Phân tích biểu đồ theo yêu cầu anh em

View attachment 36064
LTC chart 4H vừa hoàn tất mô hình harmonic giảm là bearish gartley XABCD, sau đó nó rớt xuống gãy cái kênh giá tăng. Giá vừa gãy xuống đáy số 2 của mô hình đảo chiều 1-2-3. Tôi cho rằng nếu LTCUSD hồi lên 1 tý thì short nó xuống trở lại được. Vùng short loanh quanh cái đường xu hướng giảm bên trên
Cảm ơn @DuongHuy vì câu trả lời chi tiết

Sau bão giá hôm qua ngày 28/02, mong bác @DuongHuy phân tích về BTC hôm nay 01/03 biểu đồ H4, khả năng sẽ đi xuống sâu hơn hay sẽ phá mức 11000?
Xin cảm ơn bác trai đẹp!!!

Post này mấy hôm nay có vẻ xôm lại rồi. Mong @DuongHuy phân tích giúp ADA biểu đồ H4 giúp e vói ạ.
Với lại e có góp ý là sao bác k để address ví tiền nào để ae lại quả ạ

Post này mấy hôm nay có vẻ xôm lại rồi. Mong @DuongHuy phân tích giúp ADA biểu đồ H4 giúp e vói ạ.
Với lại e có góp ý là sao bác k để address ví tiền nào để ae lại quả ạ

ADAUSD bác có thể thấy cái nền giá bên dưới (vùng hỗ trợ đi ngang) là rất quan trọng với nó. Nếu rớt xuống qua cái này, nó sẽ còn xuống xa. Xu hướng hiện tại của nó trên chart H4 là giảm. Kịch bản có thể là bán từ trên xuống khi giá bật lên đến đường xu hướng giảm + đường kháng cự bên trên, hoặc đợi nó phá đáy cái mô hình Tam Giác Giảm - descending triangle - hiện tại rồi retest nhẹ để vào bán (bác tìm bài viết trong mục lớp học để biết thêm về tam giác giảm)

Anh @DuongHuy ơi, anh có thể giúp em xem qua chart của cặp Forex : VNDJPY biểu đồ 1W với lại bên coin ETC/BTC khung 4h được không ạ.
Em cám ơn anh

Hôm nay tôi xin được mở 1 mục mới để hỗ trợ anh em TraderViet, đặc biệt là các anh em newbie trader, còn ít kiến thức và kinh nghiệm phân tích kỹ thuật. Mục này có tên gọi PHÂN TÍCH KỸ THUẬT THEO YÊU CẦU

Trong mục này, tôi sẽ cố gắng đáp ứng phân tích bất cứ cặp tiền forex hoặc sản phẩm nào mà các anh em yêu cầu (cố gắng thôi nhé, chứ không phải sẽ phân tích hết). Anh em đưa ra yêu cầu phải bao gồm các yếu tố cụ thể như sau
  1. Tên sản phẩm cụ thể (ví dụ xauusd, eurjpy hay gbpusd)
  2. Khung thời gian phân tích cụ thể (H1, H4 hay M15...)
Lưu ý không nói chung chung kiểu phân tích con này trong ngắn hạn, trung hạn...

Tôi ví dụ 1 yêu cầu

"Anh @DuongHuy đẹp trai bụng 8 múi ơi, có thể giúp em phân tích con USDVND khung thời gian ngày được không? Em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ 2 lượng vàng SJC cho anh".

Đại khái yêu cầu như vậy đó nhé

Ngoài tôi ra thì anh em nào có khả năng phân tích cứ vào đây giúp đồng đội chúng ta. Đó là cách chúng ta giúp chính bản thân mình và giúp người khác, đồng thời cũng xây dựng uy tín của chúng ta trong cộng đồng TraderViet. Có uy tín rồi thì anh em tha hồ lùa gà lùa vịt lùa trâu bò gì đó như anh em muốn (tôi nghĩ hơi khó lùa vì cái cộng đồng TraderViet này toàn là quỷ không hà)

Đề nghị chú @Hà Trí Quyền đẹp trai nhiệt tình vào đây hỗ trợ anh em nhé

Lưu ý anh em là mục này có thể vào nhanh từ trang chủ diễn đàn, thông qua mục Chủ Đề Nổi Bật nhé

bac duonghuy phân tích giúp e con GJ khung H1 va Daily xem thế nào mà trong tuần qua nó xuống quá

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 822 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,134 Xem / 57 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 297 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,911 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,458 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên