Phân tích Bitcoin đầu ngày 16/04 - Cú tát mạnh

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,166
153,350

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 4 GIỜ

Bitcoin "bò" lên được đến gần 5200 hôm qua thì ăn 1 tát của Gấu, choáng vàng cả mặt mày và ngã nhào xuống dưới 5000 trở lại. Cảm giác của Bò chắc không kém gì cái anh gì gì đó tập gym bụng 6 múi quay video được 4.47p. Cú tát này là tương đối đáng chú ý vì (1) đà giảm là 1 nến lớn, bao trùm 1 loạt nến tăng trước đó (tăng 1 đống mà chỉ cần giảm 1 cây là quét sạch), (2) đà giảm có volume cao đi kèm, thể hiện sức mạnh.

Nếu chúng ta xem bài phân tích chiều qua thì chúng ta đã thấy cảnh báo từ mô hình Nêm Tăng - Rising Wedge - rồi đó.

Ở phía dưới, vùng hỗ trợ của chúng ta cũng đang làm việc tương đối ổn khi nó đẩy nhẹ trở lên, bật bitcoin lên trên lại 5000.

Tuy nhiên, hôm nay có vẻ như chúng ta phải chọn đi theo Gấu thôi. Cách thức mà Gấu tung ra cú tát cho thấy có 1 đội Gấu mạnh đang nằm kèo ở trên. Bò đẩy giá thì toàn nến nhỏ li ti với volume còng queo, còn Gấu ra tay 1 phát thì nến lớn vcl và còn volume khủng nữa. Theo Gấu có vẻ ngon hơn theo Bò lúc này.

Anh em nhắm tình hình mà chọn phe cho mình nhé

Happy and safe trading anh em crypto thiện lành !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
Dự báo của em vẫn chuẩn phết, BTC ko lên ngay đc, em vẫn dự báo BTC sẽ có cú ra đòn sml về 4350-4500 rồi mới từ từ hồi lên. Nhìn Chart 1D thấy các anh ấy pump từ 4200 vọt lên 5400 mà chưa xuống lại 4600-4800 thì lấy đâu ra lực mà tăng tiếp. BTC về trung hạn vẫn đang trong trend tăng, nhưng để lên đc 5800-6000 thì cũng phải hồi về 4750 trước khi lên được 5800. Cố gắng đón tàu rồi All in ở 4350-4500. :D :D

Em thì vẫn như cũ. Bit tiếp tục tiệm cận trend hỗ trợ. Sát rùi đấy. Vì thế sáng nay vẫn tiếp tục giật tít . H4 này đóng đc trên 5045 thì đỡ rung giật hơn. D1 hôm nay đc đỡ bởi 4990. Vùng 4930 đang làm tốt nhiệm vụ của mình. Tốt nhất ngồi im. Hạn chế đu đỉnh và cut lỗ. Đi phụ hồ thì tốt hơn. 2 bác nhỉ. @DuongHuy @ThanhSang

Dự báo của em vẫn chuẩn phết, BTC ko lên ngay đc, em vẫn dự báo BTC sẽ có cú ra đòn sml về 4350-4500 rồi mới từ từ hồi lên. Nhìn Chart 1D thấy các anh ấy pump từ 4200 vọt lên 5400 mà chưa xuống lại 4600-4800 thì lấy đâu ra lực mà tăng tiếp. BTC về trung hạn vẫn đang trong trend tăng, nhưng để lên đc 5800-6000 thì cũng phải hồi về 4750 trước khi lên được 5800. Cố gắng đón tàu rồi All in ở 4350-4500. :D :D
Về 43 45 khi nào mà em ko piết nhỉ.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,461 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 347 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 311 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên