Phân tích Bitcoin đầu ngày 11/01 - Vì sao rủi ro về đáy đang tăng cao?

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,180
153,359
PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 4 GIỜ

Đầu ngày hôm qua, chúng ta nói về khả năng sắp có biến động lớn xảy ra với bài Bình Yên Trước Bão? và quả thật bão đã tới. Cuồng phong gió lốc của Gấu hắc ám đã đẩy Bitcoin vào trạng thái rơi tự do từ 4.000 về thẳng 3550 với 4 nến H4 giảm liên tiếp, trong đó có 2 nến có biên độ cực lớn và volume tăng vọt. Kênh giá tăng cũng đã bị phá gãy hoàn toàn. Đà giảm chỉ bị chặn lại khi bitcoin về đến đáy hỗ trợ mạnh tại quanh điểm 2.

Ở thời điểm hiện tại, tốt nhất là không mua bán gì cả. Không mua vì không nên dại dột mà cản đầu xe lu đang xổ dốc. Nhìn cách bitcoin lao từ trên xuống như thế kia thì chắc chắn nó đang là xe lu rồi. Không bán vì hiện bitcoin đã đi quá xa và bán bây giờ dễ dính đáy lắm, đặc biệt bán ở ngay hỗ trợ thì còn dại hơn. Chúng ta bây giờ nên bình tĩnh làm 1 ly cafe, nghe vài bản nhạc không lời để lấy lại sự tĩnh tâm, xong rồi xem xét trận địa. Đẹp nhất là đợi bitcoin hồi lên các vùng kháng cự bên trên và bán xuống. Hơi đẹp là đợi nó break mạnh xuống dưới rồi hồi nhẹ retest để bán, nhưng tôi lo là cách thức này dễ dính bear trap, nên nó không phải là cách thức chủ đạo cho hôm nay.

Vì sao tôi nói rủi ro về đáy đang tăng cao? Hãy chú ý các điểm tôi đánh số 1-2-3 trên biểu đồ. Đây chính là 3 điểm của mô hình đảo chiều 123, một mô hình đảo chiều được nhiều trader biết đến. Nếu phá xuống đáy 2 thì mô hình chính thức hoàn tất, và một khi đã hoàn tất, khả năng tiếp theo nghiêng về việc bitcoin có thể giảm thêm. Lý thuyết mô hình 123 là vậy. Phá xuống 123 lần này khả năng cao là đẩy bitcoin về lại đáy 3200, đáy thấp nhất trong 2018 và 2019.

Gió chiều nào theo chiều nấy anh em nhỉ

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
Em lại nhắc lại, anh em bình tĩnh 20k-3k còn đứng được nói gì mấy trăm con. Nhưng thật lòng với anh em nào còn mơ về chuyện BTC hay Alcoin nói chung sẽ x2 hay x10 cuộc chơi này ko giành cho anh em rồi.
Nó giống một dạng chứng khoán rồi anh em ơi cái hay của nó là anh em vào ra lệnh trong tích tắc và cũng không có giới hạn trần hay sàn. Khéo ăn vài line mình thì thấy vẫn ngon ăn hơn TTCK vịt ngan đó.
Chúc anh em ngày mới vui vẻ.

Em lại nhắc lại, anh em bình tĩnh 20k-3k còn đứng được nói gì mấy trăm con. Nhưng thật lòng với anh em nào còn mơ về chuyện BTC hay Alcoin nói chung sẽ x2 hay x10 cuộc chơi này ko giành cho anh em rồi.
Nó giống một dạng chứng khoán rồi anh em ơi cái hay của nó là anh em vào ra lệnh trong tích tắc và cũng không có giới hạn trần hay sàn. Khéo ăn vài line mình thì thấy vẫn ngon ăn hơn TTCK vịt ngan đó.
Chúc anh em ngày mới vui vẻ.
đang sml với TTCK VN đây bác ơi. VN-INDEX mất điểm liên tọi. em bay 10% rồi

Haiz. Khi BTC đã về đến mức này thì đúng quả là một tín hiệu rất..rất xấu.Tuy nhiên m hi vọng vùng giá 3k5 hiện tại giữ được thì mấy tuần tiếp theo 5k có thể đạt được, chứ nếu mà rớt khỏi vùng này thì đầu năm 2019 sẽ có thêm đáy mới. Tết này lấy bánh chưng đâu mà cúng ông bà tổ tiên đây ae :(

Chỉnh sửa lần cuối:
hôm qua em không phải lần thua đau nhất, nhưng là lần đã học được 1 bài học quan trọng nhất: "Bản thân em bắt đầu hình thành ra cách phân tích chuẩn rồi!"
Chỉ là em không tự tin vào bản thân mà mù quáng với các Thánh nhân cách xa nửa vòng trái đất, thế nên mới có 1 pha xấp mặt như hôm qua.
Tóm lại là dù thua nhưng em vẫn hơi vui vui ạ. Ừ thì... cũng buồn buồn làm sao... Lẫn lộn ghê. :D

Đợt rớt này có tỷ lệ ghê gớm giữ btc và đám lính lác altcoin ghê, altcoin nhìn vậy chớ cũng ko bị hút máu j ^^, vẫn còn rất lanh chanh, loi choi

Cú rớt này AltBTC không xi nhê mấy, có cặp AltUSDT thì cắm mạnh. Cuộc chơi này không dành cho holder nữa rồi hic hic cắt chim liên tọi, giờ ngắn có xíu.

hôm qua em không phải lần thua đau nhất, nhưng là lần đã học được 1 bài học quan trọng nhất: "Bản thân em bắt đầu hình thành ra cách phân tích chuẩn rồi!"
Chỉ là em không tự tin vào bản thân mà mù quáng với các Thánh nhân cách xa nửa vòng trái đất, thế nên mới có 1 pha xấp mặt như hôm qua.
Tóm lại là dù thua nhưng em vẫn hơi vui vui ạ. Ừ thì... cũng buồn buồn làm sao... Lẫn lộn ghê. :D
Bác ơi hôm nay bác Hoài có ra bài ko cho em xin link với. Hihi. Tks bác. @ranma

Dạo này ko thấy bác @ThanhSang nên thím @Hoamuaha3 cứ bắt anh chàng mặt ngầu @ranma trả bài liên tục nhỉ..hihi. Đùa chút cho đỡ stress cú dump hôm qua nhe các bác, em cũng chẳng sợ bọn sàn chơi bẩn đâu, giá btc lúc này chỉ chơi ít thôi đang chờ về vùng 2k xuống xác với nó đây.

Dạo này ko thấy bác @ThanhSang nên thím @Hoamuaha3 cứ bắt anh chàng mặt ngầu @ranma trả bài liên tục nhỉ..hihi. Đùa chút cho đỡ stress cú dump hôm qua nhe các bác, em cũng chẳng sợ bọn sàn chơi bẩn đâu, giá btc lúc này chỉ chơi ít thôi đang chờ về vùng 2k xuống xác với nó đây.
Về 2k khéo lại đái ra máu ko dám vào ấy chứ

Chờ nó banh xác rồi mua ETH ngon hơn ấy bác, ETH lún quá sâu rồi.
Đợt test khả năng bật này cho thấy sức bật của em nó quá tốt luôn, nếu retest lại đáy 3k hay thủng luôn 3k, thì sau đó em nó sẽ có 1 màn phi mạnh mẽ lắm cho xem.

Haiz. Khi BTC đã về đến mức này thì đúng quả là một tín hiệu rất..rất xấu.Tuy nhiên m hi vọng vùng giá 3k5 hiện tại giữ được thì mấy tuần tiếp theo 5k có thể đạt được, chứ nếu mà rớt khỏi vùng này thì đầu năm 2019 sẽ có thêm đáy mới. Tết này lấy bánh chưng đâu mà cúng ông bà tổ tiên đây ae :(
Bác yt còn xuống đê các thánh mò đáy bắt đáy còn đât diễn chứ lên mãi các thánh đu đỉnh thoát hết à :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 53 Xem / 5 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 180 Xem / 11 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 467 Xem / 38 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,553 Xem / 19 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 446 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên