Phân tích Bitcoin đầu ngày 08/03 - "Nó" lại tới rồi anh em ạ!

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,503
153,838
Cái "nó" đầu tiên lại tới hôm nay chính là ngày ... 08/03, ngày Quốc tế Phụ nữ. Thay mặt anh em trader trên diễn đàn TraderViet, tôi xin chúc chị em crypto trader được go to the moon thường xuyên hơn và có ck hay bạn trai ngon lành hơn "thằng cha" bitcoin hơn cả năm nay chưa ngóc đầu được phát nào.

Còn cái "nó" tiếp theo là gì thì tôi sẽ nói trong phần sau

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 4 GIỜ

Bitcoin ở khung thời gian này tiếp tục tích lũy xung quanh vùng kháng cự mà chưa có cú sập giá nào diễn ra. Đây là điểm khác biệt 1 chút so với những lần chạm kháng cự trước. Ở mấy lần trước, chỉ cần chạm kháng cựbitcoin giảm xuống mau lẹ. Lần này còn xà quần ở đây cho thấy Bò vẫn đang tích cực chống đỡ và biết đâu lại có cú break nào đó xảy ra.

Về kịch bản cho khung thời gian này, chúng ta vẫn nghiêng về 02 khả năng gồm (1) đợi break thật mạnh lên 3950 rồi hồi xuống để mua, hoặc (2) về xuống dưới 3800 một chút rồi vào mua. Không nên mua bây giờ vì bitcoin đang nằm ngay kháng cự, dẫn đến khả năng bị dump là cao.

Vậy cái "nó" tiếp theo là gì? Đó là ... cuối tuần lại đến.

Trong 04 tuần gần đây thì hết 03 tuần là những cú pump hay dump đều diễn ra trong tầm khoảng từ tối thứ 6 đến rạng sáng thứ 2. Chỉ có tuần rồi là không có gì. Chúng ta quan sát biểu đồ thấy bitcoin trên H4 đã tích lũy khá lâu rồi, và việc breakout tạo pump dump trong cuối tuần này có thể xảy ra lắm. Dùng từ "có thể" thôi nhé anh em, chứ không dùng từ "chắc chắn" đâu.

Anh em nhớ chúc mừng và tặng bông cho vk hay bạn gái mình nhân ngày 08/03 nhé, kẻo bị chém nát xác không có đường mà mò lên TraderViet chém gió tiếp đâu. Tôi cũng làm nốt cuốc grab đặng kiếm tiền mua bó bông đem qua cho Trinh đây

Happy and safe trading anh em !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Thấu hiểu Hành vi giá Thị trường Tài chính - Understanding Price Action

Là quyển sách hướng dẫn giao dịch Phương Pháp Price Action của Bob Volman, chỉ sử dụng duy nhất một đường MA và cấu trúc thị trường cùng hành vi giá để tìm kiếm lợi nhuận
all in altcoin các bác ơi đừng quan tâm btc nữa . Thị trường bắt đầu sôi động lại rồi bác nào còn tiền chưa vào thì all in luôn đi chỉ vài tuân thôi là có các kèo x2,x3 thậm trí hơn nếu hên. Đáy btc ở 3k và nó test lại thôi còn altcoin nó test xong hết rồi . con nào mới bay khoang 50-80% mà phá đỉnh là all in đi các bác , keo nay ko x2,x3 trong 1,2 thang nua em off hẳn diễn đàn mình luôn

đùng ham bắt đáy nữa các bác con nào pump thì là nó đang pump con nào mà nằm im thì bỏ nó đi vào con đang pump lợi nhuận sẽ khá hơn là bắt đáy. thị trường giờ nó đang pump con nào la no pump nữa con nào nằm im thì kệ nó các bác ạ . em all in neo icx rồi 1 etherum hàn 1 của tàu :D
em hết tiền ko là xuống xác luôn

Trước tiên nhân mùng 8.3 xin gửi những lời chúc tốt đẹp nhất đến các bà các mẹ và các chị em.
Sau là chúc anh em trader một ngày mới, ngày cuối tuần hiệu quả.
Như vậy sau 1 quá trình khá dài suy giảm chúng ta tạm có thể coi đáy BTC ở ngưỡng trên 3K một chút, nếu các bác xem biểu đồ toàn thời gian thì BTC đã hình thành đáy dài hạn cái này dành cho anh em hold.
Mình theo dõi quá trình thì thấy vốn ít anh em nên chọn những coin giá thấp trong 20 coin hàng đầu ôm dài hạn. Khả năng thắng lớn rất cao XRP, STR, ETC...còn anh em vẫn trade các coin khác bình thường.

Trước tiên nhân mùng 8.3 xin gửi những lời chúc tốt đẹp nhất đến các bà các mẹ và các chị em.
Sau là chúc anh em trader một ngày mới, ngày cuối tuần hiệu quả.
Như vậy sau 1 quá trình khá dài suy giảm chúng ta tạm có thể coi đáy BTC ở ngưỡng trên 3K một chút, nếu các bác xem biểu đồ toàn thời gian thì BTC đã hình thành đáy dài hạn cái này dành cho anh em hold.
Mình theo dõi quá trình thì thấy vốn ít anh em nên chọn những coin giá thấp trong 20 coin hàng đầu ôm dài hạn. Khả năng thắng lớn rất cao XRP, STR, ETC...còn anh em vẫn trade các coin khác bình thường.
em thấy icxdang pump tiep vao an luon cho nhanh bac doi may con kia co ve lau :D

Cảm ơn lời chúc của bác Huy và các ae trên diễn đàn ạ. Em vẫn chăm nhặt nhạnh bit từ alt đây. Mà hôm nay btc đóng D1 lại ko đẹp hơn hôm qua 1 tý nữa . Bò ơi cố lên

đùng ham bắt đáy nữa các bác con nào pump thì là nó đang pump con nào mà nằm im thì bỏ nó đi vào con đang pump lợi nhuận sẽ khá hơn là bắt đáy. thị trường giờ nó đang pump con nào la no pump nữa con nào nằm im thì kệ nó các bác ạ . em all in neo icx rồi 1 etherum hàn 1 của tàu :D
em hết tiền ko là xuống xác luônView attachment 81571
hehe. Lỡ đang ôm tự nhiên nhận tin sàn dellist thì làm thế nào hả bác:eek:. đùa thôi chứ ICX ngon đó bác nhưng cũng thận trọng khi BTC lại tiếp tục dow thì ko alt nào trụ đc đâu:D:D

Thôi đừng nhắc đến nó mà đau lòng. đầu tháng liếc chart nhìn ngon lúc đó định buy ở mức 308 luôn nhưng sau đó lại dồn vốn vào e khác mấy hôm sau mở máy ra nó lại x2. DM số *** đc ăn :mad:
Em thì vào ăn đc 10% quay sang hí hủng mua bnb luôn, mẹ nó đêm ngủ check thấy bay 30% luôn chán k muốn vào :( sáng dậy thấy lên hơn gần 50% vãi hàng

Các bác khoe mình lại sốt ruột, giờ trong top 100 có con nào chart đẹp để anh em múc đê.

em hết tiền ko là xuống xác luônView attachment 81571
Tài khoản bác chia 10 rồi ah bác? hôm trước thấy bác bảo đang âm 200 củ, haizz bác với em đường về còn xa quá.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 155 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 80 Xem / 8 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 42 Xem / 1 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 478 Xem / 21 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 280 Xem / 8 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,069 Xem / 40 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,786 Xem / 78 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên