì ông nội có cuộc sống rất giản dị và nguyên tắc, rất chuẩn mực trong lối sống. Gặp Support là nội sẽ quay đầu, cả 10 năm nay nội vẫn vậy. Chỉ khi nào nội bị trái gió trở trời, hoặc làm việc quá sức thì nội mới bỏ qua mấy cái chuẩn như mực của nội.

Đợt này có lẽ nội cũng sẽ như vậy, 500 anh em còn gì để bán không?

Happy & Safe trading!
CryptoGhost

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
Chẳng thấy có lý do gì để lên:
1: Đang trend dump từ tuần trước.
2: Ko có thông tin phù hợp để đội pump xông pha thả FOMO, làm hàng.
3: Giá đang trong vùng giữa của giai đoạn sideway lớn, cá mập/tay to chúng nó ko thích vào quãng này nếu ko có gì đó hỗ trợ lùa gà ---> Đã sẵn đà dump thì thường dump tiếp.
----> Giống up để sấp trong 1 down trend thông thường hơn.
----> Xệ tiếp
(Bét cũng phải 7k3 chứ dc nhiu như hôm qua bèo quá :confused::confused::confused:)

Chỉnh sửa lần cuối:
Chẳng thấy có lý do gì để lên:
1: Đang trend dump từ tuần trước.
2: Ko có thông tin phù hợp để đội pump xông pha thả FOMO, làm hàng.
3: Giá đang trong vùng giữa của giai đoạn sideway lớn, cá mập/tay to chúng nó ko thích vào quãng này nếu ko có gì đó hỗ trợ lùa gà ---> Đã sẵn đà dump thì thường dump tiếp.
----> Giống up để sấp trong 1 down trend thông thường hơn.
----> Xệ tiếp
(Bét cũng phải 7k3 chứ dc nhiu như hôm qua bèo quá :confused::confused::confused:)
bác chuyên gia phán cũng sắp đúng rồi đó, lao dốc từ từ rồi , lên thì chậm chạp, rớt thì rớt thẳng đứng ! :(

mình nghĩ trade tiền ảo k phụ thuộc nhiều vào ptkt đc. Nó ảnh hưởng nhiều bởi tin và tâm lý nhà đầu tư, các mức kháng cự ở đây cũng do nhà đầu tư họ xác định bật nên lại bỏ vốn vào chứ thật sự để gọi là biến động tăng từ mức bật thì khó nói

mình nghĩ trade tiền ảo k phụ thuộc nhiều vào ptkt đc. Nó ảnh hưởng nhiều bởi tin và tâm lý nhà đầu tư, các mức kháng cự ở đây cũng do nhà đầu tư họ xác định bật nên lại bỏ vốn vào chứ thật sự để gọi là biến động tăng từ mức bật thì khó nói
Tin và tâm lý cuối cùng cũng biến thành hành động hoặc mua, hoặc bán, hoặc đứng ngoài thị trường của Trader. Cuối cùng là thành cung - cầu và thế hiện trên biểu đồ thôi bác. Đồng ý 1 số đồng tiền không thể phân tích bằng ptkt được vì các đồng tiền bị làm giá quá mức vì có lượng lưu thông thấp và big boy muốn pump muốn dump gì cũng được

Khả năng sàn sắp đổi chiều đó bạn xuống khoảng 7k3 - 7k6 bật lại rồi. AE chuẩn bị ôm nào :)

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 176 Xem / 8 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 96 Xem / 14 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,278 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 393 Xem / 24 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,932 Xem / 15 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên