Phân tích Bitcoin đầu ngày 15/05 - Cần chú ý gì ở thời điểm hiện tại?

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,166
153,350

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 4 GIỜ

Hôm qua BTCUSDT có giảm xuống nhưng chưa về tới vùng mua của chúng ta nằm ở 7350 - 7570 mà chỉ về đến 7600 thì đã bật ngược lên trở lại và vượt mốc 8000.

Có thể thấy phe Bò vẫn ráo riết đẩy giá lên rất mạnh. Làn sóng FOMO có lẽ đang ngập tràn thị trường. Người ta bắt đầu khởi động lại những câu chuyện làm giàu nhanh với Bitcoin như thuở 2017 rồi.

Về mặt PTKT, chưa có thay đổi nào trong cấu trúc xu hướng của BTCUSDT tại khung thời gian này. Các đỉnh cao hơn và các đáy cao hơn liên tục được tạo ra ==> dấu hiệu của xu hướng tăng. Chúng ta tiếp tục đón mua từ bên dưới theo xu hướng này.

Đà tăng nhanh kiểu gấp rút như hiện tại hoàn toàn có thể tạo một cú dump cực mạnh khi các chú cá voi thoát lệnh mua, chốt lợi nhuận. Lúc đó, tôi e rằng hậu quả khá thảm khốc. Vì vậy, anh em chú ý stop loss thật kỹ càng.

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
Ngày thứ 2 xrp lại dẫn đầu đoàn đua phải tìm cách vào em nó thôi các bác ạ @@

Ngày thứ 2 xrp lại dẫn đầu đoàn đua phải tìm cách vào em nó thôi các bác ạ @@
XRP 1 khi pump là tới nóc nhà luôn đó bác ko có điều chỉnh đâu, bác xem lịch sử của nó thì biết, bitmex long vẫn còn ngon.

BTC tối qua dự trúng póc tầm 7k6, mua dc đáy còn ETH dự xuống 198-200 mà nó về 203 xong phi lên nóc nhà, hơi tiếc :oops:

XRP 1 khi pump là tới nóc nhà luôn đó bác ko có điều chỉnh đâu, bác xem lịch sử của nó thì biết, bitmex long vẫn còn ngon.
View attachment 92382
BTC tối qua dự trúng póc tầm 7k6, mua dc đáy còn ETH dự xuống 198-200 mà nó về 203 xong phi lên nóc nhà, hơi tiếc :oops:
Nó pump ghê quá e cũng nghĩ nó lên đc vung 7k nó đang hạ nhiệt rồi, em đang long eth đợi eth lên 1 chut thì chốt qua long con xrp này vậy. Đợt trước nó pump cũng nghỉ 1 ngày giống trước thì tối nay là nó lại cất cánh và pump liên tục 2,3 ngay luôn @@

Xin chào các bác, chúc các bác 1 ngày hiệu quả.
Thú thật lâu nay em ko theo dõi nữa vì em nghĩ mình đã sai. Khi em chốt hết LTC 90 quay sang và như lần cuối cùng xuất hiện trên diễn đàn em đã dồn toàn vốn vào XRP và STR(XLM) đến cách đây 2 hôm em vẫn bảo bốc shit rồi. Nay mở ra xem hên quá không bốc shit các bác ạ. Em tự hào là 1 holder không long short gì hết và đến bây giờ vẫn hiệu quả.

Thú thật lâu nay em ko theo dõi nữa vì em nghĩ mình đã sai. Khi em chốt hết LTC 90 quay sang và như lần cuối cùng xuất hiện trên diễn đàn em đã dồn toàn vốn vào XRP và STR(XLM) đến cách đây 2 hôm em vẫn bảo bốc shit rồi. Nay mở ra xem hên quá không bốc shit các bác ạ. Em tự hào là 1 holder không long short gì hết và đến bây giờ vẫn hiệu quả.
Em thần tượng bác, em nói thật đấy, em chơi mãi mà vẫn không tìm ra được phương pháp của mình.

cậu Hold theo phương pháp gì thế ạ

Em thần tượng bác, em nói thật đấy, em chơi mãi mà vẫn không tìm ra được phương pháp của mình.
Em ko biết bác có nói thật hay ko? Nhưng cũng cám ơn bác cái đã.Trên diễn đàn này em cũng hay bày tỏ quan điểm của mình đã từng có lần có bác nói em là các bác ấy đang bàn về long short ko phải holder như em nên đừng bày hay phân tích gì đại khái ý là như vậy. Có bác này Sangwoo55 hay cmt cùng em bác ấy biết trường phái và cả những mã em giữ.

cậu Hold theo phương pháp gì thế ạ
Như nhiều lần em đã từng nói với 1 bác trên đây là hãy nắm và theo dõi ko quá 5 mã sẽ thấy được các vùng giá mà nó trải qua tất nhiên cũng chỉ làm cơ sở căn cứ để mình ra quyết định, cơ bản vẫn là yếu tố con người và chấp nhận rủi ro. Nhưng khi theo dõi 1 số ít thì bác sẽ ko bị cuốn theo đám đông, vì bác hiểu về nó hơn. Thứ 2 là em luôn theo dõi top 10 thôi. Thứ 3 là xác định giá mua được giá mình thì mua ko được giá thì bỏ chuyển sang mã còn lại đừng chạy theo kiểu tiếc nhỡ nó lên thì sao. Còn mua rồi nó xuống thì như em phân tích ở trên mình theo dõi lâu rồi biết vùng giá thấp nhất của nó thì bục cái đó mới tính chưa bục kệ nó cơ bản phải lì.

Bác @DuongHuy cho em xin chút ý kiến, tình hình là em lỗ gần 1/2 năm lương rồi, mà công việc trên công ty nhiều quá bác ah, không làm sao tập trung mà theo dõi thì trường được, công việc thì nhiều mà lương thì thấp, em chỉ ước em có 1 cái phòng riêng để tập trung vào cho giao dịch, em tính nghỉ việc bác ah, chứ trước giờ em thấy em chưa thực sự nghiêm túc với nghề này, em muốn tập trung hết cho trader, bác cho em xin ý kiến nhé?

nếu hành động giá lặp lại trong quá khứ trước đợt bull run lên đỉnh gần 20 k thì sắp tới chắc chắn sẽ có đợt điều chỉnh về vùng 5 đến 6 k trước khi uptrend tiếp. Vì vậy các anh em đừng fomo. hãy kiên nhẫn chờ đợi. đây là kinh nghiệm của bản thân em sau bao nhiêu lần bị thị trường vùi dâp. hãy nhớ CÒN THỊ TRƯỜNG LÀ CÒN TIỀN các bác nhé

Bác @DuongHuy cho em xin chút ý kiến, tình hình là em lỗ gần 1/2 năm lương rồi, mà công việc trên công ty nhiều quá bác ah, không làm sao tập trung mà theo dõi thì trường được, công việc thì nhiều mà lương thì thấp, em chỉ ước em có 1 cái phòng riêng để tập trung vào cho giao dịch, em tính nghỉ việc bác ah, chứ trước giờ em thấy em chưa thực sự nghiêm túc với nghề này, em muốn tập trung hết cho trader, bác cho em xin ý kiến nhé?
Bác bỏ việc, ở nhà làm trader 100% là bác không mất một tý nào lương công ty cả. Chúc bác may mắn và hẹn gặp ae nơi đảo xa.

Em ko biết bác có nói thật hay ko? Nhưng cũng cám ơn bác cái đã.Trên diễn đàn này em cũng hay bày tỏ quan điểm của mình đã từng có lần có bác nói em là các bác ấy đang bàn về long short ko phải holder như em nên đừng bày hay phân tích gì đại khái ý là như vậy. Có bác này Sangwoo55 hay cmt cùng em bác ấy biết trường phái và cả những mã em giữ.
bác ngon quá rồi em cũng ôm ít xrp mà chốt hôm qua nay no bat lên hơi tiếc :( đang canh vào lại nó kiếm tí cháo :D

em nè bác em cũng nghỉ việc được 8 tháng nay tập trung trader nghiêm túc là khoảng 3 tháng trở lại đây. em có 1 công việc làm thêm tại nhà thu nhập cũng khoảng 5-7tr thời gian nhiều lên em cũng rất rảnh để theo dõi nghiên cứu @@ Bác muốn trader bác phải có 1 việc gì làm thêm đề phòng trường hợp xấu thua lỗ liên tục bác còn duy trì được cuộc sống mới được. còn bác ít thời gian cứ mua luôn 1 con rồi hold như bác Vương kìa nhàn mà khỏe ko mất công mất sức ra vào lệnh nhiều ra vào nhiều ko hiệu quả là thua sớm. Em ra vào lệnh cả tuần nay cũng rất nhiều may cho em là đợt này thị trường ko có nhiều pha quét lên tk em lên rất đều và em có hứng thú với trade coin hơn. Đợt trước em feed 80% tk rồi bác may thế nào 1 tuần nay em đúng liên tục sai 1 ít thôi em kéo lại đc 50% tk rồi. em chơi theo cảm giác lên cần nhiều may mắn quá ko có phương pháp cụ thể. Nhưng đợt này là bullrun rồi bác ko có thời gian thì cứ hold tạm 1 con là co kết quả đep ngay trong tháng 5,6 này thôi

Bác lấy gì để đàm bảo việc trade full time có thể đáp ứng nhu cầu cuộc sống hàng ngày của bác khi trade coin là một nghề chộp giật, ko biết ngày mai thế nào. Mặt khác các cao thủ về trade lại vào rất ít lệnh tại những thời điểm thích hợp, họ chủ yếu phân tích là chính thôi. do đó theo mình bác vẫn đi làm bt để đảm bảo cuộc sống. Chịu khó phân tích sáng sớm và tối khi ko phải đi làm (ví dụ thế), giữ lệnh lâu hơn chứ thấy bác lên tầu xuống tầu nhiều quá, đặt sl, quản lý vốn tốt cho nó nhàn bác à

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,485 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,555 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 366 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 340 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên