Phân tích Bitcoin đầu ngày 09/04 - Mô hình quá tốt cho Bò

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,191
153,379

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Một lần nữa, chúng ta thấy bitcoin quay trở lên vùng 5300 và các Crypto Trader Bò lại nín thở chờ đợi 1 cú phá ngưỡng này.

Chúng ta đang thấy mô hình Tam Giác Tăng - Ascending Triangle - được hình thành trên Bitcoin ở khung thời gian này. Mô hình gồm 1 cấu trúc gồm các đáy cao dần lên và các đỉnh đi ngang, tạo ra 1 cái tam giác có cạnh dưới chếch lên. Mô hình biểu đồ thuộc dạng cơ bản này cho biết giá đang ở trong giai đoạn sideway nhưng bị dồn nén lên phía trên và lực mua phía dưới dồn lên trong khi lực bán phía trên chỉ có thể cầm cự ở 1 vùng kháng cự chứ không thể đẩy giá xuống. Tam Giác Tăng thường đóng vai trò là 1 bullish continuation pattern, tức là mô hình tiếp diễn xu hướng tăng. Đại khái như là xu hướng tăng nó dừng lại nghỉ mệt 1 chút và khi break cạnh trên của mô hình thì nó đi tiếp xu hướng trước đó. Vùng break là vùng 5300.

Vậy nếu break 5300 thì bitcoin đi đâu?

Theo lý thuyết thì có thể đi 1 đoạn A để lên đến 5800. Đoạn A này chính là đoạn rộng nhất của cái Tam Giác Tăng.

Chúng ta làm gì?

Có vài kịch bản đã được vạch ra ở trên. Hoặc chúng ta đợi break lên tầm 5400 rồi hồi lại để vào mua, hoặc mua từ dưới.

Để xem không nay có break không nhé

Happy and safe trading anh em !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Mới Để Giao Dịch Kiếm Sống

Quyển sách của Tiến sỹ Alexander Elder đề cập đến những vấn đề cơ bản và cần thiết nhất với các trader. Sách được đánh giá rất cao trên toàn cầu
Không biết sao, crypto em lại thích lệnh top hơn limit nhỉ cho dù biết rủi ro là cao hơn.

thuyền vẫn nên rung lắc một tẹo nữa mới chạy nhanh hơn bác huy à:D

các con sóng ập đến ngày càng mạnh các anh em weak hand như em chắc ko trụ được lâu rôi @@ bà mẹ nó lên thì lên luôn đi cứ test đi test lại mãi

Cố lên a Bit, phá bức tường 5k3 thôi :D Đục được thì mới ra tiền.
Tiện cho mình hỏi chút là anh em có ai đã và đang sử dụng sàn FXCM để trade coin chưa ạ? Mình thấy sàn này thâm niên Forex khá lâu rồi ko biết coin có ổn ko? Nó cũng cho short bit luôn.
XIn cám ơn

Tiện cho mình hỏi chút là anh em có ai đã và đang sử dụng sàn FXCM để trade coin chưa ạ? Mình thấy sàn này thâm niên Forex khá lâu rồi ko biết coin có ổn ko? Nó cũng cho short bit luôn.
XIn cám ơn
Các sàn Forex bây giờ nhiều sàn cho trade bitcoin dưới dạng 1 sản phẩm CFD dành cho dân trader. FXCM cũng là thương hiệu lớn bác ạ. Trade ổn

Mình ngược với bác, đặt stop ở gần điểm liqui....xin lại cái mòng tay từ sàn:D
xu hướng buy?
Ấy là thỉnh thoảng thôi chứ e giao dịch theo xu hướng, theo bác Duong Huy nhưng trên khung thời gian lớn hơn vì ko có thời gian theo dõi chart
nhìn chart thì có vẻ em với bác cùng cách phân tích nhưng e dùng chart 2h - 1d. Ichi bác thử kết hợp với renko hoặc heiken ashi chưa ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Ấy là thỉnh thoảng thôi chứ e giao dịch theo xu hướng, theo bác Duong Huy nhưng trên khung thời gian lớn hơn vì ko có thời gian theo dõi chart
nhìn chart thì có vẻ em với bác cùng cách phân tích nhưng e dùng chart 2h - 1d. Ichi bác thử kết hợp với renko hoặc heiken ashi chưa ?
Đã thử trongbitmex bác ạ,
Ai mà chơi margin bitfinex chắc liên tục uống thuốc trợ tim
Giá bay xa hơn các sàn khác trong 1 tíc tắc!

Đính kèm

159.6 KB · Xem: 3
    192.3 KB · Xem: 1
XIn cám ơn
Các sàn trade coin trên mt4 thì đc nhất là exness.com. Spread tạm ổn (bình thường 5-10$/btc, biến động thì 25-35$), ko mất swap, nộp rút gần như tự động (ngay lập tức), dùng nganluong thì phí chuyển đổi sang vnd(rate) ko đáng kể.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 668 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 158 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,226 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 281 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên