Phân tích Bitcoin đầu ngày 14/08 - Tình hình vĩ mô "hại" bitcoin?

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,585
153,955

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 4 GIỜ

BTCUSDT hôm qua đã bắt đầu "lún" xuống dưới mốc 11.000, lần đầu tiên kể từ 9 ngày qua. Vùng PPZ kiên cường bất khuất trung hậu dam dang (đảm đang) 10.750 - 11.250 đang có nguy cơ đổ vỡ. Vùng này đã giúp chúng ta bắt đáy vài lần và có vẻ lần này nó đang chịu không nổi nữa rồi.

Tối hôm qua chúng ta có nói về mô hình sóng Wolfe tăng - bullish wolfe wave - và có vẻ như mô hình tăng giá này không tạo được động lực cho BTCUSDT tăng thì phải.

Ảnh hưởng đối với BTCUSDT hôm qua có thể là do tin, và tôi sẽ viết về vấn đề này sau. Nó có thể là nguyên nhân chính khiến BTCUSDT giảm tối qua

Trước mắt, chúng ta thấy khả năng BTCUSDT đang xuyên thủng xuống vùng PPZ mạnh. Có một chút dấu hiệu mua nhẹ ở đây, thể hiện qua nến Pin Bar đã xuất hiện nhưng chưa đủ lực đẩy giá trở lên. Có thể sẽ có lực điều chỉnh sâu hơn. Trước mắt, sóng Wolfe tăng có nguy cơ thất bại.

Chúng ta cũng thấy lâu lắm BTCUSDT mới chạm trở lại vào cạnh dưới của Keltner Channel. Đây cũng là dấu hiệu cho thấy lực bán đã mạnh lên rồi, chứ kể từ nến Pin Bar cuối tuần trước, BTCUSDT chưa hề chạm vào cạnh dưới Keltner Channel.

Trước mắt, chúng ta có thể đợi dấu hiệu đảo chiều tăng từ nến hoặc mô hình giá để mua trở lại ở vùng này. Trong trường hợp không có tín hiệu mua, chúng ta đành phải đợi ở vùng mua dưới, loanh quanh 10.000

Đầu ngày tạm thời vậy nhé anh em

Happy and safe trading anh em crypto thiện lành !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Thấy bác bấm có 1 like à mà. Còn 999.999 cái kia ở đâu nhỉ?
Tìm mãi mà chưa thấy nút like. Chỉ thấy nút búng tim thôi bác thông cảm nhé!? Hay tôi nhờ các bác trên TraderViet búng cho bác 999999 nữa nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ngày hôm qua Bác Thớt phân tích chuẩn hôm nay khá nhiều anh em đang hít hở 10k5 giá vào vùng quá bán nhẹ và sẽ có 1 chút hồi bật lên trên. Liệu 1 bầy gấu có dọn tiệc ở 11kxx không các bác???

Khi nó giảm rồi mình dễ tìm ra hàng loạt cái tin mình "cho là" làm nó giảm lắm bác.

Như kiểu Sài Gòn mấy nay mưa là dấu hiệu của việc BTC sắp giảm giá

Hoặc là Ngọc Trinh mới mặc váy đỏ, là dấu hiệu sắp giảm.

Đại khái mình tìm tin giải thích thì...dễ ẹc

Hôm nay em nhận được mail tặng bánh trung thu của bác CZ bác ah, em cảm động quá, chả nhẽ bác ý còn muốn lấy cả cái quần chíp màu hường của em?
Ôi vậy bác là cá mập rồi. Tôi cũng mới nhận được đề nghị nhận bánh từ CZ. Chắc CZ kỳ rồi ăn tiền của anh em TraderViet khá lắm nên giờ mua bánh tặng động viên cả diễn đàn :V

Ôi vậy bác là cá mập rồi. Tôi cũng mới nhận được đề nghị nhận bánh từ CZ. Chắc CZ kỳ rồi ăn tiền của anh em TraderViet khá lắm nên giờ mua bánh tặng động viên cả diễn đàn :V
Mập gì bác ơi. Tại vốn bé nhưng giao dịch nhiều nên đóng fee cho bác CZ nhiều, lâu không thấy đâu bác ý hỏi thăm ý mà, em còn nhận được mail bác ý hỏi lâu không thấy giao dịch cơ, hỏi là do sàn kém hay tìm được sàn khác tốt hơn rồi, chả nhẽ em lại bảo em hết mẹ nó tiền rồi, biết cứ giả vờ.

Khi nó giảm rồi mình dễ tìm ra hàng loạt cái tin mình "cho là" làm nó giảm lắm bác.

Như kiểu Sài Gòn mấy nay mưa là dấu hiệu của việc BTC sắp giảm giá

Hoặc là Ngọc Trinh mới mặc váy đỏ, là dấu hiệu sắp giảm.

Đại khái mình tìm tin giải thích thì...dễ ẹc
Bài Viết của bác trên cũng bảo do tin mà,có vẻ đầu đuôi nhất nhất nhể
Ps: trích 1 phần bài viết của bác: Ảnh hưởng đối với BTCUSDT hôm qua có thể là do tin, và tôi sẽ viết về vấn đề này sau. Nó có thể là nguyên nhân chính khiến BTCUSDT giảm tối qua:eek::eek::eek:

Bài Viết của bác trên cũng bảo do tin mà,có vẻ đầu đuôi nhất nhất nhể
Ps: trích 1 phần bài viết của bác: Ảnh hưởng đối với BTCUSDT hôm qua có thể là do tin, và tôi sẽ viết về vấn đề này sau. Nó có thể là nguyên nhân chính khiến BTCUSDT giảm tối qua:eek::eek::eek:
Thì ý tôi nói là việc giải thích biến động giá sau tin nó dễ lắm. Việc tôi giải thích cũng vậy, nó là do góc nhìn chủ quan của tôi

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 209 Xem / 5 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 709 Xem / 35 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,270 Xem / 84 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,162 Xem / 40 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 301 Xem / 31 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên