Phân tích Bitcoin đầu ngày 16/07 - Tử thần Gấu ra đòn chặn hiệp sỹ Bò bằng chiêu Doji?

Phân tích Bitcoin đầu ngày 16/07 - Tử thần Gấu ra đòn chặn hiệp sỹ Bò bằng chiêu Doji?

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,524
153,865

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 4 GIỜ

BTCUSDT đi xuống dưới vùng 10.000 hôm qua và đã nhận được lực mua kha khá để bật ngược lên trở lại, tiến đến sáng mốc 11k vào rạng sáng nay. Vùng này, theo kế hoạch, là vùng bán của chúng ta. Chúng ta hãy xem hành động giá - price action - của BTCUSDT tại vùng này nhé.

Một loạt 2 nến tăng sau loạt 3 nến pinbar trước đó là khá ấn tượng. Hai nến tăng này đều có thân lớn và giá đóng cửa gần đỉnh nến, cùng với bóng nến dưới dài, cho thấy Bò đã chống đỡ để giá không thể giảm sâu hơn. Tuy nhiên, đòn đánh của Gấu lại thể hiện ở nến mới nhất có mũi tên, đó là một nến Doji - tiếng việt dịch ra là Ngôi Sao từ tiếng Nhật. Doji thể hiện sự ngưng lại của một xu hướng, mà cụ thể là xu hướng tăng bên dưới. Doji này lại kết hợp với cả vùng PPZ và vùng số tròn - round number - 11.000 nên về mặt PTKT, đây là điểm đáng quan tâm.

Chúng ta sẽ quan sát thêm hành động của BTCUSDT sau nến Doji này nhé. Nếu có dấu hiệu suy yếu thì khả năng BTCUSDT giảm lại là có thể. Còn không, vùng bán tiếp theo nằm ở vòng quanh 11.400 - 11.800. Chỉ khi nào BTCUSDT cắt lên phá vỡ 12.000 thật mạnh, nó mới được cho là quay lại xu hướng tăng ngắn hạn.

Happy and safe trading anh em crypto thiện lành buổi sáng !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
Hqua hốt ERD khi nó pullback về BB giữa trên khung 4H. Kết quả SL 10%. Hứa chừa tội ngu..
Hôm trc, hốt vào ở 0,0039 hồi lên 0,004 bán, kết quả có tin binance tổ chức thi trade cho nó, bật lên tận 0,007xx. NGỰA CHỨNG

Chỉnh sửa lần cuối:
Hqua hốt ERD khi nó pullback về BB giữa trên khung 4H. Kết quả SL 10%. Hứa chừa tội ngu..
Hôm trc, hốt vào ở 0,0039 hồi lên 0,004 bán, kết quả có tin binance tổ chức thi trade cho nó, bật lên tận 0,007xx. NGỰA CHỨNG

Mình cũng đang để ý con đấy, nhưng chưa vào, vì hôm trc nó tăng 50% rồi nên đợi nó giảm mới vào. Tại cũng đang để ý con ONE, mà con này thì giảm hoài, chưa thấy tăng.

Cho mình hỏi bác Dương Huy 1 chút. Mình thường trade trên sàn Binance, mình chỉ thấy lệnh stoplimit, khi mình chưa khớp lệnh stoplimit thì mình ko thể đặt lệnh stop hoặc TP, có sàn nào hỗ trợ cho mình đặt 3 lệnh này 1 lúc ko ạ, và có sàn nào hỗ trợ việc bán khống ko? Bác Dương Huy chỉ cho e 1 vài sàn hỗ trợ tốt nhất hiện tại đc ko? Thanks bác.

Cho mình hỏi bác Dương Huy 1 chút. Mình thường trade trên sàn Binance, mình chỉ thấy lệnh stoplimit, khi mình chưa khớp lệnh stoplimit thì mình ko thể đặt lệnh stop hoặc TP, có sàn nào hỗ trợ cho mình đặt 3 lệnh này 1 lúc ko ạ, và có sàn nào hỗ trợ việc bán khống ko? Bác Dương Huy chỉ cho e 1 vài sàn hỗ trợ tốt nhất hiện tại đc ko? Thanks bác.
Bitmex nhé bác

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 27 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 184 Xem / 16 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 675 Xem / 52 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 81 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 89 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,959 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 222 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên