Phân tích biểu đồ theo yêu cầu anh em

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,166
153,348
Hôm nay tôi xin được mở 1 mục mới để hỗ trợ anh em TraderViet, đặc biệt là các anh em newbie trader, còn ít kiến thức và kinh nghiệm phân tích kỹ thuật. Mục này có tên gọi PHÂN TÍCH KỸ THUẬT THEO YÊU CẦU

Trong mục này, tôi sẽ cố gắng đáp ứng phân tích bất cứ cặp tiền forex hoặc sản phẩm nào mà các anh em yêu cầu (cố gắng thôi nhé, chứ không phải sẽ phân tích hết). Anh em đưa ra yêu cầu phải bao gồm các yếu tố cụ thể như sau
  1. Tên sản phẩm cụ thể (ví dụ xauusd, eurjpy hay gbpusd)
  2. Khung thời gian phân tích cụ thể (H1, H4 hay M15...)
Lưu ý không nói chung chung kiểu phân tích con này trong ngắn hạn, trung hạn...

Tôi ví dụ 1 yêu cầu

"Anh @DuongHuy đẹp trai bụng 8 múi ơi, có thể giúp em phân tích con USDVND khung thời gian ngày được không? Em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ 2 lượng vàng SJC cho anh".

Đại khái yêu cầu như vậy đó nhé

Ngoài tôi ra thì anh em nào có khả năng phân tích cứ vào đây giúp đồng đội chúng ta. Đó là cách chúng ta giúp chính bản thân mình và giúp người khác, đồng thời cũng xây dựng uy tín của chúng ta trong cộng đồng TraderViet. Có uy tín rồi thì anh em tha hồ lùa gà lùa vịt lùa trâu bò gì đó như anh em muốn (tôi nghĩ hơi khó lùa vì cái cộng đồng TraderViet này toàn là quỷ không hà)

Đề nghị chú @Hà Trí Quyền đẹp trai nhiệt tình vào đây hỗ trợ anh em nhé

Lưu ý anh em là mục này có thể vào nhanh từ trang chủ diễn đàn, thông qua mục Chủ Đề Nổi Bật nhé

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Xin phép mở hàng bác chủ thớt

"Anh @DuongHuy đẹp trai bụng 8 múi ơi, có thể giúp em phân tích con AUDJPY khung thời gian 4 giờ được không? Em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ 2 lượng vàng SJC cho anh".

Em copy đoạn hướng dẫn của bác, chỉ thay đổi tên cặp tiền và khung thời gian thôi. Bác giải quyết giúp em nhé

Hôm nay tôi xin được mở 1 mục mới để hỗ trợ anh em TraderViet, đặc biệt là các anh em newbie trader, còn ít kiến thức và kinh nghiệm phân tích kỹ thuật. Mục này có tên gọi PHÂN TÍCH KỸ THUẬT THEO YÊU CẦU

Trong mục này, tôi sẽ cố gắng đáp ứng phân tích bất cứ cặp tiền forex hoặc sản phẩm nào mà các anh em yêu cầu (cố gắng thôi nhé, chứ không phải sẽ phân tích hết). Anh em đưa ra yêu cầu phải bao gồm các yếu tố cụ thể như sau
  1. Tên sản phẩm cụ thể (ví dụ xauusd, eurjpy hay gbpusd)
  2. Khung thời gian phân tích cụ thể (H1, H4 hay M15...)
Lưu ý không nói chung chung kiểu phân tích con này trong ngắn hạn, trung hạn...

Tôi ví dụ 1 yêu cầu

"Anh @DuongHuy đẹp trai bụng 8 múi ơi, có thể giúp em phân tích con USDVND khung thời gian ngày được không? Em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ 2 lượng vàng SJC cho anh".

Đại khái yêu cầu như vậy đó nhé

Ngoài tôi ra thì anh em nào có khả năng phân tích cứ vào đây giúp đồng đội chúng ta. Đó là cách chúng ta giúp chính bản thân mình và giúp người khác, đồng thời cũng xây dựng uy tín của chúng ta trong cộng đồng TraderViet. Có uy tín rồi thì anh em tha hồ lùa gà lùa vịt lùa trâu bò gì đó như anh em muốn (tôi nghĩ hơi khó lùa vì cái cộng đồng TraderViet này toàn là quỷ không hà)

Đề nghị chú @Hà Trí Quyền đẹp trai nhiệt tình vào đây hỗ trợ anh em nhé

Ok. Anh em nào mở hàng đi nào
"Anh @DuongHuy xấu trai bụng to ngực lép ơi, có thể giúp em phân tích con gold khung thời gian H1 được không? Em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ ly cafe cho anh sau khi đánh sập sàn forex".

Bác chơi con AUDJPY này hơi gấu đó. Nó là 1 trong số mấy con cross biến động khá mạnh.

Biểu đồ 4 giờ đây
  • Xu hướng AUDJPY ==> tăng
  • Giải pháp ==> đợi mua
  • Vùng mua : quanh 87.50 - 60
  • Nguyên nhân mua : kết hợp vùng ppz và đường xu hướng tăng
Hi vọng vừa ý bác

"Anh @DuongHuy xấu trai bụng to ngực lép ơi, có thể giúp em phân tích con gold khung thời gian H1 được không? Em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ ly cafe cho anh sau khi đánh sập sàn forex".
Phạt bác 3 ly. Gold tôi đã phân tích sáng rồi.
Mà sao bác biết chính xác tôi bụng to ngực lép thế?

e xin phép mở hàng. nhờ các bác phân tích giúp cặp usd/chf theo ngày, e cám ơn

USDCHF đang trong xu hướng giảm, có 1 cái kênh giá giảm hiện tại.
Hiện nay nó gần đáy cũ rồi nên bán ra tiếp không hay. Tốt nhất đợi hồi lại
Vùng bán quanh 0.9600 - 20 là tạm đẹp. Vùng này kết hợp (1) vùng ppz, (2) vùng cạnh trên kênh giá giảm, (3) vùng số tròn 9600

thế để tôi ban nick bác. Biết tôi xấu mà còn đi rêu rao là làm hỏng hình ảnh của tôi
Tôi có nói rêu rao bác xấu đâu:rolleyes: Bác Thi nói đấy chứ. Chỉ là gợi ý lại để bác nhở lại kỉ niệm đẹp đêm đó của bác với Bác Thi thôi mà :p
Thật ngưỡng mộ 2 người, Ôi tình yêu thật đẹp, đúng là không phân biệt tuổi tác, giới tính , sắc tộc.
Tình yêu thật là tuyệt vời !!!!!

Bác Huy đẹp trai phân tích giúp em cặp ETH/USDT, H4 với, xin cảm ơn bác nhiều nhiều ạ :)

Em ké vào phân tích cùng đồng đội được không bác @Dương Huy nói chung ty nghề yếu nên cũng mong qua mục này để học hỏi anh em luôn

"Anh @DuongHuy đẹp trai bụng 69 múi ơi, có thể giúp em phân tích con Ngọc Trinh/DuongHuy tạm gọi là NTRDHU trên khoảng thời gian 23pm -> 5am daily được không? Em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ 1kg cam,2kg quýt,3kg mít,4kg mông cho anh".

Em ké vào phân tích cùng đồng đội được không bác @Dương Huy nói chung ty nghề yếu nên cũng mong qua mục này để học hỏi anh em luôn
Đó là mục đích của mục này đây bác. Mình tự phân tích và chia sẻ với anh em thì xem như mình vừa học mà vừa giúp anh em học chung luôn.

Hi bác Huy có thể phân tích dùm em cặp LTC/BTC với. Thanks bác nhiều Khung 4h nha bác.

LTCBTC nó vừa phá gãy vùng sideway nên có thể sẽ còn giảm tiếp. Mô hình giảm của nó là mô hình harmonic bearish pattern 5-0, cộng thêm cạnh trên của kênh giá giảm nữa. Bác cứ me nó retest vùng đó mà short nhé. Nice shoot bro!

Bác chơi con AUDJPY này hơi gấu đó. Nó là 1 trong số mấy con cross biến động khá mạnh.

View attachment 17521
Biểu đồ 4 giờ đây
  • Giải pháp ==> đợi mua
Hi vọng vừa ý bác

View attachment 17521
Biểu đồ 4 giờ đây
  • Giải pháp ==> đợi mua
Hi vọng vừa ý bác
Sáng nay thằng Debelle nói cái giống gì đó mà làm AUD sập 1 phát 60-70 pips. Anh em có thể giải thích hoàn chỉnh nội dung bài phát biểu đó ko. Rồi sau đó thằng Bullock nói xàm gì vậy mà khiến AUD vẫn cứ trơ trơ. Thanks mọi người

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 323 Xem / 28 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 301 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,397 Xem / 89 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên