Phân tích Bitcoin đầu ngày 09/04 - Mô hình quá tốt cho Bò

CDF là gì a @DuongHuy ? Em đọc 2 lần bài https://traderviet.org/threads/chung-khoan-phai-sinh-hop-dong-chenh-lech-cfd-la-gi.5493/page-2 mà vẫn lơ mơ chưa hiểu? Nó khác gì với việc trade bit trên sàn Binace hay bitmex hả anh?
CFD là contract for difference. Vd bác mở tài khoản và thấy BTCUSD giá 5000, bác mua vào, lên 5100 bác chốt lệnh mua, thì bác ăn 100 usd mỗi btc. Bác không có sở hữu BTC gì hết mà chỉ ăn chênh lệch giá thôi. Điều này khác với Binance là có BTC về ví bác. Còn trade CFD là bác cược vào hướng giá biến động thôi, không ôm crypto vật chất.

Điều lợi là sàn forex thì nó có luật quản lý rõ ràng hơn, cộng thêm có sàn uy tín lớn thì cũng ít hoặc ko có chiêu trò. Với lại cũng không lo bị hack

Bác chỉ thích đầu cơ lướt sóng thì trade CFD lợi hơn trade trên các sàn crypto thật

xin lỗi mấy bác nhưng em theo phê gấu :(

Lần đầu tiên kể từ sau đợt sụt giảm sâu, BTC có tín hiệu up tốt như hiện giờ. Anh em trade coin có thể bắt đầu buy and hold lại chờ đợt sóng mới

tháng trước em all in lên cũng tăng được 1 mớ giờ lại hold tiếp thôi chứ chạy ra chạy vô thọt

CFD là contract for difference. Vd bác mở tài khoản và thấy BTCUSD giá 5000, bác mua vào, lên 5100 bác chốt lệnh mua, thì bác ăn 100 usd mỗi btc. Bác không có sở hữu BTC gì hết mà chỉ ăn chênh lệch giá thôi. Điều này khác với Binance là có BTC về ví bác. Còn trade CFD là bác cược vào hướng giá biến động thôi, không ôm crypto vật chất.

Điều lợi là sàn forex thì nó có luật quản lý rõ ràng hơn, cộng thêm có sàn uy tín lớn thì cũng ít hoặc ko có chiêu trò. Với lại cũng không lo bị hack

Bác chỉ thích đầu cơ lướt sóng thì trade CFD lợi hơn trade trên các sàn crypto thật
À không có hàng hóa thật, nếu vậy thì e không bị mất phí rút và bán BTC đúng không anh? Không lo phải lưu trữ BTC bị hack, nhưng khi trade nó có như là kiểu hợp đồng phải tới đúng thời hạn mới được bán không ạ ?

À không có hàng hóa thật, nếu vậy thì e không bị mất phí rút và bán BTC đúng không anh? Không lo phải lưu trữ BTC bị hack, nhưng khi trade nó có như là kiểu hợp đồng phải tới đúng thời hạn mới được bán không ạ ?
Nôm na giá từ thị trường thật, nhưng giao dịch trên sổ lệnh(phần mềm mt4). Long/ short bất kì lúc nào, đóng lệnh bất cứ lúc nào. Trên MT4 ko có nghiệp vụ tất toán hợp đồng. Và thanh khoản gần như tuyệt đối, vì sổ lệnh thì mình ghi nợ có với sàn nên có thể mua/bán khối lượng lớn với cùng mức giá.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 675 Xem / 57 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 27 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 184 Xem / 16 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 81 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 89 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,959 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 222 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên