Phân tích biểu đồ theo yêu cầu anh em

"Anh @DuongHuy đẹp trai bụng 8 múi ơi, có thể giúp em phân tích con EUR/GBP khung thời gian D1 được không? Em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ 2 lượng vàng SJC cho anh".

"Anh @DuongHuy đẹp trai bụng 8 múi ơi, có thể giúp em phân tích con EUR/GBP khung thời gian D1 được không? Em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ 2 lượng vàng SJC cho anh".

Con này đang trong xu hướng tăng. Có 1 kênh giá tăng vừa hình thành. Nến tăng hôm qua khá mạnh. Kèo mua như trong hình

Về phân tích cơ bản thì đang khá tốt cho EUR và xấu cho GBP. Vì vậy hướng tăng cho EURGBP càng rõ nét hơn.

Nhìn chung con này chỉ hướng mua trung hạn là chuẩn cả về phân tích cơ bản lẫn phân tích kỹ thuật

View attachment 17595
Con này đang trong xu hướng tăng. Có 1 kênh giá tăng vừa hình thành. Nến tăng hôm qua khá mạnh. Kèo mua như trong hình

Về phân tích cơ bản thì đang khá tốt cho EUR và xấu cho GBP. Vì vậy hướng tăng cho EURGBP càng rõ nét hơn.

Nhìn chung con này chỉ hướng mua trung hạn là chuẩn cả về phân tích cơ bản lẫn phân tích kỹ thuật
cảm ơn admin đẹp trai, khoai to nhé, khuyến mãi thêm cho a 2 chai neptune nữa :p:p

Anh @DuongHuy 3D phân tích giúp em con AUDUSD chat 1h được không? Em xin chân thành và cảm ơn :D
Xin phép bác @Dương Huy trả lời thay bác @Trung Xperia để bác tham khảo nếu có gì sai anh,em bổ sung.Trên D1 nến xác nhận xuống sau một cây nến DOji và đồng thời bao trùm cây nến giảm trước đó,tuy nhiên đang xu hướng lên nên về phần em thiên về bán ngắn hạn vì H4 vừa lủng SMA 12 và đồng thời trên h1 cũng xu hướng bán ngắn hạn

Anh @DuongHuy 3D phân tích giúp em con AUDUSD chat 1h được không? Em xin chân thành và cảm ơn :D
AUDUSD đang có 1 xu hướng tăng khá khủng trên khung thời gian này. Xu hướng này gần đây đang điều chỉnh giảm trở lại. Mô hình giá giảm có thể đang hình thành là mô hình 3 đỉnh thấp dần. Đợi nó breakout nhẹ xuống dưới vùng hỗ trợ hiện tại thì có thể bán chơi thuận hướng giảm, trong khi đợi mua chính là ở đáy bên dưới, kết hợp giữa vùng hỗ trợ và đáy kênh giá giảm

Xin phép bác @Dương Huy trả lời thay bác @Trung Xperia để bác tham khảo nếu có gì sai anh,em bổ sung.Trên D1 nến xác nhận xuống sau một cây nến DOji và đồng thời bao trùm cây nến giảm trước đó,tuy nhiên đang xu hướng lên nên về phần em thiên về bán ngắn hạn vì H4 vừa lủng SMA 12 và đồng thời trên h1 cũng xu hướng bán ngắn hạn View attachment 17663 View attachment 17664
Phép tắc gì bác. Room chung của anh em mà. Bác trả lời được thì tôi với anh em càng mừng vì có thêm người chia sẻ

AUDJPY hiện tại cặp này đang trend tăng nhưng tuần vừa rồi là một cây nến shooting star trên W nên tuàn này mình thiên về xu hướng sell .

Trong nến ngày thì cũng đang xu hướng điều chỉnh và về gần chạm hỗ trợ tuần cũng như chạm vào sma 12 và tiến gần đường trend vì thế mình thiên về xu hướng lên ngày hôm nay để tesl lại 50% cây nến tuần trước đó.

Trên h4 hiệ tại cây nến đã đóng là cây Búa ngược đợi cây nến H4 này đóng nếu cây nến Hammer nữa thì có thể buy ngắn hạn

Đính kèm

41.7 KB · Xem: 4
Chỉnh sửa lần cuối:
Xem giúp GJ, GU trên khung h4 nhé. Tks
GU thì chiều bác xem bài phân tích H1 nó cũng hơi giông giống nhé. Tôi làm cái GJ H4

Con GBPJPY này vừa gãy mô hình 2 đỉnh - double top. Hiện nó đang đụng 1 vùng ppz hỗ trợ bên dưới nên có thể bật lên chút. Canh bán nó ngay vùng retest đường cổ - neckline - quanh 145.25-45 nhé.

Anh @DuongHuy đẹp trai bụng 8 múi ơi, có thể giúp em phân tích con USDJPY khung thời gian H1 và H4 được không? Em xin chân thành cảm ơn anh".
Làm con UJ 4H thôi nhé bác.

Xu hướng giảm là rõ, biểu hiện ở đỉnh thấp dần đáy thấp gần. Kênh giá giảm cũng đã hình thành
Xu hướng giảm ==> bán xuống
Vùng bán quanh vùng đáy cũ tạo kháng cự + cạnh trên kênh giá giảm

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,497 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 345 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 871 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 269 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 393 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 140 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,758 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên