1. Phân tích Bitcoin chiều ngày 10/01 - Ôi mẹ ơi! Dump sấp mặt! Làm gì tiếp giờ?

Phân tích Bitcoin chiều ngày 10/01 - Ôi mẹ ơi! Dump sấp mặt! Làm gì tiếp giờ?
    10/01/2019
    4,706 lượt xem

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

phan-tich-bitcoin-h1-traderviet. Tôi đang định viết bài và vừa check lại hình 1 lần cuối trước khi viết, thì thấy cú dump vãi linh hồn này. Cú này chính xác mới bắt đầu từ khoảng gần 13g30 mà thôi. Lực dump kinh hồn với cái volume ngất ngưởng và cái thân nến vĩ đại của nó. Hiện nó đang tạm dừng lại ở vùng hỗ trợ mạnh, nhưng rõ ràng lực dump này đang thay đổi cục diện xu hướng.

Các chiến lược mua vào xem như đứt gánh từ đây trong ngắn hạn.

Chỉ còn vài phút nữa là đóng cửa nến 1g lúc 14g00 và gần như bitcoin ngắn hạn sẽ đóng cửa nến ở vùng này rồi. Cú dump này kéo giá từ 4000 xuống dưới 3800, xem như là 1 cú trả đòn của cú pump lần trước.

Về mặt PTKT, cú dump này đã phá gãy đường xu hướng tăng bên dưới. Đây là đường xu hướng siêu cứng với ít nhất 6 lần chạm bật. Nay đường này đã gãy, khác nào một "đại tướng" của phe Bò đã qua đời. Trong bối cảnh đó, lựa chọn đẹp là bán ra lại theo Gấu hắc ám.

Hiện cú dump đã đẩy bitcoin đi khá xa rồi nên chúng ta không bán nữa, mà đợi bitcoin hồi lên retest các vùng kháng cự bên trên rồi hãy vào bán.

Bò đại nhân lại tan tác, một lần nữa

Happy and safe trading !!!

Xem thêm
    Đang tải...
  2. THHQMC

THHQMC

155
    163
    te tua cá pác ah:(

DuongHuy bài này.
  3. Hic ác quá dump phát xong nó pump luôn quá đỉnh cây nến này thì có lên vào theo ko bác

DuongHuy bài này.
  4. DuongHuy

5. DuongHuy
  6. 13,676
    68,705
    Trường hợp dump xong pump lại khó xảy ra lắm

sangwoo55, DuongHuy and ngockhai86 bài này.
  7. Ôi mẹ ơi. Vừa ngủ trưa dậy mất toi cái tết rồi.

DuongHuy bài này.
  8. Danhcle

Danhcle

218
    253
    M nó. em lại đu đỉnh thằng BTC 3k9 rồi các bác. Không biết hồi lên nổi đoạn nào để cắt lỗ đây.

Soc bi, DuongHuy and ngockhai86 bài này.
  9. Em bị hit ngay 3820...giờ ngồi rình, chờ hồi pác Huy nhỉ

DuongHuy bài này.
  10. Giahung

Giahung

359
    433
    em mất thêm 10% tài khoản nữa các bác ơi, sao số khổ thế này

sangwoo55DuongHuy bài này.
  11. Shark chơi quả này đúng hay, vẽ chart đùng bài, tất cả đều chuẩn và BÙM, tết này anh em không co bánh chưng ăn rối

12. Vừa mở mắt, tỉnh ngủ

13. ranma

ranma

643
    767
    về lại với cái máng lợn, down trend từ đây luôn rồi. :(

sangwoo55 bài này.
  14. Chuẩn bài luôn, khi mà đám đông đang hưng phấn vì em TRX hay LTC bump mạnh thì shark bất ngờ đâm nhát dao chí mạng bên btc và nhảy cầu theo nhau.

sangwoo55 bài này.
  15. Mình mới bán 1 Bit ăn tết mà ra nông nỗi này sao :(

16. ngủ dạy ko thấy lênh dâu.may dã dời sl về diểm vao,lạy chúa con dây kỷ luật

DuongHuy bài này.
  17. DuongHuy

18. DuongHuy
  19. 13,676
    68,705
    Bác thật là sáng suốt. Cái trade này cũng như tất cả cái trade khác thôi, đều cũng phải đặt SL và đều không thể giúp chúng ta làm giàu nhanh chóng được

bienxanhvt, HaoBroke and 0903213291 bài này.
  20. Vichibi

Vichibi

134
    109
    Giờ ai vào long thì thật can đảm ạ!

CùiBắpsangwoo55 bài này.
  21. Ai cũng bị 10% này bạc ạ bác nào stoploss chặt thì chắc 5% :(

22. an..hy

an..hy

312
    350
    chúc mừng băng rôn gấu đã vẫy ra , cờ bò thu vào
    k liên quan nhưng thấy có 1 chút fomo ở đây: "Tôi đang định viết bài và vừa check lại hình 1 lần cuối trước khi viết, thì thấy cú pump vãi linh hồn này."

Chỉnh sửa cuối: 10/01/2019
    DuongHuysangwoo55 bài này.
  23. số phận mình sao mong manh quá...

DuongHuy bài này.
  24. cardano

cardano

19
    25
    ngoài lề tí. lúc 10h30 sau khi cân nhắc sợ hãi đủ thứ mình đã all in vào usdt. :)))))

DuongHuysangwoo55 bài này.
Đang tải...