Phân tích biểu đồ theo yêu cầu anh em

Chào Bác Dương Huy,
Mình mới tham gia Forex nên còn gà, chỉ tìm hiểu online, thấy room mấy Anh em pro quá :), do không có thời gian vào lệnh liên tục nên nhờ Bác hỗ trợ phân tích hoàn thiện hộ mình cặp XAU/USD khung thời gian D1( theo biểu đồ phân tích bên dưới theo công cụ Ichimoku) thì em thấy đường Takan Sen cắt từ dưới lên đường Kijun Sen và sau đó các thanh nến đều tăng mạnh mẽ và giá vượt lên trên đám mây Kumo.
Dự là đầu tuần vào lệnh Buy Cặp XAU/USD :) Theo em dự là giá có thể lên 1.294 không biết thế nào :) Mong Bác chỉ giáo thêm.
Tôi ko có ý trả lời thay bác @DuongHuy , chỉ là một ý nghĩ : hãy để thị trường cho ta một điểm vào lợi thế." trước khi đi giá luôn quay về tạm biệt bạn cũ".Goodluck./\
XAUUSDproDaily.png XAUUSDproDaily.png

bác @DuongHuy phân tích giúp Gold/eur H4 xem có khả năng đảo chiều thực sự chưa
Đây anh

Lên đến kháng cự rồi ra một loạt nến có bóng trên dài rồi, chắc hơi đuối. Đợi 1 nến xuống mạnh mạnh nữa chắc là down. Thằng EUR này về PTCB đang khá tốt nên em gold có lên thì cũng khó mà đi xa được. Hướng bán vẫn ổn hơn anh

• Like
Reactions: thi
Đây anh
View attachment 18284

Lên đến kháng cự rồi ra một loạt nến có bóng trên dài rồi, chắc hơi đuối. Đợi 1 nến xuống mạnh mạnh nữa chắc là down. Thằng EUR này về PTCB đang khá tốt nên em gold có lên thì cũng khó mà đi xa được. Hướng bán vẫn ổn hơn anh

cháy 9669 cái tài khoản là được bác
Hôm qua em bị cháy tài khoản vì cái cặp EUR/USD tầm 09h tối nó lên dã man đến gần 1.000 điểm bác ạ :( Đau lòng mất hơn 700u :(
Mà ko biết thông tin gì mà sao USD mất điểm quá Bác ạ :(

anh em phan tich ho minh cap CHFJPY tren D1 voi xem cap nay hom nay co the mua hay ban duoc. xin cam on anh em

CHFJPY trên daily chart thì về kỹ thuật nó vẫn xu hướng tăng, do nó chưa phá gãy cái đáy trước đó. Tuy nhiên, có thể thấy sau khi nó rớt khỏi cái mô hình giá 1-2-3 thì đời nó khá thê thảm, giảm rất nhanh. Tận dụng đà giảm đang mạnh này mà chúng ta đu theo xem sao. Vùng bán ngay phía trên như trong hình

CHF nó giảm là do gần đây về PTCB, mấy chú đại bàng của SNB - NHTW Thụy Sỹ - tỏ ra không vui khi thấy giá CHF cao. Chú nói ra luôn, thế nên thị trường nó bán CHF nó chạy

Kèo ngon nhất nếu đánh CHF thì nên đánh nó với EUR. Mua cặp EURCHF là đẹp nhứt hiện nay

Hôm qua em bị cháy tài khoản vì cái cặp EUR/USD tầm 09h tối nó lên dã man đến gần 1.000 điểm bác ạ :( Đau lòng mất hơn 700u :(
Mà ko biết thông tin gì mà sao USD mất điểm quá Bác ạ :(
ko có tin gì là quan trọng, nhưng có tin quan trọng: là giá đi ngược với bác có 100pip mà bác đã cháy tk thì đó là do bác chứ ko pải tại tin gì nữa

Chào bác @DuongHuy mình cũng tập tành phân tích. Có gì bác tư vấn giúp em với nhé

Hệ thống phân tích: Phân tích cơ bản + trend + ppz của bác + Indicator Supermath Profit (thấy khá hiệu quả khi có trend)

Dự đoán NZDCHF ngày 04/08/2017

Theo chart D1 mình thấy có 1 trend lên khá lớn, đồng thời có 2 vùng ppz khá mạnh. Dự đoán sẽ tiếp tục hồi về ít nhất về ppz trong tuần tới.

NZDCHF D1.jpg

Về chart H1.

Mình nhận thấy có 1 vùng cản nhẹ phía trên, kết hợp với xu hướng xuống chạm trend ở D1 mình tin là nó sẽ không vượt ppz nhỏ này vào ngày mai, đặt sell limit ngay tại ppz, stoplost 30 pips, take profit 50 pips

NZDCHF H1.jpg

Có ạ. Bác phân tích hộ em với

Nhìn đây thì bác cũng thấy EURJPY trên daily chart nó có 1 cái uptrend mạnh rồi đúng không. Vậy chúng ta cứ canh nó hạ xuống thì múc vào mua thôi. Các vùng mua như trong hình

Xét về PTCB thì cũng cho thấy EURJPY uptrend rất là đúng. JPY chính sách tèo khỏi hỏi, trong khi EUR thì viễn cảnh nâng rate sắp đến nên bà con trader nhảy vào để long cái kiểu buy the rumors

Chúc vui

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,180 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 841 Xem / 39 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 260 Xem / 7 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 149 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,284 Xem / 84 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 315 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên