1. Phân tích Bitcoin đầu ngày 17/03 - Theo gió ra khơi

Phân tích Bitcoin đầu ngày 17/03 - Theo gió ra khơi
    17/03/2019
    1,899 lượt xem
    Gió đến rồi anh em nhỉ. Mà số tôi đúng là nặng vía cho anh em crypto thật. Ở nhà bao lâu kêu gào ấp cheng khản cổ chả thấy giá tăng, đi công tác HN 2 ngày viết ít bài lại thì ấp cheng đến 4k ngay. Kiểu này chắc giải nghệ viết lách crypto sớm.

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

phan-tich-bitcoin-h4-traderviet.
    Chúng ta thấy dù bitcoin đã vượt 4000 nhưng trên khung thời gian này, nó chỉ chạm vào và giảm lại ngay lập tức. Có vẻ như 1 đội Gấu vẫn đang chờ chực để hấp đội Bò ở trên này.

Vậy có gì căng thẳng không?

Đầu tiên, cấu trúc xu hướng tăng vẫn đang giữ vững, thể hiện qua các đỉnh và đáy tăng dần lên. Tiếp theo, cú break kháng cự quanh 3940 - 60 là một cú break mạnh. Tiếp theo nữa, một kênh giá tăng cũng đã hình thành. Như vậy, về mặt PTKT, xu hướng tăng trên bitcoin H4 đại khái là ổn.

Hiện nay, sau cú break, bitcoin H4 đang điều chỉnh giảm nhẹ trở lại. Đây là điều bình thường của một uptrend. Cấu trúc hồi lại này như một mô hình biểu đồ Cờ Tăng - Bullish Flag - cấu trúc điều chỉnh trong xu hướng tăng. Nhiệm vụ của đội Bò bây giờ là đợi đảo chiều ở các vùng giá bên dưới để mua vào.

Cuối tuần như này là vui vẻ rồi đúng không anh em?

Kế hoạch là cuối tuần này 4k, cuối tuần sau 5k, tuần sau nữa 6k... cứ vậy thì tầm vài cái cuối tuần là chúng ta quay về lại 20k ngay ấy mà.

Happy weekend anh em !!!

Thông tin tác giả

TraderViet.com là diễn đàn của cộng đồng Trader Việt Nam. TraderViet chia sẻ các kiến thức, kinh nghiệm giữa các Trader Việt Nam trên thị trường chứng khoán, forex, hàng hóa, phái sinh, crypto cùng nhiều chủ đề đa dạng khác.
    Website: https://traderviet.com/
    Email: admin@traderviet.com
    Facebook: Facebook của tôi
    Youtube: Kênh youtube của tôi
    Telagram: https://t.me/tradervietchannel
    Thêm thông tin
    Lưu
    Xem thêm
    ✅Phân Tích VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action - Mỹ Trung Căng Thẳng - Tuần 01/06-05/06
    ✅ [TraderViet Radio] Câu Chuyện Tình Buồn Của Người Trẻ Với Forex
    ✅ Phân Tích Crypto (Bitcoin & Altcoin) Theo Price Action - Con Sóng Tăng Mới - Tuần 16/05-23/05
    ✅ Hệ Thống Giao Dịch Theo Xu Hướng Kết Hợp ADX & RSI
    ✅ Fibonacci Mở Rộng - Tuyệt Chiêu Chốt Lời CHÍNH XÁC Tại Đỉnh Đáy Thị Trường
    ✅ Phân Tích Đa Khung Thời Gian - Tuyệt Chiêu TỐI ĐA LỢI NHUẬN Trong Giao Dịch Forex
    ✅ Kỹ Thuật Quản Lý Lệnh Giúp Trader Tăng Lợi Nhuận, Giảm Thua Lỗ - Phần 2: Scaling Out
    ✅ Chỉ Báo ADX - Công Cụ Xác Định Sức Mạnh Xu Hướng
    Đang tải...
  2. Happy weekend bác

DuongHuy bài này.
  3. Chủ nhật bác thớt ko đèo em Trinh đi cafe shoping mà lên viết lách ri. Hehe bác thật nhiệt tình và có tâm quá. Good morning Sunday. Mong về 4k2 đón anh em tháng 12/2018... Không biết anh em còn cố thủ nơi đảo xa ko hay tuẫn tiết rồi thì khổ..:p

DuongHuyluong hue duy bài này.
  4. Hờ hờ. E là 1 trong hơn 40 ae cờ ríp tô hôm đó ẵm được 2 giải kahoot + bit ắp cheng 4k. vui quá đi hà

DuongHuy bài này.
  5. caoan85

caoan85

53
    35
    Ghê quá bác sợ nó làm quả như 24 tháng 2 vừa rồi. Đốn củi cả tháng đốt vài phút :confused::confused:

DuongHuy bài này.
  6. DuongHuy

7. DuongHuy
  8. 18,508
    108,333
    Thì ra bác là 1 trong 2 thanh niên đã hack vào hệ thống đáp án kahoot của buổi TraderViet Talks hôm đó. Đi offline còn đem 2 phần quà trở về, chắc là Trinh của bác vui lắm nhỉ.

Hùng168 bài này.
  9. g1nt4ma

g1nt4ma

4,290
    9,540
    Nó tranh thủ bác Huy đi ctac nên đánh úp :)

DuongHuy bài này.
  10. và khi bác về viết phân tích thì nó lại vừa sml 1 cây :))

thangvuongDuongHuy bài này.
  11. Mình thấy nên chờ nó lên lại 1 đoạn rồi short thôi. Sẽ có 1 đợt giảm giá sâu các bác ah! Sóng Wolfe + bearrish flag, RSI, volume không ủng hộ hướng tăng! Chạy, chạy và chạy thôi. tải xuống.

12. an..hy

an..hy

4,473
    5,424
    gió gọi hồn .... cú nhảy mèo chết ..... hờ hờ

DuongHuy bài này.
  13. DuongHuy

14. DuongHuy
  15. 18,508
    108,333
    False break kiểu này điểm vào mua mới đẹp hơn nhé các bác

upload_2019-3-17_10-36-22.

ulanbato bài này.
  16. Bác vừa biết bài xong thì nó cắm đầu lại rồi huhu. Kiểu này mỗi lần bác @DuongHuy viết bài là em bán xuống kiểu gì cũng trúng kèo kaka

DuongHuyĐoàn AZ bài này.
  17. Bác Huy chắc cầm tinh con Gấu anh em ạ. Bác ấy như con Gấu chúa của Cryto. Mỗi khi bác ấy nhá hàng là cả đàn gấu nó xúm vào xé xác đàn bò liền.

DuongHuy bài này.
  18. Mọi người ai trade trên app binance có bị lỗi báo alert khi giá tăng giảm không? 2 ngày nay mình không nhận được alert. Hix!

DuongHuy bài này.
  19. Em tạm nhận định trong 2 ngày tới bit vẫn giao động từ 3951 đến 4015. Sau đó bật lên 4152. Bác à @DuongHuy . Với đk Mập đừng phá

DuongHuy bài này.
  20. Trinh nhà e về thưởng đúng như chị Gấu giật a Bò từ 6k về 3k1 ko sóng hồi.

DuongHuy bài này.

Bình luận mới nhất

• Dangladen trong Hệ thống giao dịch 140 Xem / 5 Trả lời
  • Ontrade trong Hệ thống giao dịch 259 Xem / 3 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    OlympTrade
    FT Markets
    LiteForex
    Doo Prime