Phân tích Bitcoin đầu ngày 17/06 - Lưu ý gì với mùa xuân crypto?

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,192
153,379

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 4 GIỜ

Mỗi cuối tuần luôn là thời điểm đầy cảm xúc đối với anh em crypto trader, và cuối tuần vừa rồi không phải ngoại lệ. Từ mức tầm 8400 vào khuya thứ Sáu, BTCUSDT đã leo hẳn lên đến trên 9300 vào Chủ nhật. Cứ cuối tuần nào cũng như này thì lên lại đỉnh 20.000 có khó gì anh em nhỉ?

Về mặt PTKT, đỉnh trước quanh 9100 đã bị vượt và đây là dấu hiệu của một xu hướng tăng tiếp diễn (tạo đỉnh mới). Một đỉnh mới được tạo ra cho thấy Bò đang có động lực mạnh mẽ hơn. Chúng ta hãy quan sát tốc độ đẩy giá của Bò thông qua các trendline bên dưới. Liên tục các trendline tăng tốc được tạo ra với cái sau có độ dốc hơn cái trước, cho thấy lực mua. Rồi còn nến nữa chứ, các nến đều đa số là nến tăng, còn nến giảm thì nhỏ và hầu như không có. Rồi BTCUSDT còn bám rất chắc ở biên trên của Keltner Channel, dấu hiệu của uptrend mạnh. Vâng, tất cả đều đồng thanh ca vang 1 dấu hiệu, đó là Bò đang kiểm soát BTCUSDT ở khung thời gian này.

Như đã phân tích nhiều lần trước đây, nếu BTCUSDT tăng vượt 8400, dấu hiệu tăng giá sẽ trở lại, và chúng ta đã có điều đó rồi. Bây giờ, việc chúng ta là đợi BTCUSDT hồi 1 chút để mua vào.

Đối với anh em đã quá nóng để đợi thì vùng quanh 8600 - 8800 chắc mua được. Đối với anh em bình tĩnh hơn và thuộc trường phái "thà nuốt nước miếng hơn nuốt nước mắt" thì vùng 8200 - 8400 phù hợp. Anh em lưu ý không nắm giữ nhiều khi BTCUSDT tiến về 10k nhé. Đó là vùng số tròn cực mạnh và không phải vùng phù hợp để "ôm hàng" nữa.

Mùa xuân crypto với làn gió mát đang mơn man trên market, anh em tận hưởng đi nhé.

Happy and safe trading anh em crypto thiện lành !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Theo mình có điều chỉnh may thì về 87xx, ai lên thuyền 88xx hôm qua cũng được rồi, cuối tuần thấy 10xxx và đối mặt điều chỉnh sâu.

Vùng giá ngon nhất là long từ 8200 lúc giá chưa pump, em may mắn bắt dc nên 2 ngày cuối tuần trade lên dc x4, vui vãi các bác ạ.
Như tối qua em có dự đoán thì BTC đã chạm về mức hỗ trợ 8800, đây cũng là đáy mây xanh hiện tại, nó xuyên thì auto short.
Dự đoán của em thì bit sẽ di chuyển tạo cái tam giác trong hôm nay rồi tùy tình hình xem xét sau.

Vùng giá ngon nhất là long từ 8200 lúc giá chưa pump, em may mắn bắt dc nên 2 ngày cuối tuần trade lên dc x4, vui vãi các bác ạ.
Như tối qua em có dự đoán thì BTC đã chạm về mức hỗ trợ 8800, đây cũng là đáy mây xanh hiện tại, nó xuyên thì auto short.
Dự đoán của em thì bit sẽ di chuyển tạo cái tam giác trong hôm nay rồi tùy tình hình xem xét sau.
View attachment 97736
anh ơi, cho em hỏi, anh đánh margin ạ anh nên được x4 ạ? em chơi tren binance và bittrex thì đánh như thế nào? a hướng dẫn em với

anh ơi, cho em hỏi, anh đánh margin ạ anh nên được x4 ạ? em chơi tren binance và bittrex thì đánh như thế nào? a hướng dẫn em với
binance mới có margin đó bác, bittrex em ko biết, nhưng em khuyên bác ko nên đánh margin nhé, rất rất dễ cháy tk, nếu bác ko dành nhiều time cho thị trường này thì ko nên margin.

binance mới có margin đó bác, bittrex em ko biết, nhưng em khuyên bác ko nên đánh margin nhé, rất rất dễ cháy tk, nếu bác ko dành nhiều time cho thị trường này thì ko nên margin.
Kể ra margin x2 cũng dc mà bác, dao động chắc tầm gần 30%, cũng khó mà cháy tk dc

Kể ra margin x2 cũng dc mà bác, dao động chắc tầm gần 30%, cũng khó mà cháy tk dc
Nếu bác tuân thủ x2 dc thì tốt, chỉ sợ tới lúc lòng tham lại nổi lên ko x2 mà lại thành x20 thì bay tk nhanh lắm :D
Dù sao thì margin cũng rất nguy hiểm, cứ ai newbie hỏi mình phải nói thế để ng ta tự đánh giá dc mức rủi ro.

Oh, thị trường này 30% vẫn có khả năng nhoa. ^_^
1 ngày chắc hiếm với mấy top 10 coin, trừ bác gửi niềm tin vào mấy alt coin nhỏ, đặt stoploss nữa cho chắc. Mà từ lúc biết bitcoin tôi cũng chưa thử margin bao giờ vẫn muốn thử 1 lần mà gan bé quá :d thôi chỉ hi vọng tháng thêm 10% là ổn rồi, nhưg công nhận khi mùa xuân về thì 10% ko là gì cả :d

Mình dự đoán btc, tham chiếu đánh Altcoin, thoát được cú dump Altcoin cuối tuần rồi, giờ đang tìm điểm vào hợp lý. Ko giỏi như bạn @RainbwSeal
Bác @Hoamuaha3 cũng dự đoán Long, thế có chấm mút đc gì nhiều ko?

Khi mọi con mắt đều hướng về 10k, ae cẩn thận ở 9k4 nhé. Chúc cả nhà happy

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình dự đoán btc, tham chiếu đánh Altcoin, thoát được cú dump Altcoin cuối tuần rồi, giờ đang tìm điểm vào hợp lý. Ko giỏi như bạn @RainbwSeal

bác @Sonvu82 dg chờ 10k để về markdown cho ae SML

Em nghĩ giá sẽ di chuyển như vầy, xanh = long, đỏ = short
Giá càng cao thì vào lệnh càng rủi ro, còn giá thấp thì khó vào được, điểm vào hợp lí để margin theo em là vùng 8800, xuống dưới mà thủng mây thì đổi ngay qua short, chốt ở vùng fibo gần nhất- 8400, chờ đảo chiều để long sau.

Hôm nay em thấy vol ủng hộ lên chạm cản
9320 nhưng nến D1 lại
ủng hộ sw cho alt cặp đô bay hoặc test 8750

Bác nên đánh alt cặp đô cho an toàn. Alt đáng vào từ tối hôm kia rùi chứ. Ví dụ lúc bch là 409 đến 411. Chốt lãi 1 vòng 10% òi. Các coin top khác cũng thế. Buy sớm. Bây h chờ vô sóng chốt lãi

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 668 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 158 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,226 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 281 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên