Phân tích Altcoin hàng ngày 30/12: Ethereum, Litecoin, IOTA, Ripple

Thống

Active Member
1,920
8,374
Phân tích biểu đồ Ethereum H1

Sẽ có một chút nhầm lẫn ở biểu đồ ETH H1 này, trông sẽ giống như đây là cấu trúc tăng. Nhưng thật sự cấu trúc giảm đã hình thành trên ETH rồi. Phe bán và mua đều đang quyết liệt cạnh tranh giành giật địa bàn của nhau. Nhưng với cấu trúc giảm mới, dĩ nhiên, chúng ta nên thiên vị cho phe bán với kì vọng giảm.

Phân tích biểu đồ Ethereum H4

ETH H4 đang báo hiệu sắp kết thúc giai đoạn sideway. Giá đang bị dồn về cuối đường, sẽ không có kịch bản nào với vùng sideway này cả. Đứng ngoài thị trường quan sát hướng đi mới sau sideway sẽ là giải pháp an toàn nhất.

Phân tích biểu đồ Litecoin H1

Đáy mới xuất hiện, kèm theo cấu trúc giảm. Kịch bản rõ ràng cho LTC H1 sẽ giảm giá.

Phân tích biểu đồ Litecoin H4

Cấu trúc giảm khá rõ ràng, vùng demand cũng thất thủ. Kịch bản dĩ nhiên sẽ là giảm theo xu hướng trên LTC H4 rồi.

Phân tích biểu đồ IOTA H1

IOTA H1 cũng kịp tạo cấu trúc giảm, nên kịch bản hấp dẫn có thể xảy ra nhất là giá sẽ hồi lên vùng 3.45 rồi té xuống trở lại vùng demand 3.2. Còn có phá được 3.2 hay không thì phải đợi đến thời điểm đó mới xác định.

Phân tích biểu đồ IOTA H4

IOTA H4 cho thấy xu hướng không rõ ràng. Bởi vì đây là thời khắc quyết định giá có breakout hay không. Tốt nhất nên đợi tiếp xem hành động thật sự của IOTA.

Phân tích biểu đồ Ripple H1

Lực hồi khá dữ dằn, nhưng với cái momentum cũng như cấu trúc tăng bá đạo này, thì khó mà không đưa ra kì vọng tăng giá từ vùng 2.0. Tất nhiên, tăng là một chuyện còn vượt nổi đỉnh cũ hay không là chuyện khác, nên hãy cẩn thận.

Phân tích biểu đồ Ripple H4

Ripple H4 cho thấy một tín hiệu nguy hiểm. Cấu trúc tăng dữ dội không cần bàn, nhưng mô hình nến với thân nhỏ dần là tín hiệu cho sự đảo chiều. Sự xung đột này sẽ rất nguy hiểm cho bất cứ giao dịch nào, hãy đợi xem liệu đảo chiều có xảy ra hay Ripple vẫn giữ được phong độ tăng phi mã.

**Lưu ý: Những phân tích trên dựa theo quan điểm cá nhân người viết. Không phải lời khuyên đầu tư.

*Hãy chia sẻ suy nghĩ của bạn bằng cách để lại lời bình nhé.

Happy trading.

Xem thêm:

>> USDT là một quả bom mới có nguy cơ lừa đảo của thị trường crypto thế giới?

Đính kèm

24.1 KB · Xem: 2
    29.6 KB · Xem: 1
    21.5 KB · Xem: 0
    24.9 KB · Xem: 0
    30.8 KB · Xem: 0
    26 KB · Xem: 0
    21.8 KB · Xem: 1
    23.7 KB · Xem: 0

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
Chỉnh sửa lần cuối:
Tui thấy XRP 4h kiểu đó chắc sắp rớt á, phe margin chắc chuẩn bị ăn pin bar!!!

Bác Thống cho em hỏi chút:
1. Khi xác định target của coin đang tăng (đã phá đỉnh cũ và chưa xác lập đỉnh mới) thì xác định trong khung thời gian nào?
2. Khi xác định taret thì dùng Fibo Retracement hay Extension
Cảm ơn Bác

Bác Thống cho em hỏi chút:
1. Khi xác định target của coin đang tăng (đã phá đỉnh cũ và chưa xác lập đỉnh mới) thì xác định trong khung thời gian nào?
2. Khi xác định taret thì dùng Fibo Retracement hay Extension
Cảm ơn Bác
Bác muốn nói đến target là mức giá mục tiêu để TP phải không?

- Mình thường xác định target bằng 2 phương pháp, dựa vào các vùng cản tìm năng (supply- demand) và phân tích từng nến riêng lẻ. Mình không cố định mức chốt lời, chỉ linh động dời lệnh cắt lỗ (gần giống trailing stop) để vừa an toàn vừa kéo dài được khoản lời nếu xuất hiện trend tốt.

- Khung thời gian, mình nghĩ, trade khung nào xác định target tại khung đó cho đơn giản hề hề. Mình cũng không dùng Fibo bác ạ.

Hi vọng câu trả lời hữu ích với bác.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bác muốn nói đến target là mức giá mục tiêu để TP phải không?

- Mình thường xác định target bằng 2 phương pháp, dựa vào các vùng cản tìm năng (supply-demand) và phân tích từng nến riêng lẻ. Mình không cố định mức chốt lời, chỉ linh động dời lệnh cắt lỗ (gần giống trailing stop) để vừa an toàn vừa kéo dài được khoản lời nếu xuất hiện trend tốt.

- Khung thời gian, mình nghĩ, trade khung nào xác định target tại khung đó cho đơn giản hề hề. Mình cũng không dùng Fibo bác ạ.

Hi vọng câu trả lời hữu ích với bác.
Ý của em hỏi Bác là những coin đã vượt đỉnh cũ và xác lập đỉnh mới. Vậy phải có dự đoán xem đỉnh tiếp theo sẽ ở đâu? Ví dụ bây giờ XRP có đỉnh cao nhất là 1.24 và nó đang đi đến 1.25 vậy xác định target (TP) như thế nào? Phải có điểm chốt lời chứ, chẳng nhẽ chốt lời theo cảm tính
Cảm ơn bác

Ý của em hỏi Bác là những coin đã vượt đỉnh cũ và xác lập đỉnh mới. Vậy phải có dự đoán xem đỉnh tiếp theo sẽ ở đâu? Ví dụ bây giờ XRP có đỉnh cao nhất là 1.24 và nó đang đi đến 1.25 vậy xác định target (TP) như thế nào? Phải có điểm chốt lời chứ, chẳng nhẽ chốt lời theo cảm tính
Cảm ơn bác

giá luôn có những con sóng hồi, ngay sau khi giá tạo đỉnh mới tai1c xác nhận cấu trúc, mình đợi giá tạo sóng hồi và entry tại đáy của sóng hồi (dùng phân tích từng nến để bắt entry), Mình không chọn điểm TP, mình luôn dời SL lên trên, giá chạy chạy lên cao mình cứ thế đẩy SL lên cao theo. Khi nào giá quay đầu chạm SL thì mình coi như close lệnh. Phương pháp của mình gần giống lệnh trailing stop. Mình không bắt điểm TP.

giá luôn có những con sóng hồi, ngay sau khi giá tạo đỉnh mới tai1c xác nhận cấu trúc, mình đợi giá tạo sóng hồi và entry tại đáy của sóng hồi (dùng phân tích từng nến để bắt entry), Mình không chọn điểm TP, mình luôn dời SL lên trên, giá chạy chạy lên cao mình cứ thế đẩy SL lên cao theo. Khi nào giá quay đầu chạm SL thì mình coi như close lệnh. Phương pháp của mình gần giống lệnh trailing stop. Mình không bắt điểm TP.
Rất cảm ơn bác đã chia sẻ

Bác Thống có thể chia sẻ cho em chút tài liệu về trailing stop được không? Cảm ơn bác trước nhé

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 200 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 83 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 475 Xem / 38 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,560 Xem / 19 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 449 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên