1. Phân tích Bitcoin đầu ngày 01/04 - Giấc mơ 4200?

Phân tích Bitcoin đầu ngày 01/04 - Giấc mơ 4200?
    01/04/2019
    1,483 lượt xem
    Đầu tiên tôi xin nhắc anh em Crypto rằng hôm nay là ngày đầu tiên của tuần đầu tiên của tháng mới của quý mới, mà lại là ngày Cá Tháng Tư, tôi hi vọng market không troll gì chúng ta như cách nó cứ troll mỗi ngày =)). Cái khổ của kiếp crypto trader là bị troll bất kể khi nào market nó thích. À quên, riêng gì crypto, trade cái gì market nó chả troll.

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 4 GIỜ

phan-tich-bitcoin-h4-traderviet.
    Nếu anh em follow phân tích bitcoin trên chart H4 này liên tục, anh em sẽ thấy chúng ta đã liên tục bắt đáy thành công, đúng các vùng giá đảo chiều. Theo đánh dấu trên chart, chúng ta có 3 lần bắt đúng đáy liên tiếp. Có lẽ market đang lì xì một chút may mắn cho phe Gấu trong những ngày cuối tháng 3 chăng?

Phân tích bitcoin H4 theo hướng break and retest hôm trước của chúng ta, may mắn, đã đúng. bitcoin H4 break lên trên 4080, lên đến 4140 rồi quay lại retest vùng 4030-80 đã vỡ, tạo điều kiện cho anh em lên tàu, và tàu bây giờ đã đi nhẹ lên trên 4100 trở lại rồi.

Chúng ta thấy 1 cú false break nhẹ tại đỉnh x, khá sát với kháng cự mạnh phía trên. Tuy nhiên, đà quay xuống sau đó của bitcoin H4 đã được hỗ trợ lên trở lại bởi phe mua ngay vùng retest. Đây là dấu hiệu còn lực mua.

Từ đây đến tầm 4150 đường trống trải, hi vọng tàu bitcoin có thể lên đến đó. Dọc tuyến 4150 - 4200 là kháng cự khá mạnh của đợt flash dump xám cù lũ từ 4200 về 3700 lần trước nên anh em cần cẩn thận. Vượt mạnh 4200 xem ra kế sách bùng nổ của Bò mới thành công

Đầu tuần mới tháng mới quý mới, bảo trọng nhé các người anh em crypto trader thiện lành !!!

Happy and safe trading !!!

Thông tin tác giả

TraderViet.com là diễn đàn của cộng đồng Trader Việt Nam. TraderViet chia sẻ các kiến thức, kinh nghiệm giữa các Trader Việt Nam trên thị trường chứng khoán, forex, hàng hóa, phái sinh, crypto cùng nhiều chủ đề đa dạng khác.
    Website: https://traderviet.com/
    Email: admin@traderviet.com
    Facebook: Facebook của tôi
    Youtube: Kênh youtube của tôi
    Telagram: https://t.me/tradervietchannel
    Thêm thông tin
    Lưu
    Xem thêm
    ✅ LỚP HỌC FOREX | Các Loại Lệnh Giao Dịch Trong Forex
    ✅ Định Hướng Giao Dịch VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action Tháng 06/2020
    ✅ Phân Tích Crypto (Bitcoin & Altcoin) Theo Price Action - Con Sóng Tăng Mới - Tuần 16/05-23/05
    ✅ Tất Tần Tật Về STOCHASTIC - Indicator Huyền Thoại Trong Giao Dịch Forex
    ✅ [TraderViet Radio] Câu Chuyện Tình Buồn Của Người Trẻ Với Forex
    ✅ Chỉ Báo ADX - Công Cụ Xác Định Sức Mạnh Xu Hướng
    ✅ Fibonacci Hồi Quy (Fibonacci Retracement) - Phương Pháp Vẽ Mới Chính Xác 96.69%
    ✅ Turtle Trading - Phương Pháp Đỉnh Cao Của Huyền Thoại Thị Trường
    Đang tải...
  2. Vâng chào bác Huy. BTC nó đang troll ae kìa

DuongHuy bài này.
  3. Break 4k2 thì cũng hoàn thiện mô hình 2 đáy ở char 1d, tích lũy đã được gần 4 tháng rồi nên ea cẩn thận kẻo bị gió cuốn bay nhé.
    :D Chúc ae hôm nay nhận thật nhiều cá từ bạn bè, nhưng nhớ chừa market ra là được :D

Hoamuaha3DuongHuy bài này.
  4. Kì vọng phe bò đẩy lên 4400 mới hi vọng cái tết ấm no. Đu đỉnh lâu lắm rồi!

DuongHuy bài này.
  5. Đường ta rộng thênh thang ta bước. Vài tuần nữa lên 4k6 rùi lên 5k7 sau đó nữa. Ầu dê

DuongHuyThanhSang bài này.
  6. Bigjay

Bigjay

4
    3
    bác lại còn chờ tết mới lên, em đội bò nhưng muốn đuổi bác xuống thuyền :))

Tứ SứcDuongHuy bài này.
  7. Đường ta rộng thênh thang ta bước, nhưng đi một mình coi chừng gặp ma dzú nhé Thím.
    Giá đi một đường, volume đi một nẽo e dễ gãy gánh nữa chừng.

ATU, DuongHuy and Hoamuaha3 bài này.
  8. Vol bé vậy mới lên nè bác. Vol to nó xả mạnh lắm. Hiiiiiiiii

DuongHuy bài này.
  9. Mình thì thấy ngược lại, e là sắp có bão bác ah.:D

10. thấy nó tăng hoang mang quá bác à?

DuongHuySơn Vũ 82 bài này.
  11. E cùng quan điểm với bac, e vẫn đang short, ko biết là lan này có sml ko :p:p:p

12. Giá đi ngược lệnh là bình thường mà bác, khi nào dấu hiệu quá xấu thì mới canh thoát. Hiện tình hình vẫn chưa xấu lắm bác ah.:D. Cây nến quét phe Long cũng hơi mệt tim bác nhỉ!?:D:D:D

thangduongbaDuongHuy bài này.
  13. Em mọi hôm toàn đi cùng bác nhỉ. Nay e đánh lên. Hihihi

14. DuongHuy

15. DuongHuy
  16. 18,530
    108,496
    Nến H4 mới nhìn ổn quá hả các bác. Bóng dưới dài, volume lớn, đóng cửa sát đỉnh. 4k2 nghe đâu đây rồi

awww_tradingview_com_x_76US9CEd__.

ulanbato bài này.
  17. đau tim quá man

Sơn Vũ 82 bài này.
  18. Tonyz

Tonyz

135
    285
    Cá cũng vui tính lắm, 1 nến lên 4k2 và nến sau về 3k5 là chuyện dễ thấy :D
    Không short ở đây nhưng e thoát hàng đây, hẹn các bác ở 3k5

19. ngan58

ngan58

17
    11
    lên luôn 5k đi cho ae còn short. lưng lửng này ko dám vào

20. kkk bác đánh vài trận chắc thòng tim luôn nhỉ!?:D. Cứ vào là nai nịt gọn gàng là được bác, còn lại để anh market ảnh làm việc!:D

thangduongba bài này.

Bình luận mới nhất

• Đỗ tiến Hùng trong Hệ thống giao dịch 1,116 Xem / 9 Trả lời
  • muahavangchoi trong Hệ thống giao dịch 5,803 Xem / 35 Trả lời
  • vĩnh0902 trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 139,558 Xem / 5,689 Trả lời
  • Huythapcam trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 6,492 Xem / 29 Trả lời
  • Tuyetky trong Hệ thống giao dịch 389 Xem / 9 Trả lời
  • Tuyetky trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 32,925 Xem / 33 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    FXCM
    Doo Prime
    LiteForex
    FT Markets
    OlympTrade
    Tickmill
    AETOS
    FBS