1. Phân tích Bitcoin chiều ngày 18/02 - Vui hay không vui

Phân tích Bitcoin chiều ngày 18/02 - Vui hay không vui
    18/02/2019
    2,275 lượt xem

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

phan-tich-bitcoin-h1-traderviet.
    Suyt nữa chúng ta thấy vùng giá 3800 mà lâu hơn 1 tháng nay chưa găp lại. Đuôi nến trên vừa rồi đã vươn đến gần 3780 rồi đột ngột rút xuống trở lại. Nếu là một cú đóng cửa trên 3750, Bò có thể đã xông lên đạp cửa và xxx Gấu rồi. Tiếc là Bò lại rút ngược xuống, tạo thành cái bóng nến nhìn gớm ghiếc. Đây cũng có thể cho thấy Gấu đang mai phục phía trên để đè giá.

Nhưng mà không sao, ít ra Bò cũng đã chạm vào 1 vùng giá cao mới, cho thấy các anh ấy cũng đang hăng hái lên. Để cổ vũ cho tinh thần cách mạng, trong ngắn hạn, chúng ta có thể đợi mua từ dưới lên xem sao.

Happy and safe trading !!!

Sách hay cho anh em tham khảo:
    Phương Pháp Mới Để Giao Dịch Kiếm Sống

Quyển sách của Tiến sỹ Alexander Elder đề cập đến những vấn đề cơ bản và cần thiết nhất với các trader. Sách được đánh giá rất cao trên toàn cầu

Thông tin tác giả

TraderViet.com là diễn đàn của cộng đồng Trader Việt Nam. TraderViet chia sẻ các kiến thức, kinh nghiệm giữa các Trader Việt Nam trên thị trường chứng khoán, forex, hàng hóa, phái sinh, crypto cùng nhiều chủ đề đa dạng khác.
    Website: https://traderviet.com/
    Email: admin@traderviet.com
    Facebook: Facebook của tôi
    Youtube: Kênh youtube của tôi
    Telagram: https://t.me/tradervietchannel
    Thêm thông tin
    Lưu
    Xem thêm
    ✅ Hệ Thống Giao Dịch Theo Xu Hướng Kết Hợp ADX & RSI
    ✅ Chỉ Báo ADX - Công Cụ Xác Định Sức Mạnh Xu Hướng
    ✅ Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action - Lội Ngược Dòng - Tuần 25/05-29/05
    ✅ LỚP HỌC FOREX | Các Loại Lệnh Giao Dịch Trong Forex
    ✅ Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action - Cậu Vàng Đã Chạy - Tuần 18/05-22/05
    ✅ Phân Tích Crypto (Bitcoin & Altcoin) Theo Price Action - Con Sóng Tăng Mới - Tuần 16/05-23/05
    ✅ Kỹ Thuật Quản Lý Lệnh Giúp Trader Tăng Lợi Nhuận, Giảm Thua Lỗ - Phần 2: Scaling Out
    ✅ 4 Chỉ Báo (Indicator) Đơn Giản & Mạnh Mẽ TĂNG XÁC SUẤT THẮNG Giao Dịch Forex
    Đang tải...
  2. ranma

ranma

877
    1,047
    quá nhiều người phục kích pullback, nên không khéo cá mập nó đẩy lên luôn chứ không cho xuống quá o_O

Tran Hoang HiepHoamuaha3 bài này.
  3. nhờ bác phân tích ETJH giúp em với.tks

4. em vẫn follow theo chart của em
    chart cũ hôm qua em post:
    Screen Shot 2019-02-17 at 9.32.48 PM.
    Chart hiện tại

Screen Shot 2019-02-18 at 2.30.15 PM.
    Chúng ta sẽ thấy bên trái.
    1. Bear Trap
    2. Dump từng nến giảm dần
    3. False Break
    4. Bear Trap nhẹ
    5. Slide Way
    6. Dump
    7. Slide Way
    8. Pump

Vậy nên bên phải em đoán chúng ta sẽ có:
    1. Bull Trap (checked)
    2. Pump theo từng nến tăng dần (checked)
    3. Bull Trap False Break (chưa phá trendline giảm dần theo hình của các bác .... phá trendline giảm dần theo hình cùi bắp của em)
    4. Bull Trap nhẹ (checked)
    5 Slide Way
    6. Pump (theo em sẽ là 38xx)
    7. Slide way
    8. Dump và target là reset 3150

Các file đính kèm:

5. Đội bò sịp 7 màu hôm nay chiến đấu như vậy là được rồi. bây giờ cho sideway dow nhẹ tiếp vài cây nến rồi lại trở về con đường cách mạng tiếp theo:D. Bò mới trở lại nên tay chân còn hơi yếu ae cho nó nghỉ giải lao hút thuốc lào - trà đá để nó lấy sức đánh tiếp hiệp nữa nha:D:D

6. Cùng chung suy nghĩ, ^__^ nhg có khả năng chạm 4k hơn là 3k8, vẫn thấy swing high, và khả năng pull back có vẻ ít. EM Ko có kinh nghiệm khúc này, đứng ngoài luôn

7. Chart sàn binance thì đẹp đấy
    Nhưng Stoch 1H, 4H 1D đều đã quá mua rồi
    Các bác cẩn thận bị úp sọt
    upload_2019-2-18_15-38-21.

8. ranma

ranma

877
    1,047
    bán xuống là bị cá mập nó gom sạch, pha này chắc moon.

ulanbato, sangwoo55 and THHQMC bài này.
  9. Xitrum

Xitrum

120
    111
    Anh em ở đây có ai đang canh short hok vậy :)

THHQMC bài này.
  10. Cách 1 tuần trc, sau cú pump ngày 9/2 giá di chuyển sideway, thì nhiều ý kiến đồng thuận cho rằng BTC sẽ lên mức 3800, nên sẽ ko ngạc nhiên khi BTC sẽ tăng lên 3800 trong 1-2 ngày nữa. Bác nào giỏi tiếng Anh lên Tradingview (ngôn ngữ Eng) dịch lại mấy bài idea của người nước ngoài cho anh em tham khảo

THHQMC bài này.
  11. TuanJa

TuanJa

234
    228
    tại sao phải dịch của mấy thằng tây malo thế bác

12. Vào chưa bác @@ em fomo rồi huhu

13. ranma

ranma

877
    1,047
    Vẫn chưa bác ạ, dạo này em kiên nhẫn quá thành chai lì luôn rồi, thôi thì cứ đợi vậy, trễ 1~2 ngày cũng không sao.

sangwoo55 bài này.
  14. Pump cái kk nó xôm hẳn chứ down mãi chán luôn bác ạ em phan trung thành của bò :D

dungbitcoincavoixanh bài này.
  15. Có phải cờ tăng ko bác nếu phải nó lên thêm khúc 15$ nữa tầm 157$ thì em ngon 307ABA5A-DB30-4163-B81B-A853232D91DE.

16. an..hy

an..hy

4,725
    5,731
    hạ màn tắt máy quay tay đi ngủ sáng thằng em gọi dậy sớm làm mình hôm nay như người cõi âm

17. ranma

ranma

877
    1,047
    giống lắm ấy.

18. Sáng em mới chốt 133 giờ nó lên như diều mà lại thấy ghê tắt máy đi chạy grap tiếp bác ạ

sangwoo55 bài này.
  19. Altcoin tăng mà con OMG/USDT đang giữ nó k tăng mà còn giảm , AE có ý kiến gì tham khảo với =((

sangwoo55 bài này.
  20. Bác
    Bác giống em hôm trước em ôm omg cũng nghĩ nó lên mạnh , nhưng hôm qua em thấy omg/eth nó đang lên ngon thì tu nhien no làm 1 cây đỏ lòm là em thay ko on em chạy qua eth luôn @@

Lengkeng bài này.

Bình luận mới nhất

• richcc trong Thị trường Forex - Vàng - Hàng hóa 1,396 Xem / 56 Trả lời
  • Huan2051 trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 59,201 Xem / 822 Trả lời
  • Theedgetrend trong Chuyện bên lề 701 Xem / 2 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    AETOS
    Tickmill
    OlympTrade
    LiteForex
    Doo Prime
    FBS
    Capstone