Phân tích biểu đồ theo yêu cầu anh em

Hôm nay tôi xin được mở 1 mục mới để hỗ trợ anh em TraderViet, đặc biệt là các anh em newbie trader, còn ít kiến thức và kinh nghiệm phân tích kỹ thuật. Mục này có tên gọi PHÂN TÍCH KỸ THUẬT THEO YÊU CẦU

Trong mục này, tôi sẽ cố gắng đáp ứng phân tích bất cứ cặp tiền forex hoặc sản phẩm nào mà các anh em yêu cầu (cố gắng thôi nhé, chứ không phải sẽ phân tích hết). Anh em đưa ra yêu cầu phải bao gồm các yếu tố cụ thể như sau
  1. Tên sản phẩm cụ thể (ví dụ xauusd, eurjpy hay gbpusd)
  2. Khung thời gian phân tích cụ thể (H1, H4 hay M15...)
Lưu ý không nói chung chung kiểu phân tích con này trong ngắn hạn, trung hạn...

Tôi ví dụ 1 yêu cầu

"Anh @DuongHuy đẹp trai bụng 8 múi ơi, có thể giúp em phân tích con USDVND khung thời gian ngày được không? Em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ 2 lượng vàng SJC cho anh".

Đại khái yêu cầu như vậy đó nhé

Ngoài tôi ra thì anh em nào có khả năng phân tích cứ vào đây giúp đồng đội chúng ta. Đó là cách chúng ta giúp chính bản thân mình và giúp người khác, đồng thời cũng xây dựng uy tín của chúng ta trong cộng đồng TraderViet. Có uy tín rồi thì anh em tha hồ lùa gà lùa vịt lùa trâu bò gì đó như anh em muốn (tôi nghĩ hơi khó lùa vì cái cộng đồng TraderViet này toàn là quỷ không hà)

Đề nghị chú @Hà Trí Quyền đẹp trai nhiệt tình vào đây hỗ trợ anh em nhé

Lưu ý anh em là mục này có thể vào nhanh từ trang chủ diễn đàn, thông qua mục Chủ Đề Nổi Bật nhé

Em xin góp bài phân tích mỗi ngày cho BTC/USD, nếu các anh có hứng thú với phương pháp trading của em thì lần sau em sẽ post phân tích cho các cặp khác, trình độ của em chưa cao, nếu anh nào có pp tốt hơn xin góp ý, em cảm ơn!
Trading theo phương pháp S-D zone và đo động lực giá:
Khuyến nghị, canh buy tại các vùng màu xám.
Chart:
https://www.tradingview.com/chart/miGtc257/

Untitled.pnglần đầu dùng PPZ của đại ca HUY ....demo...

Bác phân tích giúp con AUDUSD H1 với. Sáng nay ra tin sập hơi mạnh rồi, hướng đi nào cho ae

Bác phân tích giúp con AUDUSD H1 với. Sáng nay ra tin sập hơi mạnh rồi, hướng đi nào cho ae

Con này hôm qua down toàn tập ==> xu hướng ngắn hạn hiện nghiêng về giảm. Có 2 vùng short ở trên, đợi em nó hồi lên vào thế thì đớp nó thôi bác

Phân tích hộ con USDCHF ở H4 với đại ca

USDCHF khung 4 giờ nó có 1 thói quen đã lặp lại 3 lần, đó là các đợt sóng hồi của nó thường tầm khoảng 100 pips là đứt. Lần này nó cũng đã hồi 100 pips rồi, vả lại vùng này lại ngay đường xu hướng giảm + fibonacci retracement 38.2 nữa nên có thể kháng cự mạnh. Nếu nó lên tiếp thì vùng ppz + fibonacci 61.8 ở trên sẽ cản nó. Tùy nó đảo chiều ở đâu thì chúng ta phang nó ở đó

mọi người có để ý thấy bác @DuongHuy phân tích rất hay và sát với tt ko? Tôi thì mong đc xem thêm cái bến dưới màn hình đã bị khuất đi, đó là căn nguyên của tất cả!

Chào Bác Dương Huy,
Mình mới tham gia Forex nên còn gà, chỉ tìm hiểu online, thấy room mấy Anh em pro quá :), do không có thời gian vào lệnh liên tục nên nhờ Bác hỗ trợ phân tích hoàn thiện hộ mình cặp XAU/USD khung thời gian D1( theo biểu đồ phân tích bên dưới theo công cụ Ichimoku) thì em thấy đường Takan Sen cắt từ dưới lên đường Kijun Sen và sau đó các thanh nến đều tăng mạnh mẽ và giá vượt lên trên đám mây Kumo.
Dự là đầu tuần vào lệnh Buy Cặp XAU/USD :) Theo em dự là giá có thể lên 1.294 không biết thế nào :) Mong Bác chỉ giáo thêm.

Bieu do1.jpg

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 180 Xem / 9 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 576 Xem / 28 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 327 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 92 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,726 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,316 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 417 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên