Phân tích Bitcoin chiều ngày 15/01 - Gartley trong 1 chiếc hộp

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,613
153,988

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Ở khung thời gian 1 giờ, chúng ta thấy dược sự "hùng dũng" của cú pump bitcoin tối hôm qua. Chỉ đáng tiếc 1 chút là bitcoin chưa thể phá được đỉnh của chiếc hộp. Nhân tiện nói về chiếc hộp ở đây, tôi muốn nói đây là một vùng sideway được hình thành từ cuối ngày 11.01 đến nay, sau đợt giảm giá bắt nguồn từ 4.000 trước đó. Chiếc hộp cho thấy thị trường đã chuyển đổi trạng thái từ giảm sang đi ngang, là một trạng thái thị trường cân bằng giữa phe mua và bán. Ở lần tiếp theo, chúng ta sẽ lại có 1 đợt mất cân bằng giữa cung (phe Gấu - người bán) - cầu (phe Bò - người mua) và giá lại được đẩy mạnh theo 1 xu hướng nào đó. Tích lũy rồi lại mở rộng, có xu hướng rồi lại sideway chính là chu kỳ muôn đời của market mà.

Trong cái hộp này, chúng ta có khả năng về mô hình harmonicbullish gartley. Mô hình này là 1 mô hình tăng giá trong danh sách các mô hình harmonic, được đánh dấu bằng các ký hiệu XABCD. Điểm D là điểm dự kiến là nơi đảo chiều tăng trở lại cho Bitcoin nếu nó về đến đó. Ở điểm D này, chúng ta có cả 1 vùng PPZ đi qua và đường trendline từ dưới đi lên tạo hỗ trợ thêm. Vì vậy, mua vào ở vùng D hôm nay có thể là 1 chiến lược tốt cho anh em crypto trader đang "làm ăn" trong khung thời gian này.

Anh em Bò chuẩn bị cho 1 đợt ra khơi nhẹ nhàng nhé

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Với Phân Tích Liên Thị Trường

Quyển sách cung cấp cách thức giao dịch như các tổ chức tài chính chuyên nghiệp, thông qua việc khám phá bức tranh chung, những tác động trong sự kết nối tổng thể thị trường
Cảm ơn bác Huy đã rất lo cho anh em liên tục đưa ra phân tích để anh em theo dõi.
Cá nhân em nghĩ khi thị trường có quá nhiều cá voi, cá mập khổng lồ thời tiền sử như thị trường crypto thì nó sẽ cực kì là điên loạn, khó có thể nắm bắt hay dự đoán.
Có thể ta nằm im và nên nghe theo mấy con cá voi dự đoán là thị trường sẽ có đáy trong năm nay và như mấy cá ngáo nói là đâu đó ở cái chỗ 2.4K.
Chúc các bác có 1 buổi chiều ấm áp.

Cảm ơn bác Huy đã rất lo cho anh em liên tục đưa ra phân tích để anh em theo dõi.
Cá nhân em nghĩ khi thị trường có quá nhiều cá voi, cá mập khổng lồ thời tiền sử như thị trường crypto thì nó sẽ cực kì là điên loạn, khó có thể nắm bắt hay dự đoán.
Có thể ta nằm im và nên nghe theo mấy con cá voi dự đoán là thị trường sẽ có đáy trong năm nay và như mấy cá ngáo nói là đâu đó ở cái chỗ 2.4K.
Chúc các bác có 1 buổi chiều ấm áp.
2.4k ko ngáo đâu, thậm chí 1k8 và 1k9 đấy. Bác ko thể cho rằng ng ta ngáo vì tôi thấy đã rất nhiều mốc bay và chưa hẹn ngày trở lại như mốc 6k chẳng hạn.

vầng biển treo bò đang ở cây gậy móc phất cờ thôi ....đã dính lệnh bên fx đang gồng lỗ

2.4k ko ngáo đâu, thậm chí 1k8 và 1k9 đấy. Bác ko thể cho rằng ng ta ngáo vì tôi thấy đã rất nhiều mốc bay và chưa hẹn ngày trở lại như mốc 6k chẳng hạn.
Cá ngáo hay (cá ngão) = cá mập, hay cá voi quê em hay dùng như thế, chứ không phải ngáo ngơ bác ợ. Về 2.4 đã rồi xem chiều hướng thế nào mới tính tiếp chứ làm ngay cái về 1.4 thì quá phũ bác ạ.

Tránh xa mấy shitcoin ra đi thím ơi, năm nay dự báo có nhiều coin die lắm đấy, đu bám chúng nó giờ nguy hiểm lắm, chỉ cần 1 thông báo delist cái là rơi như 1 cục shit từ heaven ngay. o_O
Không. Em ko dám đâu bác ơi. Tks bác. Hiiii

shit coin để lùa gà thôi lên cao nhanh là chết sml điển hình qtum btg zcl chia trên 50 lần cả chơi bời gì :( giờ ko biết nó còn sống hay chết rồi. hãy hi vọng như dotcom có 1 ,2 coin sống sau đợt khủng hoảng này ôm trúng đc như amazon apple thì cuộc đời lên hương luôn :D ôm tạm mấy con top 10 bác ơi tỷ lệ sống cũng cao hơn bọn dưới :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 293 Xem / 7 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 198 Xem / 27 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 35 Xem / 1 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 49 Xem / 2 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,370 Xem / 85 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 259 Xem / 13 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên