1. Phân tích Bitcoin đầu ngày 21/02 - Đợi combo PPZ và symmetry wave ra tay

Phân tích Bitcoin đầu ngày 21/02 - Đợi combo PPZ và symmetry wave ra tay
    21/02/2019
    2,299 lượt xem

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 4 GIỜ

phan-tich-bitcoin-h4-traderviet.
    Bitcoin có vẻ như đang bị kẹp giữa vùng số tròn 3900 và 4000 trong hôm qua, sau cú rocket tàu nhanh. Vậy điều gì cần chú ý?

Đầu tiên, cấu trúc biểu đồ của Bitcoin hiện nay vẫn là cấu trúc tăng giá, gồm các đỉnh và đáy cao lên. Như vậy, chúng ta vẫn chọn xu hướng tăng để vào lệnh

Tiếp theo, chúng ta thấy có 1 vùng PPZ - Price Pivot Zone - quanh tầm 3850 - 3900. Vùng này trong quá khứ đã tạo hỗ trợkháng cự cho Bitcoin ít nhất 4 lần. Lần này biết đâu Bitcoin lại về chạm vào đây và bật. Tuy nhiên nhìn lịch sử lần gần đây nhất khá ớn, đó là sau khi vượt vùng PPZ này thì Bitcoin đã bị dump sấp mặt, lao từ 4k xuống thẳng 3k5.

Cuối cùng, 2 lần hồi lại gần đây của Bitcoin trên H4 là tương đồng nhau với X=X'. Đây là hiện tượng sóng cân bằng - symmetry wave - trong PTKT. Bây giờ có thể đợi cái X" = X' = X rồi mình vào cũng được. Cái X" này có thể xuất hiện đâu đó quanh 3800 - 50 (PTKT có tính tương đối, không thể chính xác như toán học được)

View hôm nay tạm thời là vậy, anh em thấy ổn chưa?

À quên, đề nghị anh em đọc bài đầu ngày nên comment chúc may mắn ngày mới cho bản thân mình và các anh em crypto khác. Mình phải tin là có may mắn thì may mắn nó mới tới chứ nhỉ

Chúc anh em may mắn

Happy and safe trading !!!

Sách hay cho anh em tham khảo:
    Phương Pháp Mới Để Giao Dịch Kiếm Sống

Quyển sách của Tiến sỹ Alexander Elder đề cập đến những vấn đề cơ bản và cần thiết nhất với các trader. Sách được đánh giá rất cao trên toàn cầu

Thông tin tác giả

TraderViet.com là diễn đàn của cộng đồng Trader Việt Nam. TraderViet chia sẻ các kiến thức, kinh nghiệm giữa các Trader Việt Nam trên thị trường chứng khoán, forex, hàng hóa, phái sinh, crypto cùng nhiều chủ đề đa dạng khác.
    Website: https://traderviet.com/
    Email: admin@traderviet.com
    Facebook: Facebook của tôi
    Youtube: Kênh youtube của tôi
    Telagram: https://t.me/tradervietchannel
    Thêm thông tin
    Lưu
    Xem thêm
    ✅ Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action - Cậu Vàng Đã Chạy - Tuần 18/05-22/05
    ✅Phân Tích VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action - Mỹ Trung Căng Thẳng - Tuần 01/06-05/06
    ✅ Chỉ Báo ADX - Công Cụ Xác Định Sức Mạnh Xu Hướng
    ✅ Turtle Trading - Phương Pháp Đỉnh Cao Của Huyền Thoại Thị Trường
    ✅ Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action - Lội Ngược Dòng - Tuần 25/05-29/05
    ✅ LỚP HỌC FOREX | Các Loại Lệnh Giao Dịch Trong Forex
    ✅ Fibonacci Mở Rộng - Tuyệt Chiêu Chốt Lời CHÍNH XÁC Tại Đỉnh Đáy Thị Trường
    ✅ Phân Tích VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action - Nhiều Kèo Thơm - Tuần 08/06-12/06
    Đang tải...
  2. ti.pham

ti.pham

2,470
    2,953
    chúc bác kế tôi may mắn nhé

DuongHuy bài này.
  3. Chúc anh em may mắn, hy vọng một ngày nào đó sẽ trở lại vs crypto

DuongHuy bài này.
  4. ATU

ATU

16
    19
    DuongHuy bài này.
  5. haha. dù đã mua được giá đáy nhưng vẫn chúc ae mua được giá đỉnh:eek:..á nhầm chúc ae mua được giá tốt nhất nhé.good luck all:D

DuongHuy bài này.
  6. an..hy

an..hy

4,725
    5,731
    mặc dù có chút ít may mắn nhưng thú thực mình thích bác huy dùng ngôn từ bi quan hơn

DuongHuy bài này.
  7. Mạc An

8. Mạc An
  9. 11,175
    42,222
    Chúc bác măn máy :v

DuongHuy bài này.
  10. Xitrum

Xitrum

120
    111
    Chúc may mắn đầu ngày anh em TraderViet

DuongHuy bài này.
  11. ranma

ranma

877
    1,047
    Nhiều người chúc quá nên em thấy nó sắp rớt rồi ạ, đến khổ.

12. chưa rớt dc đâu bác ^^

DuongHuyranma bài này.
  13. photo_2019-02-21_09-51-06. BTC ĐÃ LÊN 29K NHÉ . E MAY MẮN ĐÃ THOÁT ĐƯỢC LỆNH HAHA. ĐÚNG LÀ HAY KO BẰNG HÊN

DuongHuy bài này.
  14. ranma

ranma

877
    1,047
    Thật hay đùa? Nào có chuyện ăn được pump khống của bọn nó như vậy chứ.

DuongHuy bài này.
  15. E đặt vu vơ mà bác, e cứ ôm con nào là e đặt tp ảo lòi 1 tý
    Thế ms có câu thánh nhân đãi kẻ khù khờ
    Thôi e giàu rồi chào các bác nha.hihaha

DuongHuy bài này.
  16. DuongHuy

17. DuongHuy
  18. 18,842
    110,231
    Thần Bò hiển linh rồi nhé. Sáng nay anh em bày ra trò chúc nhau may mắn quả là có ích.

DuongHuy bài này.
  19. Rất ngưỡng mộ bạn này vì bạn là người ko chạy theo bầy đàn, luôn nhỉn vấn đề theo 1 hướng khác so với mọi người! Chúc bạn thành công!

untlly0uDuongHuy bài này.
  20. ranma

ranma

877
    1,047
    Thua sấp mặt đấy bác ạ, cơ mà vụ pump này có người ăn được của cá mập thật à? Theo em biết thì từ trước đến nay số người ăn được pump khống của chúng nó vẫn là con zero kia mà? Lạ à nha...

nguyendinhvietDuongHuy bài này.
  21. Làm gì có vụ này. Bố này lừa ae đó, m vừa vào xem chart sàn làm gì có. Bố này chắc là chuyên gia đi lùa gà ăn cam đó nhể. Đề nghị band vì tội nói sai sự thật:mad::mad:. AE vào link này là biết https://www.kucoin.com/trade/BTC-USDT

haivietnk, ranma and DuongHuy bài này.
    Chỉnh sửa cuối: 21/02/2019
  22. DuongHuy

23. DuongHuy
  24. 18,842
    110,231
    Comment thêm cái nữa vào bài này cho anh em được rõ là tôi thấy BTCTUSD (không phải BTCUSDT) trên Kucoin có hiện tượng này. Chắc bác @cavoixanh nhìn lộn BTCUSDT

upload_2019-2-21_11-3-56.

sangwoo55ranma bài này.
  25. Vừa có cái râu khá dài có bác nào xuống tàu chưa @@

26. có khi nào uptrend thật không nhỉ, kịch bản giống mấy hôm trước đang pump mồi quá...

sangwoo55 bài này.

Bình luận mới nhất

Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
Công ty Fintech eToro
FBS
AETOS
Tickmill
OlympTrade
LiteForex
Doo Prime