Phân tích Bitcoin đầu ngày 18/01 - Chiến tranh

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,666
154,079
Nhìn vào bitcoin H4 hiện tại, tôi nhớ đến 1 cảnh trong film 300, khi Xerxes đại đế, lúc này đã được xưng tụng là God-King (Vua chúa), đứng trên đài cao và tuyên bố chiến tranh với Hi Lạp. Hắn nói bằng một giọng trầm mà vang "War" (chiến tranh) và ở dưới thần dân, quân đội của hắn hò reo.

Vâng, chúng ta đang có 1 cuộc chiến ở đây. Cuộc chiến Bò - Gấu

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 4 GIỜ

Sau đòn đánh xuống từ x của Gấu bằng một shooting star, Bò đã phản đòn lại tại y với nến Dragonfly Doji ( Doji chuồn chuồn). Điểm phản đòn y chính là điểm chúng ta kỳ vọng tạo ra vai bên phải của mô hình biểu đồ đảo chiều Vai đầu vai ngược - inverted head and shoulders. Đòn phản công này như 300 chiến binh dũng cảm của xứ Sparta chống lại cả triệu lính Ba Tư. Chúng ta có thể thấy đòn phản công lại đang bắt đầu suy yếu khi giá tiếp cận Vùng Gấu ở trên, tức là vùng quanh 3630 -70. Như đã nói trong các bài phân tích gần đây, Bò cần phá thủng lên trên 3700 thì khả năng đi lên cao mới rõ hơn.

Tạm thời, tôi nghiêng về khả năng vùng chiến sự vẫn nằm dưới 3700 và trên 3500. Nếu Bò đẩy giá lên trên 3700 thì khả năng cao là bitcoin có thể đi lên luôn trên 3800 sau đó. Còn nếu xuống dưới 3500 trở lại thì 3440 là chốt chặn tiếp theo. Mất chốt 3440, khả năng sẽ là về dưới 3350.

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách Giao Dịch Thực Chiến của Trader Chuyên Nghiệp

Bộ sách tổng hợp những phương pháp giao dịch hiệu quả cao của những Trader chuyên nghiệp
Mấy ngày nay ko vào lệnh dc. Coin rác thì thổi tung nóc. Tuần này ko có bát cháo rồi bác ơi.

Theo bạn ok. Quan điểm cá nhân là nó lên cao trong 8h giờ trở lại. Không thì buông. 3674 <-> 3515

tết tụi nó rút tiền ra ăn tết dump là cái chắc, em theo dõi biểu đồ mấy năm trước cũng vậy, em dự là từ h tới hết tháng 1 sẽ chạm đáy mới rồi qua tết mới từ từ ngóc đầu lên dc

VDV ngược rất đẹp, nhưng kim cương còn đẹp hơn, và down trend càng thêm mỹ miều sinh động, em bấn cmn loạn rồi thôi nghỉ chơi.

View attachment 75312
hình kim cương của bác bị hơi lệnh 1 xíu.
đây là hình của filbfilb ... cụ này thánh đoán dự đoán btc từ trước khi lên đỉnh 11k là sẽ lên 20k và về 3k .....
Em chỉ reference thôi chứ ko có ý gì ạ
Screen Shot 2019-01-18 at 12.08.06 PM.png

tay này đợi đến 4k1 mới mua à?
ông này ổng mua khoảng 3k hoặc hôm nay nếu break 4k1 thì ổng mua =))

bác thử xem bài nó đi.... nó đoán cái đỉnh và cái đáy từ 2017 vãi lắm. chát với nó cũng vui
Em kèm theo cho bác thêm luôn lúc nó phân tích cú rớt dài từ 4k xuống 3k5 ntn đây =))
Screen Shot 2019-01-18 at 8.10.47 PM.png

vì vậy em nghĩ là rất hợp lý với chart kim cương đáy của nó, nếu đúng thì giờ mình đã break lên vùng trên + kèm theo 2 cú hỗ trợ mạnh khi giá test mặt trên của kim cương > em đang nghĩ rằng đêm nay sẽ break lên 3k9-4k
Screen Shot 2019-01-18 at 8.12.09 PM.png

Chỉnh sửa lần cuối:
tết tụi nó rút tiền ra ăn tết dump là cái chắc, em theo dõi biểu đồ mấy năm trước cũng vậy, em dự là từ h tới hết tháng 1 sẽ chạm đáy mới rồi qua tết mới từ từ ngóc đầu lên dc
Lại nhu đáy 6-2 như năm ngoài thì hay bác nhỉ

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 916 Xem / 40 Trả lời
  • Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 125 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,513 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 395 Xem / 19 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 324 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 402 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 170 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,768 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên