Phải đầu tư vào gì khi bạn còn trẻ?

Pan

Active Member
1,613
5,723
Đầu tư luôn là vấn đề chúng ta bàn luận hàng ngày, đầu tư gì, đầu tư vào đâu, … Trên diễn đàn, mình biết có rất nhiều bạn trẻ đang tìm tòi học hỏi về đầu tư. Nhưng có một điều mà chúng ta quên mất là bên cạnh đầu tư tiền bạc vào nhiều lĩnh vực khác nhau thì ta phải đầu tư cho chính bản thân của mình nữa. Vậy ta nên đầu tư những gì cho bản thân, nhất là đối với những bạn trẻ vừa mới bước vào lĩnh vực này? Hãy tập trung vào 3 mảng sau đây.

1. Kiến thức của bạn – Kiến thức là sức mạnh, kiến thức là thứ quan trọng sẽ quyết định cuộc sống của bạn. Trong cuộc sống hiện tại, bạn có thể không học cao đẳng hay đại học nhưng bạn vẫn có thể làm giàu được nếu như bạn có kiến thức. Kiến thức không nhất thiết phải từ trường lớp mà ra, bạn có thể tự mình tìm tòi, học hỏi để giải đáp những câu hỏi mình cần câu trả lời trong lĩnh vực mà mình đang làm việc.

2. Mối quan hệ của bạn – Khi bạn đã lựa chọn một lĩnh vực nào đó để dấn thân vào thì lúc đó cũng là lúc bạn phải mở rộng mối quan hệ của mình một cách chuyên nghiệp. Những mối quan hệ không phải là dễ xây dựng, nhưng đối với những người trẻ thì sẽ có nhiều cơ hội để tiếp xúc với những người thành công trong lĩnh vực mà mình đang dấn thân vào. Có một sự thật là có rất nhiều người đi phỏng vấn và được nhận cũng nhờ vào những mối quan hệ của họ. Những mối quan hệ đó còn có thể giúp ích rất nhiều trong quá trình làm việc sau này như là thăng chức hay những cơ hội tốt khác. Xây dựng mối quan hệ vững chắc sẽ giúp bạn vững vàng bước đi trên con đường của mình hơn.

3. Kiến thức về tài chính cá nhân của bạn – Đây là điều mà có lẽ nhiều người bỏ qua nhất mà không nhận ra được tầm quan trọng của nó. Hãy tìm hiểu về tài chính cá nhân để bạn có một cuộc sống không lo lắng nhiều về tiền bạc. Bạn có thể đọc sách về tài chính cá nhân hay tìm hiểu online, sẽ không thiếu cách để bạn tiếp cận đâu.

Hy vọng bài viết giúp ích. Happy trading!

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
hồi còn trẻ ,có ai chọn đầu tư vào gái và rượu như mình ko ? :D

nghe người ta nói : cách nhanh nhất để thành tỉ phú là "cưới 1 người vợ tỉ phú". vì vậy thay vì chon các phương pháp phức tạp + vô cùng khốc liệt thì mình chọn các nhẹ nhàng hơn . đó là đi tán gái :p
tp:ăn cả chì lẫn chài :D
sl :sau 3 nốt nhạc :oops:

hồi còn trẻ ,có ai chọn đầu tư vào gái và rượu như mình ko ? :D

nghe người ta nói : cách nhanh nhất để thành tỉ phú là "cưới 1 người vợ tỉ phú". vì vậy thay vì chon các phương pháp phức tạp + vô cùng khốc liệt thì mình chọn các nhẹ nhàng hơn . đó là đi tán gái :p
tp:ăn cả chì lẫn chài :D
sl :sau 3 nốt nhạc :oops:
Em đầu tư vào gái thì được chứ rượu bia em không uống được :D.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,293 Xem / 86 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 308 Xem / 27 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 275 Xem / 16 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên