Phân tích Bitcoin đầu ngày 06/03 - Hi vọng nở hoa, liệu có nở tiếp không?

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,583
153,945
Tối hôm qua tôi không viết bài phân tích bitcoin vì không có tín hiệu gì mới. Không mới mà cứ viết thì khác nào câu view. Ai dè tôi không viết thì nó lại là điềm tốt cho anh em Bò. Chắc tôi xem xét bỏ nghề viết bài phân tích bitcoin luôn quá. Chạy grab có vẻ phù hợp hơn

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 4 GIỜ

Cú mini pump diễn ra ở nơi ngặt nghèo nhất là đáy của vùng sideway hiện tại, quanh 3680. Như đã phân tích, nếu vùng dáy này thủng, chúng ta có thể có một xu hướng giảm mới và đẩy bitcoin về đến 3400. Rất may, đáy đã được giữ vững, kèm theo cả 1 cú rocket nho nhỏ lên phía trên.

Nhìn chung, cuộc chiến Bò - Gấu vẫn chưa ngã ngũ vì vùng sideway tích lũy chưa bị phá vỡ. Sideway sinh xu hướng, vậy nên sideway chưa vỡ thì làm gì có xu hướng được sinh ra. Một khi bitcoin còn đi loằng ngoằng trong này thì chúng ta chỉ đang trade bằng cách phân tích và dự đoán xem khả năng break bên nào là cao hơn. Hôm nay, có vẻ chúng ta nghiêng về hướng tăng.

Khả năng đầu tiên và ổn nhất là đợi 1 cú break mạnh phá vỡ 3900, lên đến 3950 và vững, rồi đợi 1 đợt giảm nhẹ để vào là đẹp. Cái này là chiêu thức break and retest. Còn nếu bitcoin giảm trước khi break, thì chúng ta mua vào 1 chút tại dưới 3800 thử xem. Trường hợp nó về sâu xuống 3700 thì nó quá yếu rồi.

Trường hợp break 3800 thì theo lý thuyết, bitcoin có thể đi tiếp 1 đoạn bằng đoạn nó tích lũy trong vùng sideway, tức là khả năng lên lại 4000.

Sáng nay có pump, dù là mini, cũng là niềm vui rồi anh em nhỉ?

Hôm trước tôi nhớ có bác @Hoamuaha3 kêu mua từ vùng dưới thì phải. Ngon lành chưa bác? Còn @an..hy thì short sale hả ta?

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
EM nhìn thấy cái này ngồ ngộ nè bác @DuongHuy
View attachment 81228
Không biết có đúng hok, dạo này tăng ca quá trời nên không còn tập trung được như trước.
cái kênh lớn, nó hay xuất hiện mấy cái nêm giống vậy lắm bác. Còn đây là chart của em BTC 4h usdt binance. BTC lại tích lũy ở cạnh trên của hộp darvas, hy vọng e chòi lên dc kênh giá tăng.

E lại thấy chua chua rồi, tầm này cứ out hết hàng ra và đợi là thượng sách

dạ em không chơi btc ... đoán cho vui nên bà độ hay cho trúng ... cũng chỉ để vui không được đồng nào

Em thấy nến D1 sáng nay đóng đẹp. Hy vọng nhiều bác à. Mong lên 4k4 cơ bác Huy ơi.

dạ xin lỗi vì là bà độ nên chỉ một mình được biết... tuy nhiên bác có thể để ý câu chữ bên chuyên mục hôm nay trade coin j của Hoài Lại
vãi thật trước khi em mua thì giá nó phi ầm ầm sao em vào cái cảm giác nó lại đứng im đi ngang là sao :( lại đu đỉnh nữa chăng

vãi thật trước khi em mua thì giá nó phi ầm ầm sao em vào cái cảm giác nó lại đứng im đi ngang là sao :( lại đu đỉnh nữa chăng
nó phi là nó biết có mấy con gấu đã vào rọ , nó đi ngang là nó thấy chưa đủ số lượng ... em nghĩ vậy .... còn đu đỉnh hay không thì em phải xem đồ thị + 1 chút nhập vai cá lớn mới nhảm được bên chuyên mục kia

Em thấy nến D1 sáng nay đóng đẹp. Hy vọng nhiều bác à. Mong lên 4k4 cơ bác Huy ơi.

Độ này coa adam và eva nữa sao
Adam-eve là một dạng của mô hình 2 đỉnh/đáy. Có đỉnh/đáy đầu nhọn và cao/sâu hơn đỉnh/đáy phía sau với volume giảm dần từ trái qua phải. Nó thường xuất hiện trong giai đoạn side way lâu tầm trên 2 tháng.
Thông thường nhìn chart 1d sẽ dễ thấy hơn char 4h.

Adam-eve là một dạng của mô hình 2 đỉnh/đáy. Có đỉnh/đáy đầu nhọn và cao/sâu hơn đỉnh/đáy phía sau với volume giảm dần từ trái qua phải. Nó thường xuất hiện trong giai đoạn side way lâu tầm trên 2 tháng.
Đảo chiều luôn từ đây phải k bác

Nó chỉ xuất hiện trong SW. Vậy nó quyết định xu hướng đảo chiều hay ko. Nếu nó ở tận cùng 1 xu hướng giảm hoặc tăng thì là dấu hiệu đảo chièu hả bác

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 451 Xem / 32 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 207 Xem / 29 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 28 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,061 Xem / 38 Trả lời
  • duc1551 trong Trao Đổi về Broker 621 Xem / 1 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 44 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên