Phân tích biểu đồ một số Altcoin - Ngày 06/12/2017

Thống

Active Member
1,920
8,374
Phân tích biểu đồ Ethereum H1

Hôm qua ETH đã đi đúng với kì vọng ngắn hạn, giá đã chạm vùng B. Nhưng có vẻ B là vùng đầy những Buyer phòng thủ. Chúng ta sẽ tiếp tục kỳ vọng giá vượt B và đập sập đáy cũ (đường nét đứt - vùng giá 450.0) để tạo cấu trúc giảm giá mới. Nên lưu ý chỉ khi giá vượt thành công đáy cũ, mới có thể chắc chắn tín hiệu bán.

Phân tích biểu đồ Litecoin H1

Kỳ vọng giá tiến đến C hôm qua của chúng ta vẫn chưa xảy ra, tuy nhiên đội bán liên tục áp lực lên vùng B. Chúng ta kỳ vọng nếu phá vỡ thành công vùng B, giá sẽ tiến đến vùng C và đáy cũ.

Phân tích biểu đồ IOTA H1

IOTA đã đi quá lố so với kỳ vọng tăng hôm qua. IOTA lại quay trở về cấu trúc tăng giá như thường lệ, lần này chúng ta kỳ vọng giá sẽ tạo pullback xuống, trở thành đáy cao hơn và bật tăng theo xu hướng trở lại.

Phân tích biểu đồ Monero H1

Monero đã đi theo trường hợp thứ nhất của ngày hôm qua, test tại suppy cũ và bật mạnh, sau đấy đi theo xu hướng tăng rất tích cực. Chúng ta kỳ vọng Monero sẽ hồi giá lại và sau đấy cũng như IOTA tiếp tục xu hướng tăng.

**Lưu ý: Những phân tích này dựa trên quan điểm cá nhân người viết. Không phải lời khuyên đầu tư.

*Nếu bạn muốn phân tích đồng Altcoin nào, hãy để lại bình luận. Mình sẽ phân tích nhanh nhất có thể. (Mình có thể sẽ không phân tích những đồng có xu hướng giá không rõ ràng như Dash).

Happy Trading.

Xem thêm:

>> Mình tin vào Ethereum, không phải Bitcoin. Tại sao?

>> Cập nhật thị trường cryptocurrency - Quá nhiều cơ hội để bỏ lỡ

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Với Phân Tích Liên Thị Trường

Quyển sách cung cấp cách thức giao dịch như các tổ chức tài chính chuyên nghiệp, thông qua việc khám phá bức tranh chung, những tác động trong sự kết nối tổng thể thị trường
Chỉnh sửa lần cuối:
Bạn làm ơn phân tích giúp mình Firstcoin được không?
Mình thấy cũng nhiều người bắt đầu quan tâm con này.

Cám ơn, mình đang hold IOTA, lướt khá mượt vì cứ đụng đầu BB trên lại xuống tí rồi lại dội lên. ^^ cute vãi
nhưng ko đùa với lửa đc. luôn luôn stop loss!

Đồng này mình không tìm thấy chart trên Tradingview. Nên mình buộc dùng data chart từ nguồn khác. Đây là nguồn mình chọn. Nếu bạn có nguồn khác, hãy cung cấp cho mình.

Nhìn chung, giá đã rơi vào sideway, với supply là vùng trên $18 và demand là vùng dưới $14. Giá đang giao dịch xung quanh mức $16. Chúng ta kỳ vọng trong ngắn hạn giá sẽ về vùng $14. Tuy nhiên nếu nhìn xa hơn, ở góc nhìn dài hạn, đồng này đang có cấu trúc giá tăng với đỉnh cao đâm qua vùng supply, kỳ vọng dài hạn đội mua sẽ gây sức ép phá vỡ supply. Hi vọng bài phân tích sẽ gỡ rối giúp bạn.

Những coin đó khó áp dụng ptkt lắm bác ơi, với lại bác chỉ nên tập trung vào những coin top thôi nhé, những coin hạng càng thấp thì khó tin tưởng lắm!

Những coin đó khó áp dụng ptkt lắm bác ơi, với lại bác chỉ nên tập trung vào những coin top thôi nhé, những coin hạng càng thấp thì khó tin tưởng lắm!
Như lời bác @Pan, các bác hạn chế những coin như vậy nhé, xác suất phân tích thành công với ptkt không cao bằng những coin top.

Cám ơn, mình đang hold IOTA, lướt khá mượt vì cứ đụng đầu BB trên lại xuống tí rồi lại dội lên. ^^ cute vãi
nhưng ko đùa với lửa đc. luôn luôn stop loss!
Mình muốn mua bán IOTA thì vào đâu là uy tín nhất, dễ dàng và nhanh nhất? bạn hướng dẫn giúp mình nhé.
Bạn đang giao dịch IOTA giống như FX đúng không?

Mình muốn mua bán IOTA thì vào đâu là uy tín nhất, dễ dàng và nhanh nhất? bạn hướng dẫn giúp mình nhé.
Bạn đang giao dịch IOTA giống như FX đúng không?
IOTA 80% giao dịch trên sàn bitfinex bạn nhé. mình chơi theo ptkt là chính, còn khi nào có tin hay ho như vụ IOTA bắt tay với Microsoft thì all-in vô thôi. ^^.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 59 Xem / 3 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 415 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,792 Xem / 99 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,533 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 397 Xem / 29 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên