[Phần II] Vén bức màn bí ẩn về giao dịch forex - Mặt trời chân lý chói qua tim là đây!!

[Phần II] Vén bức màn bí ẩn về giao dịch forex - Mặt trời chân lý chói qua tim là đây!!

Le Hue Truong

Editor
Trial mod
7,217
32,341
Xin chào các bạn! Hôm trước mình đã vén một nửa bức màn bí mật của giao dịch forex rồi, hôm nay mình xin tiết lộ nốt nửa còn lại cho các anh em nhà mình nè! Cùng theo dõi và cho mình biết cảm nghĩ của các bạn bên dưới phần bình luận nhé!

Bí mật giao dịch số 6: Không có phần bù trong giao dịch

Không bao giờ có chuyện bạn có thể lấy giao dịch này bù cho một giao dịch khác. Bởi lẽ mỗi giao dịch là duy nhất! Ngày hôm qua đã ở lại quá khứ và không nên ám ảnh chúng trong giao dịch hiện tại. Điều tồn tại duy nhất trong cách giao dịch thành công và nhất quán đó chính là giao dịch bạn sắp thực hiện. Hãy cố gắng khiến nó hiệu quả nhất có thể và tạm quên quá khứ đi. Có thế thì bạn mới không bị cảm xúc điều khiển khi đưa quyết định trong giao dịch được!

Bí mật giao dịch số 7: Sự kiên trì và thái độ nghiêm túc sẽ giúp bạn vượt qua mọi thử thách

Bạn biết đấy, người ta thường nói "Lửa thử vàng, gian nan thử sức". Nếu bạn tin vào khả năng của bản thân, bạn chắc chắn sẽ làm được. Còn nếu chính bản thân bạn còn không tin bạn, thì hãy từ bỏ ngay đi! Không ai có thể ngăn cản hoặc đánh bại bạn ngoại trừ chính bạn. Điều đó là chân lý của cuộc sống, không chỉ trong giao dịch. Tuy nhiên, điều đó đặc biệt đúng trong các quy tắc giao dịch. Đừng bao giờ nghe lời bất cứ ai bảo rằng bạn không thể giao dịch thành công nhé!

Bí mật giao dịch số 8: Nếu không nhàm chán, thì có lẽ bạn KHÔNG PHẢI đang giao dịch

Hầu hết mọi người đều thích sự phấn khích và những điều thú vị. Tuy nhiên, thật đáng tiếc rằng giao dịch BỀN VỮNG đặc biệt nhàm chán. Một trong những cuộc chiến khó khăn nhất mà bạn sẽ phải đương đầu là chỉ được giao dịch mà không được cố gắng "sửa chữa nó" hay "cải thiện nó", hay thậm chí tệ hơn là trở nên mất kiên nhẫn và rồi để "tuột mất nó".

Bí mật giao dịch số 9: Có những ngày đối với bạn chỉ toàn là những ngày tồi tệ!

Mỗi vận động viên của bất kỳ môn thể thao nào trong bất kỳ độ tuổi nào đều có thể đối mặt với một ngày tồi tệ không vì lý do rõ ràng nào cả! Thậm chí những người có kỹ năng và sức mạnh thể chất nhất cũng không thể làm quen với những ngày đen tối như thế. Chúng ta không thể lý giải, phân tích nguyên do để có thể ngăn những ngày tồi tệ xảy ra. Dù họ biết chắc chắn nó sẽ xảy ra, nhưng họ vẫn có thể tìm cách để hạn chế chúng! Trong giao dịch cũng tương tự như vậy!

Để có thể vượt qua những ngày tồi tệ trong giao dịch, cách duy nhất là tuân thủ theo các quy tắc của bản thân. Chúng sẽ ra quyết định thay cho suy nghĩ, bản năng, cảm xúc và tất cả những nỗ lực của bạn, điều này đi ngược lại mọi thứ chúng ta từng được dạy trong cuộc sống. DỪNG LẠI! Hãy quay đầu ngay khi có dấu hiệu vi phạm BẤT KỲ quy tắc giao dịch nào nhé!

Nếu bạn đã từng mong muốn không đặt mức dừng lỗ vì tin chắc rằng thị trường sẽ biến động theo dự đoán của mình thì hãy DỪNG GIAO DỊCH VÀ KIẾM TRÒ KHÁC ĐỂ CHƠI đi! Nếu bạn đang mở lệnh mà không sử dụng bất kỳ lệnh dừng nào thì tốt hơn hết là đóng hết chúng ngay lập lức, kể cả có thua lỗ, rồi tắt máy tính luôn nhé! Nếu bạn cứ tiếp tục giao dịch như thế thì những ngày, những tuần làm việc vất vả sẽ đổ sông đổ biển trong vòng một nốt nhạc thôi.

Hãy học cách kìm chế sự kiêu ngạo và tự mãn của bản thân cho rằng mình đã từng giỏi như thế nào, chiến lược mình hiệu quả ra sao! Hãy học cách hạn chế thua lỗ! Và đừng quên tuân thủ theo các quy tắc giao dịch đã đặt ra nhé!

Nguồn: reddit.com

Đừng quên like, share và comment để ủng hộ mình nhiều hơn nữa nhé!! Nice day everyone ;););)

Giới thiệu sách Trading hay
Thấu hiểu Hành vi giá Thị trường Tài chính - Understanding Price Action

Là quyển sách hướng dẫn giao dịch Phương Pháp Price Action của Bob Volman, chỉ sử dụng duy nhất một đường MA và cấu trúc thị trường cùng hành vi giá để tìm kiếm lợi nhuận
Số 7.8.9 mình nghĩ sẽ cần trong bất kỳ cv kiếm tiền qua mạng nào.

Cám ơn bạn qua bài viết vừa khích lệ, vừa nhắc nhở anhem những điều bổ ích.

Số 7.8.9 mình nghĩ sẽ cần trong bất kỳ cv kiếm tiền qua mạng nào.

Cám ơn bạn qua bài viết vừa khích lệ, vừa nhắc nhở anhem những điều bổ ích.
Thanks bạn rất nhiều! Hãy comment bất kỳ cảm nghĩ gì của bạn trong những bài viết sau để mình có thể cải thiện chất lượng bài viết cho mọi người tốt hơn nhé!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,717 Xem / 99 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,524 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 388 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 403 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên