Phân tích Bitcoin đầu ngày 22/03 - Có gì mà sợ! Đây là các dấu hiệu tươi vui của Bò nè!

Phân tích Bitcoin đầu ngày 22/03 - Có gì mà sợ! Đây là các dấu hiệu tươi vui của Bò nè!

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,509
153,846
Bò vừa ăn 1 cú tát của Gấu. Nhưng, tin tôi đi, cuộc vui vẫn chưa kết thúc đâu

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 4 GIỜ

Cú bổ nhào như admin TraderViet nhảy sông trốn nợ của Bitcoin từ vùng giá gần 4100 xuống thẳng vùng giá dưới 3900 chắc đã khiến nhiều anh em Bò tặc lưỡi "Chết mịa! Lại tèo!". Đúng thật là Tèo nó có ghé thăm hội Bò Crypto TraderViet, nhưng nó cũng đi luôn rồi. Anh em hãy chú ý đến nến giảm H4 kia và cái box sideway tích lũy trước đó. Đây có thể xem là một nến "bẫy kép". Đỉnh nến nhô lên cao trên box tạo bull trap nhỏ, nhưng đáy nến mới là điều đáng chú ý. Nó thò xuống sâu bên dưới, chạm vào vùng hỗ trợ mạnh mà chúng ta đã xác định trước đó, rồi kéo trở lên lại, đóng cửa trên vùng hỗ trợ mạnh và bên trong box sideway, tạo thành 1 cú bear trap vãi nồi. So với cái bear trap này thì cái bull trap nhỏ xíu ở trên chả có tý số má nào, cứ như so độ đẹp trai của tôi với Tom Cruise hay Brad Pitt vậy (làm ơn đừng so với sao Hàn, tôi sợ nét đẹp...nữ tính lắm). Cú giựt giá xuống này cũng chạm vào trendline và bật ngược trở lên. Quan trọng hơn, cú giảm này cũng không thay đổi tý tẹo nào về cấu trúc xu hướng tăng giá hiện tại của Bitcoin.

Tóm lại, nó là một cú quét hay còn gọi là false break, hoặc spring cũng được.

Bây giờ, hãy theo dõi 3 cái nến có bóng dài trước đó. Anh em có thể thấy các cú quét trước đó, đặc biệt là nến thứ 2, là tương tự. Sau cú quét, bitcoin H4 có thể xàng xê 1 chút rồi lại cất cánh.

Chốt lại nhé, Bò cứ yên tâm. Cú quét hôm qua để đạp 1 số anh em Bò xuống bến thôi, và tàu sẽ đổ xăng để chạy lên trên tiếp. Khả năng là vậy

Một bài phân tích kỹ thuật nó nghiêng về xác suất, và xác suất theo quan điểm chủ quan của tôi ở đây nghiêng về tăng giá cho Bitcoin. Anh em đừng nhầm lẫn xác suất và sự chắc chắn. Không có sự chắc chắn nào trong bất kỳ bài phân tích của bất kỳ ai trên thế giới này đâu anh em. Hiểu trading là xác suất là 1 bước tiến về mặt tư duy của trader đó. Chúng ta mềm dẻo theo market và xem xác suất tăng hay giảm là cao hơn để lên tàu thuận hướng thôi

Đầu ngày vui vẻ nhé anh em

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Theo Xu Hướng Để Kiếm Sống

Sách chia sẻ chiến lược giao dịch, tâm lý, phương pháp quản lý vốn thực chiến của Trader 18 năm kinh nghiệm giao dịch theo xu hướng
Phân tích hôm qua ok quá bác. Thks ah mình thấy văn phong của bác na ná bác vietcurrency

Chỉnh sửa lần cuối:
Bác Huy ơi, bật chart 1D thì nến hôm qua là nến Bearish Engulfing. Em sợ lành ít dữ nhiều bác ạ!
View attachment 83590
Không phải bearish engulfing đẹp đâu bác. Nến đóng cửa còn chưa đóng ở dưới range nến trước. Với lại bóng nến dưới của nến giảm là khá dài. Nhìn chung Engulfing lụi thôi bác

Cú flash dump hôm qua có chút tiếc nuối, nếu đóng nến 4H gần vùng số tròn nghĩa là hơn 1/2 râu đỏ thì ae yên tâm hơn phần nào...Giờ thì "nó" đã sắp đến thôi thì nghỉ ngơi chờ thời vậy :D:D

ở bên group saigon trade coin có ông Nguyễn Ngọc Tuyển mua Celer bán ra x3, kiếm được 70tr trong 24h, nghe ngon vãi thế mấy bác.
ngon người nhưng hại mình bác ah.
ở ngoài lúc nào cũng thấy cơ hội này kia thôi...nhưng có ngon thật hay không phải thử rồi thấy và...nhiều khi nghe nói hay vậy chứ không phải vậy:)

ở bên group saigon trade coin có ông Nguyễn Ngọc Tuyển mua Celer bán ra x3, kiếm được 70tr trong 24h, nghe ngon vãi thế mấy bác.
Vài kèo SML được 1 kèo bác ạ. Nghe chuyện kiếm tiền thì hãy nhớ đến chuyện mất tiền. ICO với lending 1 thời đã sấp mặt rồi bác.

ở ngoài lúc nào cũng thấy cơ hội này kia thôi...nhưng có ngon thật hay không phải thử rồi thấy và...nhiều khi nghe nói hay vậy chứ không phải vậy:)
Vài kèo SML được 1 kèo bác ạ. Nghe chuyện kiếm tiền thì hãy nhớ đến chuyện mất tiền. ICO với lending 1 thời đã sấp mặt rồi bác.
mình thấy ngon thôi, chứ con celer này tương lai chắc cũng như con FET thôi, tụt ko phanh

mà có ai biết group vip bên saigon trade coin ko, cái này mình ko ném đá, share kèo mua 2740 stoploss 2540, vừa mua vào nó quét 1 phát đi gần cả chục củ
tốt nhất là tự bản thân mình bác ah, tự phân tích và góp nhặt từ những chia sẻ của ae trên này, mình thấy rất có ích vì nhiều bác có view rất hay. thay vì group này kia để mớm kèo các thứ :)

tốt nhất là tự bản thân mình bác ah, tự phân tích và góp nhặt từ những chia sẻ của ae trên này, mình thấy rất có ích vì nhiều bác có view rất hay. thay vì group này kia để mớm kèo các thứ :)
mình thấy ở thị trường nay, nếu trade thì nên biết về PTKT, còn ko thì cứ hold mấy coin top cho an toàn, ko nên tray trót. làm tốn phí 2 ETH, còn mất thêm tiền, vãi thật

Em xin góp vài ý kiến nhỏ
Tình hình là ngày nào em cũng vác Lap ra cà phê trade và thấy rất nhiều ng đang bàn tán mấy ICO này
Nhận định cá nhân của em là rất dị ứng với mấy ICO Việt Nam (rất ghét thể loại ponzi), vô tình em nghe đc họ đang nắm 1 lượng rất lớn shit coin và đang có kế hoạch tung hàng ra bán (Khớp với tình hình Btc đang đi đúng với quỹ đạo tăng dài hạn)
1 lời khuyên chân thành, các Bác suy nghĩ kỹ khi tham gia vì tham gia ponzi VN tức là các Bác đang lấy tiền của đồng bào mình đem ra cho tụi nước ngoài,,,

Bác Huy có nói đến xác suất rồi nên anh em cứ bình tĩnh. Vì xác suất tăng hiện tại vẫn thấp. Khi nào chạm đỉnh hoặc vượt cái box thì mới cao :v.
Thị trường này cũng khác những thị trường khác nên PTKT sai là bình thường. Với cú rơi tối qua, có kha khá người (có tôi) bắt dao rơi để cắn trộm vài %. Tôi thì chốt lời ăn bát phở rồi. Còn kha khá người vẫn chờ. Nên mấy cái nến này mong manh yếu đuối lắm, chực rơi tiếp bất cứ lúc nào khi mấy con bò bắt dao rơi đồng loạt chuyển qua phe gấu.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 533 Xem / 26 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 279 Xem / 17 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 132 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 169 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,454 Xem / 1,065 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 70 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên