Phân tích Bitcoin đầu ngày 15/08 - Dấu hiệu hồi lên xuất hiện?

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,180
153,360

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 4 GIỜ

BTCUSDT giờ như con tàu siêu tốc Shinkansen của Nhật vậy, đã chạy là chạy thả phang, lao vun vút. Một chuỗi 13 nến H4 giảm liên tiếp đã được tạo ra. Đây có lẽ là 1 kỷ lục vì tôi không nhớ lắm giai đoạn nào gần đây mà BTCUSDT có chuỗi nến giảm đen sì nhiều như thế này.

Vùng PPZ thủng, có nghĩa là chiến lược mua vào của chúng ta đã lỗ. Thua lỗ thì dừng lỗ thôi anh em ạ. Đừng đu đeo mơ mộng kẻo có ngày...đu đỉnh.

Tại thời điểm hiện tại, ở góc độ cá nhân, tôi thấy có 03 dấu hiệu có thể khiến BTCUSDT hồi lên 1 chút:
  1. BTCUSDT vẫn còn đang loanh quanh vùng PPZ, có thể tạo hỗ trợ
  2. BTCUSDT đã tạo nến nằm ngoài hoàn toàn Keltner Channel, là dấu hiệu của oversold - bán quá mức - và có thể hồi lại vào trong Keltner Channel
  3. BTCUSDT vừa tạo 1 nến giảm dài. Đối với 1 cái trend đã đi xa thì về mặt price action, đây có thể xem là dấu hiệu climax - cực điểm. Diễn biến tâm lý có thể giải thích là kiểu đây là cú bán cuối của những người bán, vậy nghĩa là đã hết lực bán và trend sẽ vào đà hồi.
Từ 03 dấu hiệu này, tôi cho rằng sẽ có 1 chút lực hồi, tuy nhiên, tôi không khuyến khích hay đề nghị bắt đáy. Giao dịch theo xu hướng vẫn nên là chủ đạo và chúng ta có thể đợi BTCUSDT hồi lên đến cái PPZ mạnh bên trên rồi mình bán xuống.

Trader thay đổi khi trend thay đổi, thế thôi. Kiểu như đời thay đổi khi ta thay đổi vậy.

À trade gì thì trade, nhớ đeo dụng cụ SL đầy đủ nhé anh em

Happy and safe trading anh em crypto thiện lành !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
Ở thị trường này việc lựa chọn giao dịch thuận xu hướng sẽ an toàn hơn, BTC đang giảm từ từ và bài bản, hiện tại BTC đang được hỗ trợ bởi ngưỡng tâm lý 10k, chờ thêm một luồng thanh khoản mới để tiếp tục tìm về 9k5 và tiếp đến là 8k5.
Khi BTC tăng từ 9k1 lên 12k3 tăng ~ 30%, nhưng không có sự đồng thuận về volume, mình nhận định đà tăng sẽ suy yếu và giá đã thể hiện sự suy yếu đó khi không vượt qua được mốc 12k, các altcoin rất lình xình và ì ạch. Vậy là xác định rõ rồi, đặt target BTC xuống 11k là vào lệnh xoạc Altcoin và chưa đầy 1 ngày đã chạm TP.^^
Anh em cứ thuận xu hướng và giao dịch thôi, quan trọng là phải kiên nhẫn chờ điểm entry phù hợp, điều này rất quan trọng vì nếu vào lệnh quá sớm sẽ rất dễ dính SL trước khi giá đi đúng target xác định, và vẫn thua lỗ dù đã xác định đúng xu hướng thị trường (cái này từ sự nếm trải của bản thân).

Alt xưa giờ lúc nào chả sặc hả bác? Bit lên alt đi ngang, bit đi ngang alt sặc nhẹ. bit sặc nhẹ alt sặc nặng. bit sặc nặng alt nằm sàn
Xoạc alt lại mang lại cơm cháo bác ạ. Thuận theo thời thế thôi như bác nói chơi món này phải ba phải chứ oai phong lẫm liệt là chết liệt không thấy thây luôn. Cảm thấy không ăn theo kế hoạch là phải out ngay. Đứt tay thì được chứ mất đoạn ruột thì đau lắm :D

Giờ ae bay vào xoạc thì sẽ hồi lên ngay thôi .... ^_^ chart d1. btc vẫn chưa tạo đáy mới (đáy mới phải dưới 9k5) hiện chỉ có đỉnh thấp hơn, xu hướng tăng ngừng, có cú hồi lên cao hay thấp chắc còn do ae mở xoạc nhiều hay ít đấy. Hơn thua chắc lúc canh thời điểm mở lệnh.

Giờ ae bay vào xoạc thì sẽ hồi lên ngay thôi .... ^_^ chart d1. btc vẫn chưa tạo đáy mới (đáy mới phải dưới 9k5) hiện chỉ có đỉnh thấp hơn, xu hướng tăng ngừng, có cú hồi lên cao hay thấp chắc còn do ae mở xoạc nhiều hay ít đấy. Hơn thua chắc lúc canh thời điểm mở lệnh.
Bác vô trước mò đường đi, để xem có trap k có gì anh em vô sau :D
Chứ vùng 9k8 này trước đây là vùng đánh chém nhau tóe nhòe, vào lệnh phải cẩn trọng, chờ nến xác nhận chứ k phải ăn theo mỗi tín hiệu.

Bác cho tôi xin bằng chứng cái gọi là lừa đảo đi bác. Bác có nhận được email hay tin nhắn gì của ai không?
Bác hỏi lại chưa? Có đúng là có chương trình tặng bánh trung thu không? Vì em nhận được mail toàn tiếng Việt, bình thường binance gửi mail là bằng tiếng anh, mà em tham gia group blogtienao thấy mọi người bảo là lừa đảo? Không biết thế nào nên nhắn cho bác để bác cảnh tỉnh anh em, trọng cái mail em nhận được nó có 1 cái form nó bắt điền gồm họ tên số điện thoại địa chỉ mail địa chỉ nhà. Cái mail hôm qua em xoá cụ mất rồi bác ah.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bác hỏi lại chưa? Có đúng là có chương trình tặng bánh trung thu không? Vì em nhận được mail toàn tiếng Việt, bình thường binance gửi mail là bằng tiếng anh, mà em tham gia group blogtienao thấy mọi người bảo là lừa đảo? Không biết thế nào nên nhắn cho bác để bác cảnh tỉnh anh em, trọng cái mail em nhận được nó có 1 cái form gồm họ tên số điện thoại địa chỉ mail địa chỉ nhà.
Tôi chat với các bạn bên Binance Việt Nam đây bác

Tôi chat với các bạn bên Binance Việt Nam đây bác
View attachment 107754
Thế là có chương trình này thật ah bác, cũng là có thêm nhiều nguồn thông tin cho anh em tham khảo bác nhỉ? Haha trước tk em có 6k usdt trader lỗ mẹ 4000usdt rút hết mà vẫn chờ là tk vip2 mới sợ chứ, chắc do trader nhiều đóng fee cho bác CZ nhiều

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 200 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 83 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 475 Xem / 38 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,560 Xem / 19 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 449 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên