Phân tích Altcoin hàng ngày 29/12: Ethereum, Litecoin, IOTA, Moreno, Ripple, Dash, NEO, Bitcoin Cash

Phân tích Altcoin hàng ngày 29/12: Ethereum, Litecoin, IOTA, Moreno, Ripple, Dash, NEO, Bitcoin Cash

Thống

Active Member
1,920
8,374
Phân tích Ethereum H1

Sau khi giảm liên tục trong ngắn hạn, giờ đây phe bán ETH hoàn toàn bị vỡ trận. Cấu trúc tăng mới được xác lập trên biểu đồ này. Kịch bản mới cho cấu trúc mới sẽ là tăng giá. Nhưng hãy cẩn thận vùng 750 - có một vùng phòng thủ của phe bán tập trung tại đây.

Phân tích Litecoin H1

Cũng với cấu trúc vừa được hình thành. Khả năng cao là LTC sẽ đảo chiều, nên kì vọng của chúng ta là giá sau tăng nhẹ sẽ hồi về vùng 240 - 245, rồi tiếp tục tăng theo cấu trúc mới.

Phân tích IOTA H1

Chưa bàn đến ngắn hạn, nhìn xa hơn một chút, IOTA nhìn rất ư là chán, khi mà giá cứ bị ép ở vùng 3.0 - 4.0 mà không có lối thoát. Ngắn hạn, IOTA cũng vừa thay đổi cấu trúc từ giảm sang tăng, nếu cấu trúc này bền trên đồ thị IOTA thì có thể phe mua chỉ tiến được tối đa đến vùng 4.0.

Phân tích Monero H1

Anh em sinh đôi của IOTA - Monero, cũng với cấu tăng yếu ớt, cùng với sideway dài hạn. Kịch bản cho đồng coin này vẫn là tăng giá, nhưng hãy cẩn thận với những loại biểu đồ này, giá có thể cho thấy sức mạnh của sideway là đảo chiều bất cứ lúc nào.

Phân tích Ripple H1

Ripple luôn biết cách để lại dấu ấn, khi tăng trong xu thế giảm của hàng loạt coin. Với đà tăng, cũng như cấu trúc này, kịch bản của chúng ta cho Ripple sẽ là giá hồi về vùng 1.3 và tiếp tục theo xu hướng tăng.

Phân tích Dash H1

Cũng với cấu trúc tăng sau khi đảo chiều trong ngắn hạn thành công. Kì vọng mới cho Dash sẽ là tăng theo xu hướng.

Phân tích NEO H1

Cấu trúc tăng này của NEO không hề an toàn, bởi giá đã chạm phải vùng phòng thủ khá dày đặc và quyết liệt của phe bán. Đây có thể là một sự xung đột trong ngắn hạn giữa bò và gấu. Hên xui sẽ là kịch bản cho đồng coin này. (Đùa vui thế thôi, chứ xu hướng giá của NEO là không rõ ràng).

Phân tích Bitcoin Cash H1

Kịch bản cho BCH cũng không có gì mới. Vẫn là cấu trúc tăng, nên dĩ nhiên kì vọng tăng giá sẽ điều cân nhắc đầu tiên.

**Lưu ý: Những phân tích trên dựa theo quan điểm cá nhân người viết. Không phải lời khuyên đầu tư.

*Bạn vui lòng để lại câu trả lời khảo sát ở câu hỏi đầu bài nhé. Ý kiến của bạn sẽ góp phần nâng cao chất lượng bài phân tích hàng ngày. Cảm ơn bạn.

Xem thêm:

>> CEO của Ethereum lên tiếng cảnh báo về sự sụp đổ của Bitcoin - Liệu ngày tàn đã đến?

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách Giao Dịch Thực Chiến của Trader Chuyên Nghiệp

Bộ sách tổng hợp những phương pháp giao dịch hiệu quả cao của những Trader chuyên nghiệp
Chỉnh sửa lần cuối:
Cám ơn bài phân tích của anh.
Anh cho em hỏi hiện có sàn nào vừa FX vừa trade coin không ạ?

Thanks bác Thống
Bác cho em hỏi chút:
1. Xác định đâu là vùng cản?
2. Ví dụ ETH, sao vùng 740 ko được gọi là vùng cản (biểu đồ)

Thanks bác Thống
Bác cho em hỏi chút:
1. Xác định đâu là vùng cản?
2. Ví dụ ETH, sao vùng 740 ko được gọi là vùng cản (biểu đồ)
View attachment 31519
Câu hỏi của bác thật sự rất hay.

1. Giá bị cản (bật lại trở lại) nhiều lần (ít nhất 2 lần) tại một vùng giá trong quá khứ, chúng ta có thể cân nhắc đó là vùng cản.

2. 740 chính là ''Vùng'' 750. Vì sao mình dùng 750 ko phải 740, bởi vì đó vùng. Tại mỗi vùng giá sẽ tập trung những buyer/seller phòng thủ, Họ sẽ ko phòng thủ tại 1 mức duy nhất, nên giá có thể chạm và bật từ 736, 739, 740, 748,750, 758... không ai biết chính xác được, nên mình ko vẽ cản trên chart bằng đường thẳng mà luôn là hình chữ nhật dài.

Con ripple hơi dị, cả thị trường đỏ vẫn một mình nó xanh. Tưởng nó hết đà tăng, đẩy đi giờ lại tiếc. Hic

E là newbie cho e hỏi, biểu đồ này là biểu đồ chung, riêng từng sàn thì chắc đâu áp dụng đc phải ko

Câu hỏi của bác thật sự rất hay.

1. Giá bị cản (bật lại trở lại) nhiều lần (ít nhất 2 lần) tại một vùng giá trong quá khứ, chúng ta có thể cân nhắc đó là vùng cản.

2. 740 chính là ''Vùng'' 750. Vì sao mình dùng 750 ko phải 740, bởi vì đó vùng. Tại mỗi vùng giá sẽ tập trung những buyer/seller phòng thủ, Họ sẽ ko phòng thủ tại 1 mức duy nhất, nên giá có thể chạm và bật từ 736, 739, 740, 748,750, 758... không ai biết chính xác được, nên mình ko vẽ cản trên chart bằng đường thẳng mà luôn là hình chữ nhật dài.
Cảm ơn bác nhiều.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 397 Xem / 37 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,402 Xem / 86 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 600 Xem / 46 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên