Phân tích Bitcoin đầu ngày 18/03 - Mô hình báo động

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,666
154,079
Chào cả nhà crypto. Chúc anh em 1 tuần mới kiếm được nhiều bit trên con đường mưu sinh trading gian lao vất vả, một nắng hai sương này.

Mô hình dưới đây đã được bác @Sơn Vũ 82 cảnh báo thời gian gần đây. Vì vậy, nếu anh em nào muốn gửi lời cảm ơn thì cứ cảm ơn và tín dụng đầy đủ cho bác @Sơn Vũ 82 nhé, để lần sau bác ấy còn nhiệt tình report cho anh em hàng thơm tiếp.

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 4 GIỜ

Chúng ta có cú bật lên trên 4000 nhưng cái nến break 4.000 là một cái nến "sai quá sai". Nó break lên 4.000 nhưng đóng cửa 1/2, tạo thành một nến pin bar hay còn gọi là shooting star, cho thấy Bò bị kiệt sức. Điều này không lạ vì nguyên một giai đoạn tăng bên dưới, Bò đã phải tung lực ra rất mạnh, nên kiệt sức 1 chút là điều dễ hiểu.

Về cấu trúc xu hướng, xu hướng tăng tạm thời vẫn giữ vững với cấu trúc đỉnh và đáy cao dần. Vì vậy, về phía tôi, mua vào hiện có thể vẫn ổn.

Còn bác @Sơn Vũ 82 trong mấy ngày qua đã phát hiện ra mô hình biểu đồ nguy hiểm, đó là mô hình sóng Wolfe giảm (bearish wolfe wave). Mô hình này được đánh số 12345 trên biểu đồ. Theo lý thuyết sóng wolfe giảm, nếu chạm điểm số 5 rồi thì khả năng sẽ có đảo chiều giảm, mà mục tiêu đầu tiên là đường trendline nối 2-4, còn xa nhất là đường nối 1-4.

Nhìn chung, hôm nay tạm thời mua lên 1 chút xem sao và xem phản ứng với sóng wolfe giảm này như thế nào. Còn nếu anh em bối rối thì chúng ta đứng ngoài cuộc chơi và chở Trinh đi ăn lẩu cho nó khỏe. Không ai ép chúng ta phải trade khi chúng ta bối rối cả.

Happy and safe trading anh em !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Thấu hiểu Hành vi giá Thị trường Tài chính - Understanding Price Action

Là quyển sách hướng dẫn giao dịch Phương Pháp Price Action của Bob Volman, chỉ sử dụng duy nhất một đường MA và cấu trúc thị trường cùng hành vi giá để tìm kiếm lợi nhuận
Biểu đồ tuần giá đã chạm MA20, Stochastic RSI cũng đã phân kỳ và vào vùng quá mua. Phải chăng là tuần này?

View attachment 82908
Giá chạm vào cản của BB giữa mà trong suốt downtrend trung hạn đường MA20 này giá gần như không thể vượt qua, với volume tiếp cận kháng cự như hiện tại thì mình không thấy cơ hội nào để đánh lên.:D. Thêm cái stock phân kỳ của bác thì ...
tải xuống.png

Vâng lời đồn của thiên hạ là có thật.
Shark Huy hô mưa gọi gió, bác warning ae thì nó lại bật lên....nhẹ
Quả là cao nhân, cao nhân :D:D
Đúng như lời đồn bác ạ. Lão CZ toàn đánh ngược vs bác Huy nhà mình
Lão ấy sợ tôi trở thành tỷ phú dollar thay vị trí của lão nên ghen ăn tức ở và toàn xếp hình ngược với tôi. Đẹp trai bụng 8 múi như tôi là hay bị ghen tị, khổ lắm chứ không sướng gì đâu các bác

Nến 1H e thấy đóng nến khá xấu. Có khả năng down từ đây không bác Huy?

Bác Huy khi thì nến 1H, khi thì nến 4H thế.
Mình thì thấy theo nến 1H mô hình 2 đỉnh khá rõ. Tạm thời giá cứ tụt đã. Chờ tụt mạnh hay tụt nhẹ rồi tính tiếp.
Vol giảm, RSI giảm.

Bác Huy khi thì nến 1H, khi thì nến 4H thế.
Mình thì thấy theo nến 1H mô hình 2 đỉnh khá rõ. Tạm thời giá cứ tụt đã. Chờ tụt mạnh hay tụt nhẹ rồi tính tiếp.
Vol giảm, RSI giảm.
View attachment 82935
Đầu ngày H4 cho anh em swing. Trong ngày thì H1 cho anh em day trader bác ạ. Anh em nào thích nhạc nào nhảy nhạc nấy

Mô hình 2 đỉnh đã xác lập. Chờ test xem cái đường 3960 có trụ được không. Khả năng cao là không.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,494 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 334 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 849 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 252 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 388 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 130 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,751 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên